Closed TopicStart new topic
> ตัวอย่างกระทู้ที่ไม่ดี ไม่ควรทำเป็นอย่างยิ่ง "ขอแสดงความเห็นใจอย่างสุดซึ้ง", ด้วยความปารถนาดีแด่เพื่อนผู้ถูกกดขี่
โพสต์ 07/06/2010, 00:13
โพสต์ #1

ตำแหน่ง:
สังคม: 0
เข้าเมืองเมื่อ: --
สมาชิกลำดับที่: 0

เนื่องด้วยในขณะนี้ มีคนหน้า ใจหยาบช้า ทำตัวเป็นพ่อค้าคนกลาง นิสัยชอบกดขี่ เที่ยวไปต่อราคาตัวละครจากผู้ขาย ในราคาที่น่าเกลียดที่สุด ทำเหมือนของไม่มีค่า ไร้สามัญสำนัก ไร้ความเห็นใจเจ้าของตัวละคร ที่เล่นมาด้วยใจรัก ซึ่งมิอาจตีเป็นราคาได้ และมันยังนำมาตั้งราคาขาย แบบที่ว่าน่าเอาเท้าทาบหน้ามันยิ่งนัก อยากให้เพื่อนๆใจเย็นนิดนึง ถ้าไม่รีบร้อนเงินอะไรมากนัก ก็อย่าไปสนับสนุนคนพวกนี้ คนที่เขาอยากซื้อตัวของคุณไปเล่นจริงๆมีอีกเยอะครับ และผมว่าเขาไม่ต่อราคาจนหน้าเกลียดแน่ ผมเห็นละทนไม่ไหวจริงๆโมโหแทนผู้ขายจริงๆครับ
Go to the top of the page

+Quote Post
โพสต์ 07/06/2010, 00:50
โพสต์ #2

ตำแหน่ง:

QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(juulong @ 07/06/2010, 00:13) *
เนื่องด้วยในขณะนี้ มีคนหน้า ใจหยาบช้า ทำตัวเป็นพ่อค้าคนกลาง นิสัยชอบกดขี่ เที่ยวไปต่อราคาตัวละครจากผู้ขาย ในราคาที่น่าเกลียดที่สุด ทำเหมือนของไม่มีค่า ไร้สามัญสำนัก ไร้ความเห็นใจเจ้าของตัวละคร ที่เล่นมาด้วยใจรัก ซึ่งมิอาจตีเป็นราคาได้ และมันยังนำมาตั้งราคาขาย แบบที่ว่าน่าเอาเท้าทาบหน้ามันยิ่งนัก อยากให้เพื่อนๆใจเย็นนิดนึง ถ้าไม่รีบร้อนเงินอะไรมากนัก ก็อย่าไปสนับสนุนคนพวกนี้ คนที่เขาอยากซื้อตัวของคุณไปเล่นจริงๆมีอีกเยอะครับ และผมว่าเขาไม่ต่อราคาจนหน้าเกลียดแน่ ผมเห็นละทนไม่ไหวจริงๆโมโหแทนผู้ขายจริงๆครับ

ใครอ่ะบอกชื่อมันมาเลยกลัวอะไร

+Quote Post
โพสต์ 07/06/2010, 20:47
โพสต์ #3

ตำแหน่ง:

ยกตัวอย่าง http://games.nakhonthai.net/forums/index.php?showtopic=67308

+Quote Post
xpthai
โพสต์ 07/06/2010, 22:28
โพสต์ #4

สมาชิกรุ่นกลาง

ตำแหน่ง: แขก
สังคม: 152
เข้าเมืองเมื่อ: 30/03/2008
สมาชิกลำดับที่: 13,107

ของแบบนี้ ขึ้นกับ คนซื้อ กะ คนขาย
ไปว่า อะไร ไม่ได้หรอกครับ เพราะเป็นสิทธิ์ของเขา
ถ้าไม่พอใจ ก็ไม่ต้องซื้อ หรือไม่ต้องขาย

บางครั้ง เราอาจเล่น แล้วใช้เงิน เวลา มากกว่า ที่เราขายได้
แต่นั่น ก็เป็นค่าความสุขใจ และกลไกตลาด

มองโลกในแง่ดี ดีกว่าครับ และอย่างที่เกริ่นไปตอนต้น ของแบบนี้ ขึ้นกับ คนซื้อ กะ คนขาย
คนซื้อ ก็อยากได้ของถูก คนขาย ก็อยากขายของแพง
ถ้าจะให้เกิดการซื้อขาย ก็ต้องเกิดจาก"ความยินยอมพร้อมใจ ทั้ง คนซื้อ คนขาย"

ถ้าคนขาย ไม่อยากขาย รู้สึกว่า ขายได้ถูกเกินไป ก็ ไม่ต้องขาย
คนซื้อ ก็ไม่ได้ซื้อ อยู่แล้ว

ปล่อยให้เป็นเรื่องของคนซื้อ-คนขาย ดีกว่า
(ผมเอง หากต้องซื้อของที่ผมไม่อยากซื้อ แต่มีคนอยากขาย ผมก็กดราคา เป็นธรรมดา เพราะไม่ได้อยากซื้อ
และหาก คนขาย หาคนอื่นซื้อได้ เขาก็ไม่ขายผมอยู่แล้ว เป็นเรื่องปกติครับ)

