Reply to this topicStart new topic
> เรื่องธนูศิษ-อาจาร ขอบ่นให้ฟังหน่อยคับผม
โพสต์ 19/06/2010, 00:00
โพสต์ #1

ตำแหน่ง:
สังคม: 0
เข้าเมืองเมื่อ: --
สมาชิกลำดับที่: 0

ก็แค่อยากจะพูดให้ฟังนะคับว่า

ใครที่เป็นอาจารของใครหรือเป็นศิศของใครขอให้รักษาคำพูดหน่อยนะคับ

อย่างตอนรับศิษ เราก็ถามแล้วว่าเล่นตลอดหรือปล่าวคับถ้าไม่ตลอดก็ขอแค่ทำระดับ 1 ให้เท่านั้น

เขาก่ะตอบเรามา ตลอดคับ จะดอง 2 ดอง 3 ก็ว่ากันไป พอเล่นๆไป เออดีๆเขาก็เวลปกติ ทำ 3-2 ให้ พอเวล 60 หายเงียบเลย

ติดต่อไปว่าจะถามว่าเล่นไหมก็ไม่รับอิก พอสัก 1-2 วัน กลับมา ออกศิษไปแล้ว แล้วเราเหลือที่ว่าง อิกตั้ง 2 คนอื่นมาขอเปนศิษ

เราก็รับเค้าไม่ได้ ขอเหอะคับถ้าจะเล่นก็ขอเล่นจิงๆจังๆหน่อยนะคนที่เป็นอาจารเค้าเดือดร้อน

แล้วก็มาบ่นว่าหาจารไม่ได้เลยสักคนก็เพราะเป็นแบบนี้แหละคับถึงไม่ค่อยอยากจะรับเท่าไหร่ สงสารหรอกถึงรับเปนศิษ

ส่วนไอคนที่เป็นอาจารนะคับ ปากเราก็ถามไปแล้วนะ ว่าอาจารจะถ่ายขายตัวหรือปล่าวคับเพราะผมจะ ดอง C2

เขาก่ะกลับมาไม่ขาย 100% คับ เล่นยาวๆ สุดท้ายงัยละ ทำถึง ระดับ 2 เตะ กรูออกศิษ แล้วกรูเวล จะ 65 อยู่ละ

กรูต้องกลับลงไปหาจารใหม่ใช่ม่ะคับ ช่วยทีเถอะคับ คำพูดเปนคำพูดหน่อยๆ บอกว่าไม่เตะ ไม่ถ่าย แล้วเอาเงินค่าครู ไป 10-20M เงี่ย

เห็นแก่ตัวเกินไปไหม ทำอะไรขอให้ไม่เจริญนะคับพวกที่เปนแบบนี้

ปล. LoveUtada คุณอ่ะเตะผมทำไมแค่ผมไม่มีเงิน 1M ให้คุณตอนนั้นก็เตะผมหรอ มันเกินไปหรือปล่าวคับพี่น้อง

ถ้าจะถ่ายขายตัวก็บอกก่อนก็ได้คับจะได้ไม่ต้องรีบเวล เอาแค่เปลี่ยนฝ่ายก้พอ นี่ให้กรูทำจนจะระดับ 1แล้ว มาเตะเนี่ย

ถ้าตัวธนู 100 ยังอยู่ อย่าให้เจอที่ลานหรือห้อง 5วังเย็นนะคับ พ่อจะตีด้วยบี่ไม้ให้ดู

มันน่าไหม กรูจะได้ วอ C2 อยู่ละ มาเตะ นี่กรูต้องรอ ไปอิก 3อาทิตใช่ไหมกว่าจะได้วอ เนี่ย

