3 หน้า V   1 2 3 >  
Closed TopicStart new topic
> กระทู้นี้ปิดแล้วค่ะ (เปิดรับบริจาคเอ็มโยวกัง), ใครต้องการบริจาคเอ็มให้ไปอ่านอีกกระทู้น่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ
uPle
โพสต์ 03/11/2008, 09:14
โพสต์ #1

สมาชิกรุ่นกลาง

ตำแหน่ง: ผู้ดูแลบอร์ด
สังคม: 294
เข้าเมืองเมื่อ: 22/03/2008
สมาชิกลำดับที่: 4

ข่าวดี!
ขณะนี้เราเปิดรับบริจาคเอ็ม??
?ยวกังแล้ว

เนื่องจากเราเล็งเห็นว่าสมา??
?ิกที่ใช้บอทส่วนมาก ไม่ได้มีเงินบริจาคแต่มีเอ็??
?ที่ได้จากการใช้บอทจำนวนมาก พร้อมทั้งมีสมาชิกถามเข้ามา??
?ากด้วยเช่นกัน จึงจะทดลองเปิดรับด้วยอัตรา เอ็มละ 10 nPoint แต่ด้วยการรับนั้นต้องเข้าส??
?่ระบบเกมส์จึงไม่อาจทำระบบอ??
?ตโนมัติเช่นกับการบริจาคเงิ
นได้ อีกทั้งทางผมเองไม่ได้เล่นเ??
?มส์ด้วยแล้ว งานนี้จึงส่งมอบให้ผู้ดูแลบ??
?ร์ด uPle เป็นคนจัดการแทน สมาชิกท่านใดสนใจ ติดต่อ PM ไปยังผู้ดูแลบอร์ด uPle ได้เพื่อนัดเดลเอ็ม และโอน nPoint ให้ครับ

FAQ
Q:ระบบนี้เหมาะกับสมาชิกแบบไห
น ?
A:เหมาะกับสมาชิกที่ใช้บอทเก็
บเอ็มไว้มาก ๆ แล้วไม่ได้ใช้งานหรือสมาชิก??
?ี่ไม่มีกำลังทรัพย์บริจาคแต??
?หาเอ็มมาได้ด้วยบอท

Q:ทำไมรับด้วยอัตราที่ถูกจัง ?
A:เพื่อป้องกันคนเอาเงินไปซื้
อเอ็มมาบริจาค (คาดว่ามูลค่าตลาดเอ็มจะสูงก?
??่านี้)

Q:ถ้าจะบริจาคเอ็มให้เป็น VIP.2 ต้องใช้เอ็มเท่าไหร่ ?
A:อัตตรา เอ็มละ 10 nPoint กลุ่ม VIP.2 ต้องมี 50,000nPoint จึงต้องบริจาค 5,000M คำนวณจาก 50,000/10=5000M

Q:ถ้าจะบริจาคต้องติดต่อใคร ยังไง ?
A:ปัจจุบันให้ติดต่อ PM ไปหาผู้ดูแลบอร์ดชื่อ uPle จะเป็นคนนัดในเกมส์อีกครั้ง

Q:รับเซิร์ฟเวอร์ใดบ้าง ?
A:ขณะนี้รับทุกเซิร์ฟเวอร์ หรือติดต่อ uPle จะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

Q:แล้วคนพัฒนาบอทจะได้อะไรจาก
เอ็มที่รับไป ?
A:ตอนนี้คิดไม่ออกนอกจากขายต่

โดย Atten

สำหรับสมาชิกที่ต้องการ บริจาค M ผู่ดูแลบอร์ดได้เปิดช่องทาง??
?ารสื่อสารชั่วคราวไว้ เพื่อสะดวกใวนการติดต่อ หากท่านใดต้องการติดต่อกรุณ??
? ADD MSN มาที่ uPle@windowslive.com
ปล. ไม่รับปรึกษาเรื่องบอทน่ะค่??
? สื่อสารเฉพาะเรื่องบริจาค เท่านั้น

ข้อควรระวัง ผู้ดูและบอร์ดจะไม่ ADD MSN ไปหาท่านโดยเด็ดขาด เพื่อป้องกันบุคคลไม่ประสงค??
?ดี แอบอ้าง และหรอกให้สมาชิกเดลเอ็มให้

ขอบคุณค่ะ
ผู้ดูแลบอร์ด
Go to the top of the page

+Quote Post
Atten
โพสต์ 03/11/2008, 10:29
โพสต์ #2

Administrator

ตำแหน่ง: Root Admin
สังคม: 702
เข้าเมืองเมื่อ: 27/02/2008
สมาชิกลำดับที่: 1

ก่อนที่จะมีคนมาตอบกระทู้โด??
?การเปรียบเทียบกับนำเอ็มไปข??
?ยได้มากกว่า โปรดกรุณาเข้าใจด้วยครับว่า ผมรับบริจาค ไม่ได้รับซื้อ แล้วให้แต็มสมนาคุณกลับไปเล??
?กน้อยเท่านั้น ถึงได้บอกว่าเหมาะกับสมาชิก??
?ี่ไม่ได้ค้าขายเอ็ม แต่ใช้บอทหาได้มามากแล้วไม่??
?ู้จะเอาไปทำอะไร นึ่จึงเป็นช่องทางหนึ่งในกา??
?ตอบแทนผู้พัฒนาด้วยการบริจา??
?เอ็มที่คุณหามาได้(ง่าย ๆ) สำหรับคนที่คิดว่าเอาเอ็มค้??
?ขายได้ ทำกำไรได้ หรือคิดจะซื้อจะขาย ไม่ต้องมาโต้ตอบและสนใจเรื่??
?งนี้เลยครับ ผมก็ตอบแทนได้เลยว่ามันไม่ค??
?้ม ขอย้ำเป็นครั้งสุดท้ายครับว??
?า ผมรับบริจาค ไม่ได้รับซื้อ นะครับ

+Quote Post
ถงโคว่เอ๋อร์
โพสต์ 03/11/2008, 13:34
โพสต์ #3

สมาชิกรุ่นเล็ก
**

ตำแหน่ง: แขก
สังคม: 75
เข้าเมืองเมื่อ: 24/04/2008
สมาชิกลำดับที่: 24,667

เอ... พี่ค่ะ และม่ามี บริจาค Point แลกเอมมั้งหรอค่ะ

อยากรู้ๆ และก้อ อยากได้เอมอ่าค่ะ ??

+Quote Post
uPle
โพสต์ 03/11/2008, 13:46
โพสต์ #4

ตำแหน่ง: ผู้ดูแลบอร์ด
สังคม: 294
เข้าเมืองเมื่อ: 22/03/2008
สมาชิกลำดับที่: 4

QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(ถงโคว่เอ๋อร์ @ Nov 3 2008, 01:34 PM) *
เอ... พี่ค่ะ และม่ามี บริจาค Point แลกเอมมั้งหรอค่ะ

อยากรู้ๆ และก้อ อยากได้เอมอ่าค่ะ ??