+Quote Post
โพสต์ 08/06/2010, 01:34
โพสต์ #5

ตำแหน่ง:

กุไม่รับอะไรมาขายอยู่แล้ว กุเล่นเกมส์ด้วยใจรัก กุไม่ได้มาทำมาหาแดก ทำไมอะแค่อยากแนะให้คนขายเขาได้เงินสมราคา เมิงร้อนตัวอะไร ผมไม่ได้มีสันดานพ่อค้า กลไกตลาดแหมพูดมีหลักการ เมิงไปเป็นรัฐมนตรีพานิชย์ไป ประเทศกุจะได้เจริญสักที ชาวนาผู้มีพระคุณของกุกินแกลบก็เพราะคนอย่างพวกเมิง

โพสต์นี้ได้รับการแก้ไขโดย juulong 08/06/2010, 01:49

+Quote Post
โพสต์ 08/06/2010, 01:38
โพสต์ #6

ตำแหน่ง:

QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(momoooo @ 07/06/2010, 22:28) *
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(juulong @ 07/06/2010, 00:13) *

-------------

คนขายเขาก็อยากขายคนซื้อเขาก็อยากซื้อ ถ้าคนขายไม่ขาย คนซื้อก็ซื้อไม่ได้

มันเป็นกลไกทางการตลาด การซื้อแล้วมาขาย ก็เรื่องปกติ

เราว่าดีนะ ^^"

คนซื้อย่อมอยากได้ของถูก คนขายย่อมอยากขายได้แพง

แล้วแต่จะตกลงราคา คนเคยซื้อขายของก็น่าจะรู้ดีนะ การทำตัวแมนเกินไป

อาจทำหั้ยคุณดูแมน แต่มันจะเข้าตัวคุณเองตอนที่คุณรับของมาขาย

คุณอาจจะบอกว่าคุณเอามาขายก็ไม่ได้เอากำไรอะไรมากมาย

แต่มันก็ไม่กดราคาตอนรับเขามาเหมือนกัน ชิมิชิมิ

หากคุณทนไม่ไ่ด้คุณก็ซื้อตัวละครซัก4800 แล้วไปขายซัก 200m

จะได้ดูแมนขึ้นมาก อันนี้เราก็ทำแบบเดียวกับนาย"โพสความคิดเห็น" ไม่เปลืองเนื้อที่กระทู้ด้วย

------------------------------------

นี้มันบอร์ดหัวข้อซื้อขายไม่ใช่พูดทั่วไปนะจ๊ะ อ่านกฏก่อนโพส

บิดาพวกเมิงเป็นเจ้าของบอร์ดไง แหม เปลืองกะทู้ พ่องสร้างไว้ไง กุแค่อยากบอกเพื่อนผู้ค้าขาย เมิง2ตัวพ่อค้าสถุนก็มารุมกุ ถุย... กากเอ้ย ไปลบโพสที่เมิงต่อทุเรศๆไว้ เค้ารู้กันหมดแล้วไอ้ตุ๊ด

โพสต์นี้ได้รับการแก้ไขโดย juulong 08/06/2010, 01:44

+Quote Post
โพสต์ 08/06/2010, 03:11
โพสต์ #7

ตำแหน่ง:

ความระยำของไอ้ตัวแรก เขาขาย4800 ไปต่อถ่าย3ใบ เมิงเอนิ้วทีนนิ้วไหนคิดเนี่ย กุเกลียดเมิงว่ะไอ้ชิ กุเห็นเบอร์ที่เมิงโพสไว้ละ กุจะโทรไปด่าวันละ3มื้อ หรือเมิงอยู่ที่ไหนนัดเจอกุได้ กุจะเอาทีนไปทาบหน้าเมิง แต่กุคงเจ็บ เพราะทีนกุคงไม่หนาเท่าหน้าเมิง ส่วนความระยำของอีกตัวบอก (ผมเอง หากต้องซื้อของที่ผมไม่อยากซื้อ แต่มีคนอยากขาย ผมก็กดราคา เป็นธรรมดา เพราะไม่ได้อยากซื้อ
และหาก คนขาย หาคนอื่นซื้อได้ เขาก็ไม่ขายผมอยู่แล้ว เป็นเรื่องปกติครับ) ไอ้เลว เมิงโรคจิตปะ ไม่อยากซื้อแล้วไปต่อเขาหาพ่องไง กุละอยากฆ่าขยะสังคมอย่างพวกเมิงจริงๆ

โพสต์นี้ได้รับการแก้ไขโดย juulong 08/06/2010, 03:20

+Quote Post
โพสต์ 08/06/2010, 14:33
โพสต์ #8

ตำแหน่ง:

QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(momoooo @ 08/06/2010, 10:44) *
ไปต่อเขาตรงไหน ? ไปถามตอนไหนว่า ลดเหลือถ่าย3 ใบได้หรือเปล่า ? แค่คนเขาทิ้งราคาไว้ ไม่ขายก็คือไม่ขาย

คุณเป็นใครมาร้อนตัวแทนคนอื่นเขา คนขายเขาก็บอกสนใจไรคุยได้ << เข้าใจคำนี้มะ ?