เย็ดครก...!!
Go to the top of the page

+Quote Post
jan155002
โพสต์ 19/06/2010, 09:00
โพสต์ #2

สมาชิกรุ่นกลาง

ตำแหน่ง: แขก
สังคม: 158
เข้าเมืองเมื่อ: 23/09/2008
สมาชิกลำดับที่: 88,131

เหอะๆซวยจังเลย

ผมค่อยเจอเเต่สิดอะครับ

ผมถามว่าเล่นบ่อยไหม

เค้าบอกบ่อย

ผมกับเค้ามาตอนเวล 11

ผ่านไป 3 เดือนกว่าๆครับ

เพื่อ 30

เเล้วก็ไม่เห็นหน้าอีกเลย

+Quote Post
@narak@
โพสต์ 20/06/2010, 12:05
โพสต์ #3

สมาชิกรุ่นเล็ก
**

สังคม: 71
เข้าเมืองเมื่อ: 25/09/2008
สมาชิกลำดับที่: 89,281

QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(krongkan @ 19/06/2010, 00:00) *
ก็แค่อยากจะพูดให้ฟังนะคับว่า

ใครที่เป็นอาจารของใครหรือเป็นศิศของใครขอให้รักษาคำพูดหน่อยนะคับ

อย่างตอนรับศิษ เราก็ถามแล้วว่าเล่นตลอดหรือปล่าวคับถ้าไม่ตลอดก็ขอแค่ทำระดับ 1 ให้เท่านั้น

เขาก่ะตอบเรามา ตลอดคับ จะดอง 2 ดอง 3 ก็ว่ากันไป พอเล่นๆไป เออดีๆเขาก็เวลปกติ ทำ 3-2 ให้ พอเวล 60 หายเงียบเลย

ติดต่อไปว่าจะถามว่าเล่นไหมก็ไม่รับอิก พอสัก 1-2 วัน กลับมา ออกศิษไปแล้ว แล้วเราเหลือที่ว่าง อิกตั้ง 2 คนอื่นมาขอเปนศิษ

เราก็รับเค้าไม่ได้ ขอเหอะคับถ้าจะเล่นก็ขอเล่นจิงๆจังๆหน่อยนะคนที่เป็นอาจารเค้าเดือดร้อน

แล้วก็มาบ่นว่าหาจารไม่ได้เลยสักคนก็เพราะเป็นแบบนี้แหละคับถึงไม่ค่อยอยากจะรับเท่าไหร่ สงสารหรอกถึงรับเปนศิษ

ส่วนไอคนที่เป็นอาจารนะคับ ปากเราก็ถามไปแล้วนะ ว่าอาจารจะถ่ายขายตัวหรือปล่าวคับเพราะผมจะ ดอง C2

เขาก่ะกลับมาไม่ขาย 100% คับ เล่นยาวๆ สุดท้ายงัยละ ทำถึง ระดับ 2 เตะ กรูออกศิษ แล้วกรูเวล จะ 65 อยู่ละ

กรูต้องกลับลงไปหาจารใหม่ใช่ม่ะคับ ช่วยทีเถอะคับ คำพูดเปนคำพูดหน่อยๆ บอกว่าไม่เตะ ไม่ถ่าย แล้วเอาเงินค่าครู ไป 10-20M เงี่ย

เห็นแก่ตัวเกินไปไหม ทำอะไรขอให้ไม่เจริญนะคับพวกที่เปนแบบนี้

ปล. LoveUtada คุณอ่ะเตะผมทำไมแค่ผมไม่มีเงิน 1M ให้คุณตอนนั้นก็เตะผมหรอ มันเกินไปหรือปล่าวคับพี่น้อง

ถ้าจะถ่ายขายตัวก็บอกก่อนก็ได้คับจะได้ไม่ต้องรีบเวล เอาแค่เปลี่ยนฝ่ายก้พอ นี่ให้กรูทำจนจะระดับ 1แล้ว มาเตะเนี่ย

ถ้าตัวธนู 100 ยังอยู่ อย่าให้เจอที่ลานหรือห้อง 5วังเย็นนะคับ พ่อจะตีด้วยบี่ไม้ให้ดู

มันน่าไหม กรูจะได้ วอ C2 อยู่ละ มาเตะ นี่กรูต้องรอ ไปอิก 3อาทิตใช่ไหมกว่าจะได้วอ เนี่ย

เย็ดครก...!!