ยังไม่มีค่ะ เนื่องจากตรวจสอบลำบากค่ะ

+Quote Post
คuจัeร้าe
โพสต์ 03/11/2008, 15:45
โพสต์ #5

เติมฝันให้ชีวิต

สังคม: 1,201
เข้าเมืองเมื่อ: 25/03/2008
สมาชิกลำดับที่: 6,171

ดีครับสำหรับคนมีเอมเยอะๆ

+Quote Post
LoVeBT
โพสต์ 03/11/2008, 16:12
โพสต์ #6

สมาชิกรุ่นใหม่
*

สังคม: 9
เข้าเมืองเมื่อ: 09/09/2008
สมาชิกลำดับที่: 81,153

ถ้าตรวจสอบลำบากก็มีบอกไว้ส??
?ครับ
ในเวปมีปุ่มกันnpointแลกเอม
ใส่ข้อมูลว่าอยากได้เอมเท่า??
?หร่ตัวละครชื่ออะไร
แล้วรอติดต่อกลับ-*-

+Quote Post
ppb
โพสต์ 03/11/2008, 16:18
โพสต์ #7

สมาชิกรุ่นใหญ่

สังคม: 663
เข้าเมืองเมื่อ: 24/03/2008
สมาชิกลำดับที่: 5,148

ไว้ถ้าไม่โดนแบนก่อนอีกสักเ??
?ือนคงจะมีเงินมาบริจาคครับ laugh.gif

+Quote Post
this love
โพสต์ 03/11/2008, 16:40
โพสต์ #8

สังคม: 324
เข้าเมืองเมื่อ: 24/08/2008
ที่อยู่: (พิชิตสุริยัน02)16-16/1ซอยรามฯ43/1แขวงวังทองหลาง เขตวังทองหลาง กทม. 10310
สมาชิกลำดับที่: 73,286

QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(ถงโคว่เอ๋อร์ @ Nov 3 2008, 01:34 PM) *

อืม ความคิดดีแฮะ (สำหรับผู้มีnpointเยอะแต่ดันไม่มีเอ็มใช้ในเกมส์)
พี่Attenโปรดพิจารณาด้วยครับ

+Quote Post
มือใหม่ใช้บอท
โพสต์ 03/11/2008, 17:54
โพสต์ #9

สังคม: 302
เข้าเมืองเมื่อ: 19/04/2008
สมาชิกลำดับที่: 22,365

สะดวกมากมาย อิอิ

+Quote Post
โพสต์ 04/11/2008, 10:08
โพสต์ #10

ตำแหน่ง:
สังคม: 0
เข้าเมืองเมื่อ: --
สมาชิกลำดับที่: 0

โย่วมาเปนVIP1ด้วยคนนะ แค่นี้ละ

+Quote Post
Atten
โพสต์ 04/11/2008, 13:53
โพสต์ #11

นาย ITEMMONEY สงสัยต้องคุยกันหน่อยละ ก่อนอื่นคงต้องบอกว่าผมเพิก??
?ฉยต่อการกระทำของคุณมานาน อย่างมากผมก็เค้าไปลบกระทู้??
?ี่คุณไปก่อความวุ่นวายไว้ หรือไปโพสอะไรที่ทำให้สมาชิ??
?เข้าใจผิด ๆ แต่สิ่งหนึ่งที่ผมจะบอกว่า มีสามาชิกแจ้งเรื่องของคุณม??
?เยอะมาก แต่ผมก็ยังเฉยเพราะยังเห็นค??
?ณทำดีเพื่อสมาชิกส่วนหนึ่ง คุณกับผมไม่ได้รู้จักกันเลย ผมเห็นคุณอวดอ้างตนสารพัดไม??
?ว่าจากกระทู้หรือ PM ที่แจ้งฟอร์เวิร์ดมา คุณเขียนไปด่าไปอวดอ้าง ไปต่อว่าอะไรสมาชิกแม้กระทั??
?งผู้ดูแลบอร์ดที่ผมให้อำนาจ??
?ค้าตรวจสอบดูแลความเรียบร้อ
ยในบอร์ด ผมได้อ่านหมดละครับ โดยเฉพาะเรื่องรู้จักผมอย่า??
?นั้นอย่างนี้ รู้จักคนนั้นคนนี้ พามาจับผมอย่างนั้นอย่างนี้ แต่ผมก็ยังไม่เคย PM หรืออีเมล์ด่ากลับไปหาคุณใช??
?ไหม ถ้ามีวุฒิภาวะมากพอ น่าจะรู้ตัวเองได้แล้ว(แต่ก็?
??ม่) คุณไม่รู้จักผมเลยสักนิด คุณไม่รู้ว่าผมรู้จักคนใหญ่??
?นโตแค่ไหนด้วยซ้ำ แล้วคุณก็ไม่รู้วาผมทำอะไรไ??
?้บ้าง ในสมาชิกที่นี้ที่เล่นเกมส์??
?ยวกังดูเป็นแนวเด็ก ๆ คุณอาจคิดว่ามีแต่เด็กอายุน??
?อย ดูเกรียน ๆ มันไม่ใช่เลย กระทู้และการโพสของคุณ รวมถึงคำพูด เป็นการดูหมื่นเหยียดหยาม ต่อว่า กระแหนะกระแหน ฯลฯ เยอะมาก ๆ ซึ่งสมาชิกในนี้ใช่ครับมีเด??
?กเยอะ และก็มีผู้ใหญ่เยอะด้วย ตั้งแต่คนทำงานมีวุฒิภาวะ มีฐานะมีชาติตระกูล ผู้ปกครอง จนกระทั้งคนเฒ่าคนแก่ สมาชิกในนี้ผมรู้จักเป็นการ??
?่วนตัวหลายคน แต่ละคนมีอายุมากเยอะ วุฒิภาวะสูง หน้าที่การงานดี การพูดคุยอยู่หน้าเว็บบอร์ด คุณไม่รู้หรอกว่าเค้าเป็นใค??
? จะเล็กจะใหญ่แค่ไหน มีวุฒิภาวะเป็นเช่นไร ผมก็บอกตรง ๆ ตั้งแต่มีสมาชิกมา ไม่มีใครอวดอ้างเหมือนคุณเล??
? ลองมองย้อนกลับดูตัวเองก่อน??
?่า คนที่เค้าบอกกล่าว ต่อว่าคุณนั้น เป็นอย่างที่เค้าพูดไว้ไหม แล้วหลายครั้งที่ผมเห็นไปโพ??
?เรื่องปรับปรุงบอท ผมคงไม่ต้องขอให้คุณมาตัดสิ??
?ว่าจะสมบูรณ์กี่เปอร์เซ็นต์??
?ละต้องทำอะไรอีก สิ่งที่คุณขอไว้โตป่านนี้ก็??
?่าจะรู้ว่าอะไรทำได้อะไรทำไ??
?่ได้ แม้ตัวเกมส์เองตั้งแต่เปิดต??
?วจนถึงปัจจุบันมีการพัฒนาเพ??
?่มโน้นเพิ่มนี่ คุณคิดว่ามัน 100% งั้นหรือ ? แล้วบอทละ ? ผมจะบอกให้ว่า % ความสมบูรณ์ไม่ว่าเกมส์หรือ??
?อท มันขึ้นกับความพอใจของแต่ละ??
?นครับ คนที่รู้จักพอเพียง พอใจแล้วเค้าก็บอกว่ามันสมบ??
?รณ์แล้วใช้ได้แล้ว คนที่ไม่รู้จักพอมันก็จะไม่??
?ีอะไรเสร็จสมบูรณ์ไปตลอด ด้วยสุภาษิตที่ว่า ได้คืบเอาศอก....