แล้วที่คุณบอกว่าคุณไม่เคยรับของ ?? คนเล่นโยกังไม่รับของ ??

คุณต้องเก็บlv คุณก็ต้องใช้ของ พอคุณต้องใ้ของคุณก็ต้องไปรับ เวลามีคนมาขายคุณ คุณก็ต้องต่อราคา

แล้วเวลาคุณเลเวลเยอะ คุณก็ต้องเปลี่ยนของ แล้วคุณก็ต้องเอาของเก่าไปขาย

คุณก็ต้องตั้งราคาแพงอยู่ดี มันเป็นธรรมชาติ เรื่องปกติ

และกรุณาไปอ่านกฎซะนะ คุณatten เขาห้ามโพสกระทู้ไร้สาระในบอร์ดหัวข้อที่ไม่เกี่ยวข้องกัน อย่างจะพูดเรื่องไร้สาระ หรือว่างงาน

มากไปโน่น บอร์ดพูดคุยเรื่องทั่วไปโน่น "นี่มันบอร์ด ซื้อขายของ" อย่าคิดซะแต่ว่ากุเป็นสมาชิกละ กุจะโพสยังไงก็ได้

ก่อนสมัครเขามีกฎให้อ่าน หัดอ่านมั่ง" นี่แหละน่า พวกเกรียนๆ ดีแต่ใช้ ไม่รู้จักรักษา "อย่าพึ่งโมโหยังมีให้อ่านอีก"

ไอคำคำพูดของคุณ ที่พิมพ์ๆมา ใช้สมองอันน้อยนิด(ที่ไม่รู้ว่ามีหรือเปล่า)คิดหรือยังก่อนพิมพ์ออกมา หรือเพราะความโมโห

ที่โดนคำพูดแทงใจดำ ต่อมโมโหเลยทำงาน ?

การเล่นเกมส์ หากคิดแต่จะเล่น แล้วก็เติมเงินอย่างเดียว หาของตอนเวลแค่นั้น งั้นคุณก็เฃิญขอเงินพ่อแม่ต่อไป

การ ซื้อ ขาย แลกเปลี่ยนต่างๆ มันขึ้นอยู่กับความพึ่งพอใจของผู้ซื้อ-ผู้ขาย คนที่ไม่เกี่ยวอย่าไปยุ่ง

หรือออกความคิดเห็นโดยที่คนอื่นเขาไม่ต้องการ (เขาเรียกว่า"เสือก" ภาษาไทยวันละคำ) คนในโยกัง 100 ละ 99 %

ต้องการขายของได้แพง ซื้อของได้ถูก อีก1 % ยังไงก็ได้ หากมีสมองคิด เรียนมาสูง กรุณาใช้วิชาความรู้ของคุณให้

เป็นประโยชน์บ้าง ในการใช้ชีวิต ไม่ใช่ดีแต่ขอเงิน พ่อแม่ หากคุณหาเงินเองเป็นเมื่อไหร่

คุณจะได้เห็นโลกที่อยู่นอกเหนือจากกะลาของคุณ

และก็ การที่พ่อค้าแม่ค้าไปต่อราคา เพราะเขาสนใจ ไม่ใช่เพราะเขาต่อเล่น แต่เป็นเพราะเขาสนใจจริงๆ

อ่านแล้วทำความเข้าใจนิดนึง คิด ? หาก 2 ฝ่ายตกลงราคากันไม่ได้ ก็ไม่มีการซื้อขาย ก็แค่นั้น

">หากราคาไม่โดนใจคนขาย คนขายย่อมไม่ขายอย่างแน่นอน ก็เหมือนกันทั้ง 2 ฝ่าย "<

คุณ จขกท .อ่าน แล้วก็อ่านหลายๆรอบในกระทู้ขายของ +ใช้สมองคิดนิดนึง เจ้าของกระทู้ เขายังไม่ได้ว่าอะไรใครเลยนะ

คุณเป็นใคร ? มาร้อนตัวเนี่ย อยากเป็นพระเอก หรือว่าแมนมาก ไปช่วยเขาทำความสะอาดเมืองดีกว่าไหม ?

คนแบบคุณนะ พูดไปก็เหมือนสีซอให้ควายฟัง ไม่เข้าใจอะไรเลย (เขาเรียกว่าโง*100)

พูดไปก็ไม่เข้าใจ เอาแต่ความคิดของตัวคุณเองเป็นใหญ่ อายุเท่าไหร่ถามหน่อย ???

คนแบบคุณ เก่งแต่กับเด็กและผู้หญิง เก่งแต่พิมพ์อยู่แต่ในโลกไซเบอร์นี่แหละ

คนแบบคุณพออ่านเจอข้อความอะไรที่มันแทงใจดำคุณ คุณจะทนไม่ได้แล้วก็โมโห อกแตกตาย อ๊ากกกก !!!