น่าเห็นใจครับ

เพราะผมก็เคยเจอ

แบบนี้มาเหมือนกัน

angry.gif เวลทุกวันจารย์ยังเตะ angry.gif

angry.gif คนขอเป็นสิดบอกเวลทุกวันกะไม่เวล angry.gif

(((((ประกาศิษย์)))))

+Quote Post
โพสต์ 05/10/2010, 15:51
โพสต์ #4

ตำแหน่ง:

โดนเหมือนกัล เซงมากมาย

แต่จะทำไงได้ ศิษย์ มันไม่ใช่เด็กแถวบ้านนิคัฟ ที่พอเวลาไม่เกบกะเดินไปตบมันให้มันเกบเวว

ทางที่ดีนะคัฟ สร้างเองเรยเชื่อดิ

ไม่งั้นก็หาอาจารย์ในร้าน หรือว่าเป็นศิษย์เก่าที่โรงเรียนอ่ะคัฟ

เพราะมันตามง่าย คัฟ ไม่เรื่องมากด้วยเรื่องมากยิงทิ้งเรย จบ

อิอิ

ฟ๊าด คัฟ

+Quote Post
โพสต์ 03/11/2010, 19:03
โพสต์ #5

ตำแหน่ง:

แต่บางทีคนที่เป็นอาจารย์ก้อโหดไปนะครับ

ให้ทำระดับ 1 ภายใน 2 อาทิตย์ อ่ะครับ

สำหรับคนที่ไม่ค่อยมีเวลาเวลเนี้ย

มันยากอยู่นะครับ

ไม่เหมือนคนที่เอาแล่นไม่ยอมทำรัย

คนมันก้อต้องเรียน ต้องทำงาน

ไม่ได้ว่าง นั่งเป็นลูกคุณหนูอยู่เฉยๆนะครับ

+Quote Post
0879533
โพสต์ 04/11/2010, 11:57
โพสต์ #6

สมาชิกรุ่นใหญ่

สังคม: 602
เข้าเมืองเมื่อ: 27/03/2008
สมาชิกลำดับที่: 10,478

QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(moszaha12 @ 03/11/2010, 19:03) *
แต่บางทีคนที่เป็นอาจารย์ก้อโหดไปนะครับ

ให้ทำระดับ 1 ภายใน 2 อาทิตย์ อ่ะครับ

สำหรับคนที่ไม่ค่อยมีเวลาเวลเนี้ย

มันยากอยู่นะครับ

ไม่เหมือนคนที่เอาแล่นไม่ยอมทำรัย

คนมันก้อต้องเรียน ต้องทำงาน

ไม่ได้ว่าง นั่งเป็นลูกคุณหนูอยู่เฉยๆนะครับ

นี่มันบ้าไปแล้วๆๆๆ

+Quote Post
เจ้าพ่อ(ซวยสุนทร...
โพสต์ 26/11/2010, 17:14
โพสต์ #7

สมาชิกรุ่นใหญ่

ตำแหน่ง: สมาชิก VIP.2
สังคม: 989
เข้าเมืองเมื่อ: 31/12/2008
สมาชิกลำดับที่: 170,385

ปั้นสิดเองเดะ โด่
ถ้าไม่มีอาจารย์ ก้อเปนอาจารเอง ง่ายจะตาย

+Quote Post
โพสต์ 26/11/2010, 23:55
โพสต์ #8

ตำแหน่ง:

QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(เจ้าพ่อ(ซวยสุนทรีย์) @ 26/11/2010, 17:14) *
ปั้นสิดเองเดะ โด่
ถ้าไม่มีอาจารย์ ก้อเปนอาจารเอง ง่ายจะตาย

ตามนั้นเลย

สบายใจ ตัดรำคาญ

+Quote Post
boe
โพสต์ 08/12/2010, 21:56
โพสต์ #9

สมาชิกรุ่นใหม่
*

สังคม: 41
เข้าเมืองเมื่อ: 01/01/2010
สมาชิกลำดับที่: 265,942

ผมก็เคยเจอมันบอกว่าเวลทุกวันมันออนวันละ20-30นาทีแต่ก็ถูกของมันนะทุกวันจริงๆ

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
มี 2 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (ผู้มาเยือน 2 คน และ 0 อุ๊บอิ๊บ)
สมาชิก 0 คน คือ

แบบไม่ใช้การฟฟิค เวลาขณะนี้: 28/03/2024 - 21:18

Copyright ©2008 NakhonThai Games Network All rights reserved.