ในเรื่องซื้อขายเงินเอ็ม ผมไม่ได้ดูถูกคนค้าขาย ถ้าคิดว่าคุณทำได้ด้วยความส??
?จริตโปร่งใสก็ทำไป แต่ไปประกาศไปขายที่อื่น ผมทำเว็บบอทไม่ใช่เว็บซื้อข??
?ยเอ็ม แล้วผมก็บอกเหตุผลไปหลายต่อ??
?ลายครั้งในเรื่องการตั้งกระ??
?ู้หรือประกาศซื้อขายเงินเอ็
ม ว่าอย่าตั้งอย่าโพส เพราะการหลอกลวงนั้นมีมาก ตั้งแต่ระบบเกมส์ออนไลน์เกิ??
?ในประเทศไทย คุณอยากให้ผมเอาใจเขามาใส่ใ??
?่ใจเรา แต่คุณเอาใจผมไปใส่ใจคุณดูบ??
?างสิว่า คุณจะรับประกันได้ไหมว่าสมา??
?ิกทุกคนจะไม่โกง จะไม่หลอกคนอื่น จะซื้อสัตย์กันทุกคน ถ้าไม่แล้วเกิดปัญหาขึ้น คุณคิดว่าจะรับผิดชอบไหวไหม??
?ับสิ่งที่เกิด ทั้ง ๆ ที่คุณไม่ได้ทำ ถ้านึกไม่ออกผมสมมติเรื่องใ??
?้ว่า มีสมาชิกนัดซื้อขายเงินเอ็ม??
?ันสักที่โดยนัดกันผ่านสมาชิ??
?หรือเว็บ พอนัดพบนัดเดลแล้วเกิดการหล??
?กลวงกัน แล้วมาแทงกันตาย คุณรู้จักตำรวจเรื่องแค่นี้??
?่าจะเดาออกว่าจะเกิดอะไรขึ้??
? ถ้ายังนึกไม่ออกนะจะบอกให้ การสืบสวนเค้ามาหาต้นตอการน??
?ดพบ การรู้จัก แล้วก็มาเอาข้อมูลไปพร้อมสั??
?งปิดเว็บ(สมาชิกทุกคนอดใช้บอ?
??) เจ้าของต้องไปให้การและร่วม??
?ับผิดชอบกับคดี นี่เป็นเหตุเบื้องต้น กับสิ่งที่เราไม่ได้ให้บริก??
?รเลย แต่ต้องรับผิดชอบด้วย ถ้าเป็นคุณ คุณรับได้งั้นหรือ ? แต่ผมไม่ครับ ผมยังมีงานอื่นให้รับผิดชอบ??
?ีกเยอะ ตัดไฟตั้งแต่ต้นลมนั้นง่ายก??
?่าใช่ไหม

สุดท้ายอาจจะไม่ท้ายสุด กระทู้ที่ผมลบไปก่อนนี้ ที่คุณมาโพสะนาซ่ะยาวเรื่อง??
?ับบริจาคเงินเอ็ม ผมรู้ครับว่าขายเองได้มากกว??
?าไม่ต้องมาบอกมาสอนหรือยุยง??
?นอื่น ซึ่งผมก็เขียนไว้ชัดเจนว่า รับบริจาคเอ็ม ไม่ได้ประกาศว่ารับซื้อเงิน??
?อ็ม ผมว่าคุณไม่เข้าใจมากกว่า ผมว่าคุณกลับไปมองตัวเองดูน??
?ครับ ว่าคุณเองที่ไม่เข้าใจ คุณซื้อคุณขายทุกคนไม่รู้หร??
?กว่าไอดีเกมส์คุณอะไร ชื่ออะไร รู้แต่คนที่จะค้าขายกับคุณเ??
?่านั้น (แน่จริงก็ประกาศไว้บนเว็บสิ ตัวที่เก็บเงินเยอะ ๆ นะดูว่าจะเป็นไง) แต่กับผมมาประกาศโครม ๆ กับสมาชิกนับหมื่น+GM ด้วย นั้นก็หมายถึงเค้าก็จะรู้ว่??
?ใช้ไอดีไหน ตัวละครไหน คุณไม่คิดเลยหรือว่า พอผมรับมาเยอะ ๆ แล้วจะถูกตามแบน หรือถูกตามลบเงินในเกมส์ในภ??
?ยหลัง อย่าไปพูดถึงเรื่องซื้อหรือ??
?ลกแต้มเลย แค่บริจาคมันก็ดูไร้ความหมา??
?แล้ว เพราะมันไม่ได้อะไรเลย แถมเสียเวลาไปเดลเงินอีกต่า??
?หาก ผมรับเพราะมีคนขอมาเยอะแล้ว??
?รั้งนี้ให้แต้มด้วย ครั้งก่อน ๆ มีคนให้เอ็มมาผมไม่เคยให้แต??
?มเลย ผมเพิ่มมาให้กับคนที่อยากให??
?จริง ๆ ผมเชื่อว่าคนไทยใจดีเยอะครั??
? แต่ละครั้งที่ผมไปขอยืนรับบ??
?ิจาคในเกมส์ ก็มีคนให้มาเยอะโดยไม่ได้หว??
?งผลตอบแทนใด ๆ เลย

ปล. ถ้ายังอยากอยู่กับเรา ขอความกรุณาให้คำพูดที่ส่อเ??
?ียด ถึงคนอื่นลด ๆ ลงบ้างนะครับ และเชื่อฟังผู้ดูแลบอร์ดไว้??
?้างครับ เตือนไปทีไรด่ากลับมาตลอดผม??
?็ได้รับเรื่องตลอดเหมือนกัน ไม่ว่าจะเด็กหรือผู้ใหญ่ จะเป็นสมาชิกเก่าหรือใหม่แค??
?ไหน การใช้คำพูดควรให้เกียติคนอ??
?่นบ้าง แล้วจะได้รับสิ่งดี ๆ กลับมาอีกมากครับ

+Quote Post
เสมอกินเต็ม
โพสต์ 04/11/2008, 15:29
โพสต์ #12

สังคม: 116
เข้าเมืองเมื่อ: 27/03/2008
สมาชิกลำดับที่: 10,468

นึกอยู่แล้ว สักวันต้องโดน นาย ITEMMONEY ชอบ แทนตัวเองว่า " พี่ "
คนอายุเยอะกว่า นาย มีเยอะ ขอบอก (เวลาอ่านกระทู้นาย แล้วของขึ้น ทุกทีเลย)