เป็นเรื่องปกติ..... เดี๋ยวต้องมีมาพิมพ์ด่าด้วยถ้อยคำต่ำๆต่อแน่ๆ เชื่อสิ ห้าๆ ดูคำพูดของผมนะไม่มีด่าเลยซักคำ

แต่คำพูดของ จขกท. ต่ำสุดๆ ^^" อ่านดูเองจ้าท่านผู้อ่าน ว่าใครต่ำ สถุน ไร้การศึกษา ดูได้จากคำพูดที่ออกมา

ใช้คำพูด+กิริยาการใช้คำพูดแบบต่ำๆ เหมือนพวกไร้การศึกษา เหมือนที่คุณได้พิมพ์ด่าคนอื่นออกมา มันเข้าตัวคุณหมดละนะ

ยังไม่มีใครไปด่าคุณเลยซักคน นะ จ๊ะ

ชื่อผมมี ทั้งประมูลและก็ ygl แหละท่าน เพราะผมรับซื้อขายของ

ปล. อ่านแล้วกรุณาอย่าโมโห เพราะคำทุกคำไม่มีคำหยาบคาย เพียงแต่เป็นคำที่อาจจะแทงใจดำคน

ไปหน่อยแค่นั้นเอง ท่าน จขกท. อ่านแล้วช่วยคิดนิดนึงนะว่ามันถูกหรือผิดที่คุณมาตั้งกระทู้ด่าคนอื่น

และ ช่วยกลับไปอ่านกฎตอนสมัครด้วยนะ ด้วยความหวังดี จากผู้ร่วมโลก โยกัง"มายา"

กุจะโพสที่ไหน เมิงเสือกไรกุไอ้สัสชิ กุไม่ได้แค่เก่งแต่กับเด็กและผู้หญิง กุเก่งกับตุ๊ดอย่างเมิงด้วย เมิงปากดีบ้านเมิงอยู่ไหนไอ้สัส อย่าเก่งแต่ปาก เจอกะกุหน่อยมะ

+Quote Post
Vzero
โพสต์ 08/06/2010, 14:53
โพสต์ #9

สมาชิกรุ่นใหญ่

ตำแหน่ง: สมาชิก VIP.4
สังคม: 712
เข้าเมืองเมื่อ: 23/03/2008
สมาชิกลำดับที่: 95

จขกท. สุภาพหน่อยสิครับ

+Quote Post
โพสต์ 08/06/2010, 16:45
โพสต์ #10

ตำแหน่ง:

จขกท. ระวัง คำพูดคำจา นิด บอดร์สาธารณะ

+Quote Post
โพสต์ 08/06/2010, 18:17
โพสต์ #11

ตำแหน่ง:

เมิง อุ้ย...คุณจบอะไรไอ้คุณชิ ไอ้การศึกษาสูง อนุบาล3ละมั้ง คุณมันคนชั้นสูง กินขี้เป็นอาหาร ผมมันคนชั้นต่ำกินแต่ข้าว โวะ..อันนี้ต้องขอโทษด้วยนะคุณชิ รอแปบนึงนะ ผมมันเก่งแต่กะเด็กและผู้หญิง เด๋วขอระดมหมาหมู่ก่อน แล้วจะโทรไปถาม จะเอาเท้านุ่มๆไปฝาก ท่าอยากกินเท้าไวๆก็บอกได้เลย ผมอยู่แฟลตคลองจั่นนี่เอง และไอ้พวกที่บอกให้กระผมสุภาพ อยู่เฉยๆเถอะทำมาหากินไป โจทย์ผมมีคนเดี่ยวคือไอ้คุณชิ เอาเวลาไปดูแลไข่ของตัวเองให้สะอาดก่อน เด๋วไอ้คุณชิจะไปเลียให้

+Quote Post
โพสต์ 08/06/2010, 18:20
โพสต์ #12

ตำแหน่ง:

เล่น กับ หมา หมาเลีย ปากจิงๆ - -

+Quote Post
โพสต์ 08/06/2010, 18:42
โพสต์ #13

ตำแหน่ง:

แหม...กระผมเองก็ตั้งกระทู้มาแนะนำเพื่อนเฉยๆ อยู่ก็มีหมาร้อนตัวมารุมกระผม ท่านผู้ดูแลจะแบนกระผมก็ไม่ว่า แต่กรุณาให้ความยุติธรรมกับกระผมด้วย ใส่ผมผมก็ต้องใส่คืนกรุณาเห็นใจผมด้วย แหม..และคนที่ผมไปเลียปาก แหม..จะไม่ให้เลียได้ไง ผมก็ต้องตอบแทนที่คุณมาเลียตูดให้ผมก่อน

โพสต์นี้ได้รับการแก้ไขโดย juulong 08/06/2010, 18:43

+Quote Post
chonlada
โพสต์ 08/06/2010, 18:52
โพสต์ #14

ตำแหน่ง: แขก
สังคม: 119
เข้าเมืองเมื่อ: 22/09/2008
สมาชิกลำดับที่: 87,635

คุณ จขกท คับ ผมเข้าใจนายนะว่าเห็นใจกับผู้ที่โดนกด ราคา ของ ผมก้ะโดนมาคับ เเต่เรื่องตรงนี้มานก็อยู่ที่คน 2 คน คือ ผู้ซื้อ-ผู้ขาย ถูกไหมคับ

ผมเห็นว่าราคาโดนกด เเต่ผมรับได้ผมก็ขาย ตรงนี้เข้าใจตามผมนิดนะคับ ทีนี้ผู้ซื้อย่อมอยากได้ของกีราคาถูก ก้ะต้องมีการต่อรองกันบ้าง เเม้ว่าจะน่าเกลียด