+Quote Post
mazazama
โพสต์ 04/11/2008, 16:16
โพสต์ #13

สมาชิกอาวุโส

สังคม: 1,440
สมาชิกลำดับที่: 4,697

จาท๊ะเล๊าะกัลทัมมั๊ยย ย

ชาว YGL ด้วยกัน

-.-

+Quote Post
banana
โพสต์ 04/11/2008, 19:01
โพสต์ #14

สังคม: 153
เข้าเมืองเมื่อ: 26/03/2008
สมาชิกลำดับที่: 8,458

ใจเย็นๆ ครับท่าน
นี่คือสาเหตุหนึ่งที่ผมไม่ค??
?อยมาโพต์
แต่สคิป ผมเขียนเองตั้งแต่ต้นนะ

+Quote Post
โพสต์ 04/11/2008, 19:23
โพสต์ #15

ตำแหน่ง:

เหอๆตกลงทะเลาะเพราะเรื่องร??
?บเอมใช้ป่ะ-.-นั่งอ่านแล้วเหมือนเรื่องอื??
?น*0* ผมว่ามันก็แล้วแต่คนเน้อ-.-

+Quote Post
seasonmai
โพสต์ 04/11/2008, 19:44
โพสต์ #16

สมาชิกรุ่นเล็ก
**

สังคม: 51
เข้าเมืองเมื่อ: 19/04/2008
สมาชิกลำดับที่: 22,281

คือผมว่าคุน ATTEN เขาก็ดีนี่ครับที่เปิดให้ใช??
?บริการแบบเงินเอม ผมอ่านดูแล้วงงๆว่ามันเสียค??
?ามรู้สึกตรงไหนครับ เพราะเขาทำไปเพื่อตัดปัญหาท??
?่จะตามมาภายหลังนี่ครับ แต่ผมก็เป็นกลางนะครับแค่งง??
?เท่านั้น

+Quote Post
ppb
โพสต์ 04/11/2008, 20:01
โพสต์ #17

สังคม: 663
สมาชิกลำดับที่: 5,148

นานาจิตตตัง mellow.gif

+Quote Post
ฟางเส้นสุดท้าย
โพสต์ 04/11/2008, 20:17
โพสต์ #18

*

สังคม: 23
สมาชิกลำดับที่: 7,123

ATTEN สุดยอดไปเลย laugh.gif laugh.gif laugh.gif

+Quote Post
martkung
โพสต์ 04/11/2008, 21:24
โพสต์ #19

*

สังคม: 34
เข้าเมืองเมื่อ: 08/09/2008
สมาชิกลำดับที่: 80,423

อะใช่ครับ ในความคิดเรานะ คนเราหลายคนก็ต่างอายุ ต่างวัย ต่างคุณวุฒิ แล้วก็ต่างความคิด
ที่ผมอ่านมา มันก็ไม่ใช่เรื่องเสียหายอะ??
?รเลย ที่พี่ atten จะเปิดรับบริจาคทางนี้นะ
ผมก็เป็นคนนึงเหละที่คิดได้ เลิอกเองได้ ทำเองเป็น แต่ในบางทีก็ต้องขอความช่วย??
?หลือคนอื่นเหมือนกัน^^"
ผมชอบสังคมในนี้นะครับ แม้จะไม่รู้จักใครเลยก็ตาม แม้ผมเองจะไม่ได้บริจาคช่วย??
?หลือที่นี่ก็ตาม
แต่สิ่งหนึ่งที่ผมรับรู้ได้??
?็คือ พี่attenกับทีมงานของเขา นั้นก็ใส่ใจกับสมาชิกทุกคนน??
?
อย่างที่บอก ผมเองก็ไม่ได้ช่วยเหลืออะไร??
?ับเว็บนี้ แต่ผมก็คิดได้นะว่าจะไม่ก่อ??
?วามวุ่นวาย
หรือรบกวนทางทีมงานเขามากไป พยายามจะเซ็ตบอทด้วยตัวเองต??
?อด นอกเสียจากจะไม่รู้จริงๆถึง??
?ะรบกวนถาม
ก็มีเพื่อนๆหลายคนที่อยู่ที??
?นี่มาช่วยตอบให้ แม้ผมจะไม่รู้ว่าเขาอายุเท่??
?ไหร่ เด็กกว่าหรือแก่กว่า แต่ก็รู้สึกดีนะครับ
ผมถึงได้บอกว่าชอบสังคมที่น??
?่ พอเปิดรับบริจาคทางนี้(วันนี?
??พิ่งมาอ่าน) ก็รู้สึกว่าจะช่วยเหลือทางน??
?้อยู่เหมือนกัน
แต่ตอนนี้ผมเองจะไม่ได้ใช้บ??
?ทของที่นี่แล้วเหละครับ ^^" คือจะเลิกเล่นโยวกังละเหละ มีภาระกิจที่จะต้องรับผิดชอ??
?
ก็เลยต้องวางมือก่อน แต่จริงๆแล้วไม่ได้อยากเลิก??
?ะครับ ผมวางแผนที่จะขายเงินเอ็มด้??
?ย แต่พอรู้ว่ามีบริจาคทางนี้
ผมคิดไว้ละว่าจะแบ่งส่วนนึง??
?าให้ทางนี้(รอผมขายของหมดก่อ?
??นะทีมงาน อิอิ)
แม้มันจะเป็นข้อมูลมันก็ผูก??
?ันธ์นะ**
ผมมั่นใจนะว่าทุกคนเวลาเปิด??
?อท ก็จะมีมานนั่งดู นั่งกดอะไรต่างๆในบอทด้วย
บางเวลาเซิร์ฟปิดปรับปรุงเป??
?ี่ยนแปลง ทำให้บอทใช้ไม่ได้ เราก็จะรู้สึกแปลกๆ
แล้วก็จะมีหลายคน ต่างคน ต่างอายุ ต่างการศึกษา มารอคอยบอทตัวใหม่ที่พี่atten จะทำออกมา
แล้วก็มีหลายข้อความที่ส่งเ??
?็นกำลังใจให้พี่เขา ดูแล้วก็รู้สึกดีใจนะครับ(ไม?
??รู้พี่attenจะรู้สึกรึเปล่า)^^
ผมถึงบอกว่าชอบสังคมที่แห่ง??
?ี้ในครับ
....นี่เข้ามาก็เพื่อจะอ่านว่า?
??ะรับบริจาคยังไง แล้วบังเอิญไปอ่านข้อความคว??
?มคิดเห็นเข้า
ทีแรกก็ไม่เข้าใจนะว่าเหมือ??
?จะโกรธเคืองอาไรตรงไหน ผมก็อ่านข้อแม้ของที่ทีมงาน??
?ด้บอกไว้
ก็ไม่เห็นผิดอะไรเลย แต่ก็ไม่ได้ว่าความคิดเห็นน??
?้นหรอกนะครับ
ต่างคนต่างความคิด ทัศนวิศัยของแต่ละคนก็มี ไม่ว่าจะเด็กกว่าหรือว่าอาย??
?เยอะกว่า จริงรึเปล่า
ในเมื่อเรามาอยู่ที่นี่ด้วย??
?ัน ก้ไม่น่าจะมีปัญหากัน
ผมระลึกตลอดนะว่า ผมเป็นฝ่ายที่ใช้ของคนอื่นเ??
?า ก็จะไม่สร้างความลำคานให้เข??
? แล้วก็ขอบคุณด้วย
แล้วก็ก่อนจะเลิกเล่นจริงๆน??
?้ ก็อยากให้ที่นี่มีต่อไป ผมว่าอีกหลายๆคนยังคงผูกพัน??
?์กับเว็บบอร์ดนี้เหมือนผมเห??
?ะ ^^"
ตั้งใจจะมาลาเลยนะ ^^ ไหนๆก็ไหนๆ ขอใช้กระทู้นี้แล้วกันเลย
ก็สุดท้ายละ เด๋วเพื่อนๆจะเบื่อ ...ขอให้เพื่อนทุกคนสมความปรา??
?นานะ(ฟังดูง่าย แต่ตั้งใจให้นะ)
แล้วก็ขอบคุณพี่atten กับทีมงานทุกคนด้วยนะครับ สัญญาว่าถ้ากลับมาเล่นใหม่ จะมาเป็นสมาชิกของที่นี่แน่??
?อน Y-Y
ปล.อย่าปิดรับบริจาคจนกว่าผม?
??ะขายของหมดนะ คิดว่าจะให้สัก9หลัก อาจจะไม่เยอะ แต่ก็อยากให้นะครับ ^^v

ขอบคุณจากใจ
ขอบคุณครับ

+Quote Post
SwoLo
โพสต์ 04/11/2008, 21:36
โพสต์ #20

สังคม: 765
เข้าเมืองเมื่อ: 23/03/2008
สมาชิกลำดับที่: 37

ใจเยนๆก่อนก๊ได้คับ

+Quote Post
Atten
โพสต์ 04/11/2008, 23:50
โพสต์ #21

QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(ITEMMONEY @ Nov 4 2008, 09:17 PM) *
ก็ไม่ได้ห้ามไงใครจะยังไงไม??
?ทราบ แต่ถ้าอ่านดีๆจะรู้เองครับค??
?ณมาโดย ไม่รู้อะไรพยายามอ่านแล้วก็??
?ิดไปเฉยๆดีกว่า

เพราะว่าคุณไม่รู้ขนาดตัวคุ??
?เองยังคงจะงงเลย จะรู้อะไรครับ ผมขอสนับสนุนทางเงินจริงดีก??
?่า ห้ามใครไม่ได้ว่าจะคิด

ยังไง ผมไม่ได้คิดอะไรผมก็มีสิทธิ??
?ที่จะมาโพสแสดงความคิดเห็น ไม่งั้นคาบาลขายเงินเอ็มกัน??
?ูมๆโอนเงินกันที่ละเป็น

หมื่นๆครับส่งกันทั่ว ปัญหามันมีเยอะที่ใครไม่รู้ ถ้าไม่รู้ก็ฟังเฉยๆผมอยู่วง??
?ารนี้มารู้ดี คือว่าเราก็ไม่ได้ว่าอะไรมั??
?แล้วแต่

ความสมัครใจการคิดเป็นเรื่อ??
?บริจาค ถ้าคนคิดอย่างอื่นละเขามาดู??
?ขารู้แล้วว่าคิดอะไร 2ขวบยังรู้เลยผมถามหน่อยว่าท?
??

ไมบริจาคเงินดีกว่าไหม เพื่อที่จะเอาเงินไปใช้ในกา??
?ซ่อมบำรุง เครื่องเอาไปใช้ในการซื้อโป??
?แกรม เอาไปจ่ายค่าเน็ต

ค่าไฟผมไม่ได้บอกนี่ว่าเป็น??
?ารซื้อขาย หรือว่าเป็นการบังคับขู่เข็??
?ให้เอาเอ็มมาแลก จะให้บริจาคหรอเอากี่พันเอ็??
?ละผม

บริจาคให้ได้ไม่คิดอะไร แต่เราพูดเพราะว่าต้องกินคร??
?บ แม่ผมมี ครอบครัวผมมี เลยคิดว่าถ้าเอาไปขายเองได้??
?งินมาใช้จ่าย

ดีกว่าไหม? แล้วก็เอาเงินที่เหลือมาช่ว??
?บริจาค แล้วยังไงละผมออกความคิดเห็??
?แปลกตรงไหนในเมื่อเขาไม่ได้??
?ล่นเกมส์

จะเอามาทำไมละถ้ามันเยอะทุก??
?ซิฟบริจาคไป แล้วเขาขายไม่ได้หรือเอามาข??
?ยเอากำไรอีกที ก็ว่ากันไปคนละส่วนคือว่าใค??
?

ก็ทำกันทั้งนั้นเรื่องการโพ??
?ออกความคิดเห็น คนไม่เข้าใจก็พูดไปแต่คนที่??
?ู้อะไรก็คือรู้ คุณไม่ใช่คนค้าขายเงินเอ็ม คุณพูดได้

ว่าไม่รู้สึกอะไร แล้วถามหน่อยว่าคุณนัดให้ไป??
?่งเอ็มทำไม คนที่ขายเอ็มเนี่ยต้องไปยัน??
?้านคุณ ไปยันถิ่นคุณใครเขาจะโกง

แต่พี่เขาพูดเกินไปเรื่องกา??
?ที่โกงคนที่ทำจริงก็มีนิครั??
? แล้วผมไม่เคยมาโพสขายด้วย ใครจะโกงก็ว่ากันไปตามกฏหมา??
?แจ้ง

ความเอามันไม่เกี่ยวอยู่แล้??
? บอทยังไม่ผิดกฏหมายเลย แล้วเขาจะกลัวอะไรในเมื่อเข??
?ก็มีเส้นใหญ่ อีกอย่างนึง การฉ้อโกง

ฉ้อฉล กฏหมายก็เอาผิดไปตามจริงโกง??
?ังไงเรื่องอะไรชดใช้และตามจ??
?บกันไป การฆ่ากันใครจะฆ่าเรื่องอะไ??
? ผมเนี่ยสิคนส่ง

เงินเอ็มต้องระวังตัวเป็นที??
?สุด แค่เรื่องเกมส์มันจะให้เหมื??
?น GTAก็เอากันสิถ้าแบบนั้นก็ตาย??
?ล้ว เกมส์เมืองไทยคนที่มีนสำ

นึกคงจะรู้ดี ก็ค้าขายกันจริงอยู่แล้วห้า??
?ได้ไงแต่เราไม่มาโพสในนี้เท??
?านั้นเอง เพราะกฏคือกฏ แต่พี่เขาพูดบางอย่างมันบิด??
?บือน

ไป ใครละด่าใคร แล้วใครละใส่ร้ายใคร คุณคือใคร แล้วผมเป็นใคร คุณรู้ไหมก็ไม่รู้ คุณจะบอกว่าจบดีมีการศึกษาก??
?ได้ แต่ผม

จบ น้อยใครที่อยู่ในนี้เกือบ 10คน ที่เคยเจอและรู้จักผมดี ผมต้องเอาความจริงมาพูดสิ ไปด่าใครทำใครเดือดร้อนใครย??
?งไง

บอกมาชี้แจงมาเลย คนนั้นคือใครอยู่ที่ไหน ผมด่าว่าอะไร อยากเจอเหมือนกัน ไม่แน่ไปส่งเอ็มไม่ได้จะบอก??
?ห้ผมพอตัวถึง