เกินไปก็ตาม เเบบว่า ของราคา 5300 คนขายอ่ะ มานตั้ง 5300 เพราะต้องการ ราคา 5000 คือตั้งเผื่อต่อ ทีนี้ ไอ้คนซื้อมานเดสได้เลยต่อไป 4500-4800

ก็ ประมานนี้อ่ะคับ

ทีนี้ ที่นายเห็นใจคือนายเเสดงความคิดเห็นว่านายเห็นใจใช่ไหมคับ ย่อมต้องกระทบคนที่ไม่เห็นด้วยกะนายเเน่นอน ทีนี้นายก็ต้องเป็นฝ่ายรับฟังความคิดเห็นคนอื่น

เเล้วล่ะครับ รู้ว่านายหวังดี เเต่อย่างที่หลายๆเรปพูด มันก็เป็นไปตามกลไกตลาด ยิ่งตอนนี้ บอทไม่ได้ ของก็เเย่งกันขายจนราคาถูก ยันถ่ายจาก 850 เหลือ 730

มันก็ต้องเเย่งกานขายเพื่อหาเงินเข้าดันรึอัพเทพกันไปตามกำลังอ่ะครับ

ปล.ผมว่า เเค่ความเห็นไม่ตรงกัน เเล้วต้องลากพวกไปกระทืบกันนี่ผมว่า มันน่าหดหู่นะครับ เอาพลังความมุ่งมั่นของนาย(เเละคนที่เถียงกะ จขกท ด้วย) ไป

ลงกะ สิ่งที่นายเป็นดีกว่า น่าที่การงานการเรียน ครอบครัว

ไม่ได้สอน เเต่เพียงจะบอกว่า ไม่คุ้มหรอกคับที่เข้าคุกเพราะเรื่องเกมส์

+Quote Post
โพสต์ 08/06/2010, 18:58
โพสต์ #15

ตำแหน่ง:

QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(chonlada @ 08/06/2010, 18:52) *
คุณ จขกท คับ ผมเข้าใจนายนะว่าเห็นใจกับผู้ที่โดนกด ราคา ของ ผมก้ะโดนมาคับ เเต่เรื่องตรงนี้มานก็อยู่ที่คน 2 คน คือ ผู้ซื้อ-ผู้ขาย ถูกไหมคับ

ผมเห็นว่าราคาโดนกด เเต่ผมรับได้ผมก็ขาย ตรงนี้เข้าใจตามผมนิดนะคับ ทีนี้ผู้ซื้อย่อมอยากได้ของกีราคาถูก ก้ะต้องมีการต่อรองกันบ้าง เเม้ว่าจะน่าเกลียด

เกินไปก็ตาม เเบบว่า ของราคา 5300 คนขายอ่ะ มานตั้ง 5300 เพราะต้องการ ราคา 5000 คือตั้งเผื่อต่อ ทีนี้ ไอ้คนซื้อมานเดสได้เลยต่อไป 4500-4800

ก็ ประมานนี้อ่ะคับ

ทีนี้ ที่นายเห็นใจคือนายเเสดงความคิดเห็นว่านายเห็นใจใช่ไหมคับ ย่อมต้องกระทบคนที่ไม่เห็นด้วยกะนายเเน่นอน ทีนี้นายก็ต้องเป็นฝ่ายรับฟังความคิดเห็นคนอื่น

เเล้วล่ะครับ รู้ว่านายหวังดี เเต่อย่างที่หลายๆเรปพูด มันก็เป็นไปตามกลไกตลาด ยิ่งตอนนี้ บอทไม่ได้ ของก็เเย่งกันขายจนราคาถูก ยันถ่ายจาก 850 เหลือ 730

มันก็ต้องเเย่งกานขายเพื่อหาเงินเข้าดันรึอัพเทพกันไปตามกำลังอ่ะครับ

ปล.ผมว่า เเค่ความเห็นไม่ตรงกัน เเล้วต้องลากพวกไปกระทืบกันนี่ผมว่า มันน่าหดหู่นะครับ เอาพลังความมุ่งมั่นของนาย(เเละคนที่เถียงกะ จขกท ด้วย) ไป

ลงกะ สิ่งที่นายเป็นดีกว่า น่าที่การงานการเรียน ครอบครัว

ไม่ได้สอน เเต่เพียงจะบอกว่า ไม่คุ้มหรอกคับที่เข้าคุกเพราะเรื่องเกมส์

+1 ผมไม่ได้แย้งไรนายนะคับ แค่บอกว่า อย่าพูดไม่สุภาพมันเปงบอดรวมน่ะเข้าจัยนิด แล้วมาโย้งผมแบบนี้ จะให้ผมทำไง คับ จขกท.