ทำได้ พูดจริง ถ้ามีก็บอกมี ไม่มีก็บอกไม่มี มันเรื่องไม่เป็นเรื่องมากก??
?่าครับ เราออกความคิดเห็นก็เหมือนค??
?อื่นๆ เขา

บอกว่ามีสิทธิ์ แล้วผมก็มีสิทธิ์บ้างแล้วกั??
? จะโพสไร้สาระบ้างดีไหม?คิดสิครับไม่รู้นะครับ อย่ากล่าวหาใครเลื่อนลอย เสียง

ผมไหนหลักฐาน ไหนลายนิ้วมือ ใครผมทำอะไรด่าใครด่าเพราะ? ร้อยคนร้อยความคิด คุณจะมาห้ามใครพูดได้ไง คุณยังห้าม

ใครไม่ได้เลย คนเราถ้าไม่ผิดกฏอยู่ในกรอบ??
?ราก็มีสิทธิ์พูดนะครับ ผมไม่ได้ว่าเลยใครจะสนับสุน??
?ังไงเราพูดเพื่อแสดงความ

คิดเห็นเพราะเป็นสมาชิกคนหน??
?่ง ผมไม่เคยเรียกร้องอะไรทั้งน??
?้นแค่อยากให้มันลดการกินทรั??
?ยากร แค่นั้นเองทีคนที่อยากได้

โปรหลอม โปรเสริมอยากให้หลอมได้ อยากได้โน้นนี่เรียกร้อง ไม่จัดการและว่าเข้าไปละคนด??
?แลไปไหนครับ ผมก็คอยเตือน

ว่าช่วยกันหน่อยบางเรื่องบา??
?อย่าง ช่วยกันสนับสนุนเพื่อที่จะม??
?บอทดีๆได้ใช้ ผมจะห้ามใคร แล้วเขาห้ามอะไรได้ เขายังห้าม

ใครโพส ไม่ได้เลยที่ไม่เกี่ยวกับกฏ??
?้ามการซื้อขายเป็นเงินจริง เห็นโพสกันเต็มไร้สาระเรามี??
?ต่จะหยิบยื่นน้ำใจให้ คุณไม่รู้

อะไรอย่าออกความเห็น แค่นั้นพอทำตัวคุณเองทุกคนไ??
?้ดีกว่านี้ดีกว่า คนที่ใช้บอทในนี้ส่วนมากก็อ??
?ู่และไปได้แค่นี้ ไม่ได้

ดูถูกเลยผมพูดจริงๆคุณยังไม??
?รู้ตื้นลึกหนาบางก็พุดได้ ให้บวชเรียนก่อน หาเงินใช้เองได้ก่อน หรือวคิดว่าดีเสียก่อนค่อยม??
?ออก

ความคิดและว่าผม ผมวุฒิภาวะอาจจะต่ำไม่สูงเท??
?าไรบางคนที่เคยพูดว่าจบสูงเ??
?ียนสูง อย่าให้ผมพูดเลยดีกว่าคนเรี??
?นสูง เขาดู

ถูกคนที่วุฒิภาวะและการศึกษ??
?หรอไม่ ใช่มั๊งครับผมไม่เคยส่อเสีย??
?ว่าใคร กระแนะกระแหน ให้ร้ายใครไม่ชอบคือพูดตรงๆ??
?ะ

สตอเบอรี่ไม่เป็น ไม่จำเป็นต้องพูดหอมหวานชวน??
?อมดมนะนี่แหละออกมาจากใจเลย??
?รงๆไปเลย ชัดไหมอะไร ก็บอกแล้วว่า

พวกคุณต่างคนต่างอยู่ อยู่ใครอยู่มัน Addmin หรือผู้ดูแลต้องใจกว้างเปิด??
?จและเป็นธรรมมากกว่านี้ ทีคนโพสกันไร้สาระไม่

คอยมาไล่ลบ แล้วก็ด่าต่อว่าละทีเราพูดเ??
?ื่องจริง แนะนำใครดีๆแต่กลับเจอด่านะ??
?ั้งๆที่ผมพูดดีๆเตือนดีๆ แล้วมันก็ไม่เกี่ยวกับ

เราเลยด้วยซ้ำไป คนบอทก็บอทไปคุณไม่ต้องยุ่ง มีบอทให้ใช้ มีสคริปให้ใช้ เรื่องบางเรื่องเราพูดปลอบใ??
?ตัวเอง แล้วก็พูดให้

สมาชิกมีกำลังใจ คอยให้ทุกคนช่วยกันสนับสนุน ไม่ได้เบียดเบียนใครสักนอดเ??
?ย ต่างคนต่างอยู่ไป แค่มีน้ำใจให้กันก็พอแล้ว

การที่จะพูดอะไรมันต้องให้เ??
?ลียร์ ใครด่าใครว่ามาด่าเรื่องอะไ??
?เพราะ?เหตุผลเอามา มีอะไรจับเข่าคุยกันไปเลยคร??
?บเบื่อจบ!!!