+Quote Post
โพสต์ 08/06/2010, 20:00
โพสต์ #16

ตำแหน่ง:

QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(juulong @ 08/06/2010, 18:17) *
เมิง อุ้ย...คุณจบอะไรไอ้คุณชิ ไอ้การศึกษาสูง อนุบาล3ละมั้ง คุณมันคนชั้นสูง กินขี้เป็นอาหาร ผมมันคนชั้นต่ำกินแต่ข้าว โวะ..อันนี้ต้องขอโทษด้วยนะคุณชิ รอแปบนึงนะ ผมมันเก่งแต่กะเด็กและผู้หญิง เด๋วขอระดมหมาหมู่ก่อน แล้วจะโทรไปถาม จะเอาเท้านุ่มๆไปฝาก ท่าอยากกินเท้าไวๆก็บอกได้เลย ผมอยู่แฟลตคลองจั่นนี่เอง และไอ้พวกที่บอกให้กระผมสุภาพ อยู่เฉยๆเถอะทำมาหากินไป โจทย์ผมมีคนเดี่ยวคือไอ้คุณชิ เอาเวลาไปดูแลไข่ของตัวเองให้สะอาดก่อน เด๋วไอ้คุณชิจะไปเลียให้

QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(juulong @ 08/06/2010, 18:42) *
แหม...กระผมเองก็ตั้งกระทู้มาแนะนำเพื่อนเฉยๆ อยู่ก็มีหมาร้อนตัวมารุมกระผม ท่านผู้ดูแลจะแบนกระผมก็ไม่ว่า แต่กรุณาให้ความยุติธรรมกับกระผมด้วย ใส่ผมผมก็ต้องใส่คืนกรุณาเห็นใจผมด้วย แหม..และคนที่ผมไปเลียปาก แหม..จะไม่ให้เลียได้ไง ผมก็ต้องตอบแทนที่คุณมาเลียตูดให้ผมก่อน

ดูคำพูดโง่ๆ ของควายตัวนึง สมองแม่งพิการ กูอายแทนว่ะทั้งโง่ทั้งหน้าด้านเสือกอยากเสนอความคิด ใครเพื่อนมันแม่งสะกิดเตือนหน่อยแดรกหญ้ามากไปสงสัยไปอุดเส้นเลือดเลี้ยงสมองแล้ว

+Quote Post
โพสต์ 09/06/2010, 00:52
โพสต์ #17

ตำแหน่ง:

QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(momoooo @ 08/06/2010, 20:01) *
ขอตบท้ายละกัน ง่ายๆเลยคือ ชอบคำพูดที่ว่า"เล่นกับหมา หมาเลียปาก"

คนพันธุ์นี้นะครับ หากไม่เจอของจริงมันไม่รู้สำนึกหรอกครับ พวกเราพูดไป พิมพ์ไป ออกความคิดเห็นไป

มันไม่เข้าใจหรอก อยกาที่ว่า สีซอให้ควายซัก ยังจะเพลินซะกว่า สีให้คนพันนี้ฟัง

คำพูดส่อสันดารครอบครัว กิริยาส่อสันดารตะกูล ลองอ่านๆดูนะครับ มีคำไหนที่ผมด่าเขาไปบ้าง ไอ... ไอ... ไอ... ไม่มีเลย

มีแต่คำพูด ตามความเป็นจริง ไม่ว่าจะในโลกไซเบอ หรือในโลกจริงๆ

หากมีคนเฉกเช่น ท่าน จขกท. ซัก1คนต่อ1หมู่บ้าน ลองคิดดู หากมีทั่วประเทศ จะเกิดอะไรขึ้น ??

ผมขอประณามคนคนนี้ว่าไม่ควรอยู่ในหมู่ กลุ่มคน ygl ของเรา สังเกตุว่ามันกัดไปหมดทุกคน พันธุ์อะไร ดุจัง

พอๆกะลอ๊ตไวเลอ ขำๆ ผู้ใหญ่เขาตักเขาเตือน ท่าน จขกท. ก็หัดฟังบ้าง คำพูดอะไรที่มันไม่เหมาะสมก็อย่าใช้

นี่มันที่สาธารณะทุกคนต้องช่วยกันดูแลรักษา ไม่ใช่ดีแต่ทำลายเฉกเช่นท่าน จขกท.

อ่านแล้วจำใส่สมอง กลับไปคิดนิดนนึงนะว่า คำพูดของคุณแต่ละคำที่ออกมา มันต่ำเกิน

ที่จะนำมาใช้กับคนในบอร์ด ygl แห่งนี้ สังคมส่วนรวมไม่ใช่ของคุณ

ช่วยๆกันแสดงความคิดเห็นกันนะพวกเราชาว ygl ขับไล่คนแบบนี้ออกไป สังคมเราจะได้สูงขึ้น

แหม.. พ่อคนพูดเพราะ แล้วที่เคยพีเอ็มมาด่าผมว่าลูกกะหรี่นี่ สกุลดีจังเลยไง มีปมอะไรที่บ้านหรือปล่าว อย่าไปซีเรียสนะ มันก็เป็นอาชีพนึงของ...คุณ เข้าใจเขาเถอะ ผมล็อดไวเลอร์ก็ยังดีมีความสามารถ ดีกว่าหมากระเป๋าอย่างคุณดีแต่เลียๆๆๆๆไข่

+Quote Post
โพสต์ 09/06/2010, 01:25
โพสต์ #18

ตำแหน่ง:

แหม.. พ่อคนพูดเพราะ แล้วที่เคยพีเอ็มมาด่าผมว่าลูกกะหรี่นี่ สกุลดีจังเลยไง มีปมอะไรที่บ้านหรือปล่าว อย่าไปซีเรียสนะ มันก็เป็นอาชีพนึงของ...คุณ เข้าใจเขาเถอะ ผมล็อดไวเลอร์ก็ยังดีมีความสามารถ ดีกว่าหมากระเป๋าอย่างคุณดีแต่เลียๆๆๆๆไข่
[/quote]

ประทานโทษ มีคำไหนที่บางบอกถึงคำว่าลูกกะหรี่ ? ? หรือผมไม่ด่าไม่ทราบ

มีแต่คุณมาด่าคนอื่นปาวๆ ใครจะทนไหว

ไม่เคยไปทำไรให้ก่อนด้วย อย่ามาพาลใส่คนอื่น เอาสันดารแบบคุณไปใช้ที่อื่นเถอะจ้า

และขนาดมีสมาชิกในบอร์ดมาห้ามปรามเกี่ยวกับคำพูดแล้วว่าคุณพูดไม่สุภาพ

คุณก็ยังไปด่าเขา เพื่อ ?

ไอกระผมมันก็ไม่อยากจะมีปัญหา เพราะผมรักเวป ygl แห่งนี้ หากคุณคิดว่าสิ่งที่คุณทำ หรือคุณพิมพ์มันถูก

มันดีแล้ว หรือตามสันดารของคุณ คุณก็จงทำต่อไป ผมจะหยุดโพสตรงนี้

หากสมาชิกท่านใดที่อยากจะลงความเห็น หากไม่กลัว เล่นกับหมา หมาเลียปาก ก็ช่วยกันประณามกันได้นะจ้า

โพสต์นี้ได้รับการแก้ไขโดย momoooo 09/06/2010, 13:02

+Quote Post
โพสต์ 09/06/2010, 02:49
โพสต์ #19

ตำแหน่ง:

ลูกผู้ชายหน่อยสิคุณชิ กล้าทำกล้ารับหน่อย ผมมีหลักฐานที่คุณ PM มาพร้อม จะฟ้องหมื่นประมาทแม่มเลยก็ได้ แต่ผมชอบศาลเตี่ยว่ะ คุณด่าผมเจ็บแสบนัก พรุ่งนี้ผมพร้อมละเดี๋ยวจะโทรไป ถ้าคุณเป็นคนไม่ใช่หมาอย่างที่พูด เห็นเบอร์แปลกอย่ากดทิ้งนะ เราต้องเช็คบิลกันหน่อย เห็นว่าอยู่แถวบางกะปินิ ผมอยู่เฟลตคลองจั่นนี่เองรับรองรอไม่นาน บางคนอาจเห็นว่าผมเลวก็โอเค..ไม่เป็นไรผมจะเลิกโพสละ โจทย์ผมจริงๆมีคุณชิคนเดียว เจอกันนะคุณชิ

+Quote Post
โพสต์ 09/06/2010, 04:29
โพสต์ #20

ตำแหน่ง:

ผมไม่เก่งหรอกครับ มีไรค่อยคุยกันพรุ่งนี้ อย่าป๊อดนะ เก่งแต่ปากไม่เอา

+Quote Post
uPle
โพสต์ 09/06/2010, 10:30
โพสต์ #21

ตำแหน่ง: ผู้ดูแลบอร์ด
สังคม: 294
เข้าเมืองเมื่อ: 22/03/2008
สมาชิกลำดับที่: 4

แจ้งปิดกระทู้ค่ะ สาเหตุุ
1.โพสต์ผิดหมวด
2.โต้ตอบด้วยคำไม่สุภาพ
3.ทำให้ผู้อ่านเกิดความเคียด(ผู้ดูแลก็เครียด ยิ่งไม่ค่อยมีเวลาอยู่)

บทลงโทษ ระงับความสามารถในการโพส์ทุกคนที่โพส์คำหยาบในกระทู้นี้ เดี๋ยวสอบเสร็จจะมาจัดการ
(ตอนนี้ยังไม่มีอารมณ์ ตัดสินบทลงโทษ)

สรุป ปักหมุดชั่วคราวให้อ่านเป็นเยี่ยงอย่าง

ผู้ดูแลบอร์ด

+Quote Post
Vzero
โพสต์ 09/06/2010, 14:46
โพสต์ #22

สมาชิกรุ่นใหญ่

ตำแหน่ง: สมาชิก VIP.4
สังคม: 712
เข้าเมืองเมื่อ: 23/03/2008
สมาชิกลำดับที่: 95

เอิ๊กๆ

+Quote Post
โพสต์ 09/06/2010, 16:31
โพสต์ #23

ตำแหน่ง:

กลัวละสิคุณชิ โทรไปทำให้คนอื่นรับบอกไม่อยู่ ถุย....ดีแต่ปาก พอละกุขี้เกียจเถียงกับเมิงละ ผมรอเวลาล้างแค้นได้ ต่อไปนี้เวลาขายของอะไรใครก็ระวังหน่อย จะนัดจงนัดเจอใครระวังนิด อาจเป็นผมย้อนรอยเอาก็ได้ ผมจบในบอร์ดก็ได้ แล้วค่อยว่ากัน ไม่นานเราคงได้เจอกัน ท่านผู้ดูแลบอร์ดจะแบนผมก็ได้ครับ แต่กรุณาให้ความเป็นธรรมกับผมหน่อย ช่วยไปดู PM ที่หมามันด่าผมว่าลูกกะหรี่นิด ผมว่ามันแรงมาก ยังไงก็ขอความเป็นธรรมด้วย ช่วยลงโทษให้เหมาะสมเท่าเทียม ผมยินดีน้อมรับ