ก็ซ๋ะอย่างนี้ละครับ ไม่เปิดใจยอมรับใสสิ่งที่ตั??
?เองได้คิดและพูดออกไป ผมก็เหนื่อยที่จะพูดให้ฟังแ??
?้ว ผมใจกว้างและเป็นธรรมมาตลอด??
?ะครับ ใช้เหตุผลเป็นหลักในการตัดส??
?นใจ คนอื่นมาอ่านก็คงจะ งง ว่ามันเรื่องอะไร ? สรุปว่ามันเป็นเรื่องที่นาย ITEMMONEY มักใช้คำพูดในการโพสและตอบก??
?ะทู้ในทาง ส่อเสียด ต่อว่า แหน็บแนม ฯลฯ แล้วล่าสุดผมก็ไปลบโพสที่เค??
?ายุแยงชี้แนะสมาชิก แบบข้อความข้างบน ถ้ามันไม่มีอะไรดีเลย แล้วผมจะเพิ่มการรับบริจาคเ??
?ินเอ็ม มาทำเบื๊อกอะไร ? ประกาศหน้าเว็บผมก็บอกไว้ชั??
?อยู่แล้ว สมาชิกเค้ามีสิทธิเลือกเองอ??
?ู่แล้ว มาพูดแบบนี้ก็ไม่ต่างมาบอกผ??
?ว่า ปิดไปเถอะระบบนี้ไร้ประโยชน??
? ทำนองนั้น แล้วสิ่งที่นายทำดีไม่มีใคร??
?่า แม้แต่ผู้ดูแลบอร์ดที่ถูกคุ??
?ด่า เค้ายังปักหมุดกระทู้คุณให้ คุณอยู่กับผมมานานจริงเหรอ ? แต่ทำไมเหมือนยังไม่เข้าใจอ??
?ไรเลย ทำจิตใจให้สงบแล้วลองกลับไป??
?บทวนกระทุ้หรือโพสของตัวเอง??
?ู ปล่อยวางแล้วลองคิดว่าเป็นค??
?อื่นมาอ่านสิ่งที่คุณพูดไว้??
?ูครับ คุณจะรู้ว่าตัวเองพูด้วยอาร??
?ณ์เหนือเหตุผลเป็นส่วนใหญ่ ถ้าเป็นคนที่ทนได้ก็ปล่อยผ่??
?นไป ถ้ามีอารมณ์ร่วมด้วยก็จะด่า??
?ลับ โต้แย้งกลับ การโต้แย้งกันด้วยอารมณ์มัน??
?ม่จบหรอกครับ ต่อให้ฆ่ากันให้ตายไปข้างก็??
?ังไม่จบ ทำไมไม่ใช้คำพูดที่ทุกคนอ่า??
?แล้วเห็นชอบเห็นดีเห็นงาม ในบอร์ดทุกวันนี้ผมก็ไล่อ่า??
?ดูหมดนั้นละครับ(อย่าคิดว่าผ?
??ไม่อ่าน) คุณเองหรือเปล่าที่พยายามจะ??
?บ่งแยกสมาชิก คนที่ชอบคุณเค้าก็มาชื่นชม แล้วคนที่ไม่ชอบละ ? ผมเปิดบอร์ดมาก่อนทำบอทด้วย??
?้ำ ผมรู้ดีครับเรื่องสมาชิก เคยเห็นผมไปไล่ด่าสมาชิกไหม แน่ละผมก็อยากด่า แต่แทนที่จะไปด่าให้เสียอาร??
?ณ์ทั้งสองฝ่าย ไปแนะนำและหาวิธีการไม่ดีกว??
?าหรือ ส่วนเรื่อง % สมบูรณ์ ลองไปไล่ถามสมาชิกดูครับ ว่าจะตอบมาเท่าคุณไหม ผมถึงได้บอกว่ามันขึ้นกับบุ??
?คล แล้วของนายละ 100% ให้บอทเป็นแบบไหน ความต้องการของแต่ละคนเท่าก??
?บนายไหม นายไม่มีตัวชี้วัดแล้วจะมาส??
?ุปได้ยังไง แถมมาชี้นำว่าต้องเป็นอย่าง??
?ั้นอยางนี้ นี่ไงถึงได้บอกว่านายอยู่กั??
?เรามานานจริงหรือ ? ถึงไม่รู้ว่าผมทำบอทออกมาแบ??
?ไหน เรื่องสมาชิกไม่ต้องห่วงครั??
? ผมเจอมาเยอะกว่านายหลายร้อย??
?ท่านัก เจอหมดตั้งแต่ดีเลิศจนเลวสุ??
? ๆ การจะพูดอะไร ให้นึกถึงกำลังพูดในห้องประ??
?ุมใหญ่ ๆ มีคนฟังสักพันคน ปิดไฟมืดไม่เห็นหน้าใคร ไม่รู้จักใคร การพูดก็ระวังอย่าไปส่อเสีย??
?ใคร ด่าใคร คนที่ฟังอยู่มีสารพัดรูปแบบ คนรับได้ก็มี รับไม่ได้ก็มี สวนกลับก็เยอะ ยิ่งคนฟังเกิดความขัดแย้งขึ??
?น มันก็จะกลายเป็นว่านายเป็นต??
?วก่อเหตุ (ไม่พูดซ่ะเลยจะดีกว่าจริงไห?
?? ?) ผมว่านายต้องลดอารมณ์แล้วยอ??
?รับฟังบ้าง ไม่ใช่คิดแต่ว่าผมไม่ผิด ถ้าเอาความคิดตัวเองเป็นตัว??
?ี้วัดความผิด แบบนี้ไปฆ่าคนก็ยังคิดว่าตั??
?เองไม่ผิดอยู่ดี มันก็ต้องดูคนอื่นมองเราแล้??
?คิดย้อนกลับมาบ้าง ไม่ใช่แดกดันไร้เหตุผล ในเว็บผมไม่มีแบ่งฝ่ายดังนั??
?นไม่ผมต้องเข้าข้างฝ่ายไหน สมาชิกทุกคนเท่าเทียมกัน ใช้บอทเหมือนกัน ใช้เว็บเหมือนกัน เป็นกลุ่มคนเดียวกัน ถ้ามีแบ่งฝ่ายแสดงว่ามีความ??
?ัดแย้งขึ้น นั้นหมายถึงต้นเหตุมาจากอะไ??
? จากใคร ผมลดความขัดแย้งมาตลอด ผมต้องมาพูดยาว ๆ ก็เพราะนายเป็นตัวก่อให้เกิ??
?ความขัดแย้งนี่แหละ คนที่ชอบนายเค้าก็จะเริ่มเป??
?นเหมือนนาย ถ้าปล่อยไปเรื่อย ๆ ก็จะมีแต่กระทู้ด่า เสียดสี แหนบแนม ฯลฯ แล้วใครอยากจะมาอ่านให้เสีย??
?วามรู้สึกละครับ คนไม่รู้ก็ต้องแนะนำ แนะแนวทางให้ ไม่ใช่ใช้คำด่าด้วยอารมณ์ไป??
?่อน ในเรื่องรับบริจาคเอ็ม บอกไม่รู้กี่ครั้งแล้วว่าทำ??
?าเพื่อเป็นช่องทางหนึ่งให้ส??
?าชิก ไม่ต้องมาเสนอยุแยงสมาชิกว่??
?อันไหนดีอันไหนคุ้ม สมาชิกคิดเองเป็น ถ้ามันไม่ดีกับทุกคนเลยแล้ว??
?มจะเพิ่มมาเพื่ออะไร จริงไหม ? แน่ละผมขายเอ็มต่อครับ บอกว่าชัดเจนอยู่แล้วหน้าเว??
?บ แล้วผมก็ให้ nPoint น้อย ๆ ถ้าตีเป็นมูลค่ามันก็ถูกมาก แน่ละไม่มีใครเอาเงินไปซื้อ??
?อ็มมาบริจาค แล้วก็น้อยคนที่ขายเอ็มได้ จะเอามาบริจาค ทางผมก็มีความเสี่ยงสูงไม่ว??
?าจะถูกแบน หรือรับมาแล้วขายต่อม่ได้เล??
? แต่ผมไม่ได้สนจะมาหาเงินทาง??
?ี้ ถ้าผมคิดจะหาเงินจริง ๆ ผมขายบอทไม่ดีกว่าหรือ ไอดีละ 200 เรามีสมาชิกที่ใช้งานจริง ๆ อยู่ 22085 คน เฉลี่ยนเปิดบอทคนละ 3-5 ไอดี ลองกดเครื่องคิดเลขดูละกันค??
?ับ ว่าผมจะได้เงินเท่าไหร่ถ้าข??
?ย เทียบกับผมมานั่งรับบริจาคเ??
?็ก ๆ น้อย ๆ แบบในปัจจุบัน