+Quote Post
โพสต์ 09/06/2010, 16:44
โพสต์ #24

ตำแหน่ง:

และสำหรับใครที่เกลียดผมนะครับ ผมไม่สนใจคนอย่างพวกคุณหรอก จะติดยังไงก็ช่าง มีคนที่ให้กำลังใจผม PM มาหาผมตั้งมากมาย แต่เขาอาจไม่อยากแสดงตัว เผอิญผมมันคนกล้าบ้าบิ่น เห็นความไม่ชอบธรรม เห็นคนกำลังถูกเอาเปรียบก็มาแสดงความคิดเห็น แหม...แต่ก็ถูกรุมยำซะเละ หงษ์ในก็ฝูงกาก็งี้ละครับผมทำใจได้ สบายๆ

+Quote Post
uPle
โพสต์ 09/06/2010, 18:15
โพสต์ #25

ตำแหน่ง: ผู้ดูแลบอร์ด
สังคม: 294
เข้าเมืองเมื่อ: 22/03/2008
สมาชิกลำดับที่: 4

QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(momoooo @ 09/06/2010, 14:59) *
ท่าน จขกท. มันบ้า ยังไม่มีคำไหนที่ด่ามันเลยนะ

มีแต่ใช้คำพูดที่มันอาจจำทำให้คนรู้สึก แทงใจดำแค่นั้นเอง ถ้าด่ามันไม่ใช้แบบนี้แน่

คนที่คอยแต่จะห่าเรื่องคนอื่นแบบท่าน จขกท. เขาคิดว่าเขาถูก เขาคิดว่าเขาเก่ง เขาคิดว่าเขาแน่

ทำอะไร ใช้คำพูดอะไรออกมา โดยไม่คิดถึงส่วนรวม ไม่ฟังคำพูดของคนอื่นที่เตือน แถมยังเห่ากลับอีก

และที่สำคัญคือ ตามหาเรื่องคนอื่นนี่แหละ เป็นใครก็ทนไม่ได้ที่มีคนมาด่า อย่างเช่นผมคนนึงหละ

ตั้งแต่เรื่องคราวที่แล้ว ท่าน จขกท ก็โดนงดโพสไป10 วันยังไม่เข็ด ยังกลับมาทำตัวเหมือนเดิม

เรียนท่าน จขกท.ท่านอ่านที่ ผู้ดูแลบอร์ดPMส่งข้อความให้ท่านอ่านบ้างไหม หากมีเหตุการณ์ทำนองนี้อีก

ท่านจะถูกระงับการใช้งานไอดีถาวรณ์ แต่ท่านก็ไม่เห็นสนใจ ยังใช้ถ้อยคำแบบเดิมๆ เหนื่อยกับการพูดกับคนที่ไม่รู้จัก

รับฟังความคิดเห็นของคนอื่น เรียนท่านผู้ดูแลบอร์ด ท่านอ่านดูได้ ถ้อยคำที่ผมพิมพ์ไปไม่มีคำหยาบคายเลยซักคำ

มีแค่การตอบคำกล่าวหาที่เขาด่ามาเท่านั้ นแต่คำพูดของบุคคล จขกท. นี้ ต่ำ และหยาบคายมาก

จึงเรียนมาเพื่อร่วมด้วยช่วยกันจัดการคนพาลแบบนี้

บางครั้ง การด่าบางครั้งก็ด่าแบบสุภาพได้ค่ะ ดูที่เจตนามากกว่าน่ะค่ะ

จำได้ว่าเคยลงโทษตักเตือนคุณ 2 คนไปเรื่องโพสต์ด่ากันเนี๊ย ไม่เท่าไหร่มีอีกแล้ว

จริงๆไม่ควรตั้งกระทู้โต้ตอบกันแบบนี้ มีอะไรก็ PM เครียร์กัน ต้องเข้าใจว่าสังคมใหญ่ สมาชิกมีหลากหลายรูปแบบ

โพสต์แบบนี้ไม่จบซักที

เพราะ ทำให้ถูกใจคนมันยาก แต่ให้ถูกต้องมันง่ายกว่ากันเยอะเลย ^ ^

เอาเป็นขอลงโทษระงับความสามารถในการโพสต์ 15 วันแล้วกันค่ะ ลงโทษและตักเตือน 3 ท่านคือ
1.juulong
2.momoooo
3.yoshi

ขอให้เคารพในการตัดสินของผู้ดูแลบอร์ดด้วยน่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

uPle

+Quote Post

Closed TopicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (ผู้มาเยือน 1 คน และ 0 อุ๊บอิ๊บ)
สมาชิก 0 คน คือ

แบบไม่ใช้การฟฟิค เวลาขณะนี้: 29/03/2024 - 01:19

Copyright ©2008 NakhonThai Games Network All rights reserved.