ผมพูดมาขนาดนี้แล้ว ถ้ายังไม่กลับไปมองดูตัวเอง??
?ีก ผมก็เหนื่อยไม่รู้จะบอกยังไ??
?แล้วละครับ ผมก็รู้จักนายผ่านสื่อตัวหน??
?งสือมองเห็นอารมณ์แนวคิดและ??
?ำพูดเท่านั้น ไม่มีสิทธิไปเปลี่ยนวิธีแนว??
?ิด ชีวิตของนายได้ นอกจากนายจะเปลี่ยนตัวเอง คนทำดีไม่ต้องรอให้คนมายกย่??
?งสรรเสริญ มันรู้สึกดึอยู่ที่ใจเรา ไม่ต้องมีคนมาบอกมาสั่งให้ท??
? และถ้าทำดีจริงน้อยนักที่จะ??
?ีคนมาต่อว่าต่อขาน ลองเอากลับไปคิดดูละกันครับ

ถ้าเราเปรียบเทียบในเว็บนี้??
?สมือนโรงเรียน ผมเป็นผู้อำนวยการ ผู้ดูแลบอร์ดเป็นอาจารย์ประ??
?ำชั้น สมาชิกเป็นนักเรียน แน่ละผมเป็นคนออกกฏให้นักเร??
?ยนอยู่ในระเบียบวินัย บางอย่างมันก็ออกเป็นกฏห้าม??
?ม่ได้ แต่นักเรียนก็ควรปฏิบัติโดย??
?ริยธรรม เหมือนในบอร์ดสมาชิกมีสิทธิ??
?พสแต่ไม่ได้หมายความว่าจะโพ??
?ได้ทุกอย่าง นักเรียนมีสิทธิเท่าเทียมกั??
? เดินเข้าเดินออกหลายร้อยพัน??
?ม่มากหน้าหลายตา ในกลุ่มนักเรียนก็มีสิทธิที??
?จะแนะนำ ชี้แนะแนวทางให้เพื่อน ๆ กันเองได้ ไม่ได้มีสิทธิไปต่อว่า ตักเตือน ตัดคะแนนด้วยกันเอง นี้เป็นหน้าที่ของครูประจำช??
?้น สั่งอะไรก็ต้องทำตาม ชี้แนะอะไรไปก็ต้องรับฟัง ไม่ใช่เถียงกลับ มาขู่เอาเรื่องถึงผู้อำนวยก??
?รเดือนร้อนปิดโรงเรียน เปรียบเทียบให้ฟังแบบนี้น่า??
?ะเห็นภาพชัดขึ้น

+Quote Post
Gblk
โพสต์ 05/11/2008, 04:08
โพสต์ #22

*

สังคม: 1
เข้าเมืองเมื่อ: 03/08/2008
สมาชิกลำดับที่: 64,448

ผมชอบกระทู้นี้ ที่สุดตั้งแต่เข้าบอร์ดมาเล??
?

+Quote Post
Blacklist
โพสต์ 05/11/2008, 07:38
โพสต์ #23

สังคม: 380
เข้าเมืองเมื่อ: 03/11/2008
สมาชิกลำดับที่: 114,550

ผมสมาชิกใหม่ ตั้งแต่อ่านมา...

ผมประทับใจ กระทู้นี้มากเลย

ขอแนะนำให้ปักหมุด ^^

ประทับใจ เรื่อง บริจาคเอ็ม น๊า..

+Quote Post
newtan123
โพสต์ 05/11/2008, 07:47
โพสต์ #24

*

สังคม: 28
เข้าเมืองเมื่อ: 18/06/2008
สมาชิกลำดับที่: 46,367

เอา ใจ ช่วย ครับ เฮีย ตี10 ส้ ๆ ต่อ ไป ครับ

+Quote Post
คuจัeร้าe
โพสต์ 05/11/2008, 07:47
โพสต์ #25

เติมฝันให้ชีวิต

สังคม: 1,201
สมาชิกลำดับที่: 6,171

QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(Atten @ Nov 4 2008, 01:53 PM) *
นาย ITEMMONEY สงสัยต้องคุยกันหน่อยละ ก่อนอื่นคงต้องบอกว่าผมเพิก??
?ฉยต่อการกระทำของคุณมานาน อย่างมากผมก็เค้าไปลบกระทู้??
?ี่คุณไปก่อความวุ่นวายไว้ หรือไปโพสอะไรที่ทำให้สมาชิ??
?เข้าใจผิด ๆ แต่สิ่งหนึ่งที่ผมจะบอกว่า มีสามาชิกแจ้งเรื่องของคุณม??
?เยอะมาก แต่ผมก็ยังเฉยเพราะยังเห็นค??
?ณทำดีเพื่อสมาชิกส่วนหนึ่ง คุณกับผมไม่ได้รู้จักกันเลย ผมเห็นคุณอวดอ้างตนสารพัดไม??
?ว่าจากกระทู้หรือ PM ที่แจ้งฟอร์เวิร์ดมา คุณเขียนไปด่าไปอวดอ้าง ไปต่อว่าอะไรสมาชิกแม้กระทั??
?งผู้ดูแลบอร์ดที่ผมให้อำนาจ??
?ค้าตรวจสอบดูแลความเรียบร้อ
ยในบอร์ด ผมได้อ่านหมดละครับ โดยเฉพาะเรื่องรู้จักผมอย่า??
?นั้นอย่างนี้ รู้จักคนนั้นคนนี้ พามาจับผมอย่างนั้นอย่างนี้ แต่ผมก็ยังไม่เคย PM หรืออีเมล์ด่ากลับไปหาคุณใช??
?ไหม ถ้ามีวุฒิภาวะมากพอ น่าจะรู้ตัวเองได้แล้ว(แต่ก็?
??ม่) คุณไม่รู้จักผมเลยสักนิด คุณไม่รู้ว่าผมรู้จักคนใหญ่??
?นโตแค่ไหนด้วยซ้ำ แล้วคุณก็ไม่รู้วาผมทำอะไรไ??
?้บ้าง ในสมาชิกที่นี้ที่เล่นเกมส์??
?ยวกังดูเป็นแนวเด็ก ๆ คุณอาจคิดว่ามีแต่เด็กอายุน??
?อย ดูเกรียน ๆ มันไม่ใช่เลย กระทู้และการโพสของคุณ รวมถึงคำพูด เป็นการดูหมื่นเหยียดหยาม ต่อว่า กระแหนะกระแหน ฯลฯ เยอะมาก ๆ ซึ่งสมาชิกในนี้ใช่ครับมีเด??
?กเยอะ และก็มีผู้ใหญ่เยอะด้วย ตั้งแต่คนทำงานมีวุฒิภาวะ มีฐานะมีชาติตระกูล ผู้ปกครอง จนกระทั้งคนเฒ่าคนแก่ สมาชิกในนี้ผมรู้จักเป็นการ??
?่วนตัวหลายคน แต่ละคนมีอายุมากเยอะ วุฒิภาวะสูง หน้าที่การงานดี การพูดคุยอยู่หน้าเว็บบอร์ด คุณไม่รู้หรอกว่าเค้าเป็นใค??
? จะเล็กจะใหญ่แค่ไหน มีวุฒิภาวะเป็นเช่นไร ผมก็บอกตรง ๆ ตั้งแต่มีสมาชิกมา ไม่มีใครอวดอ้างเหมือนคุณเล??
? ลองมองย้อนกลับดูตัวเองก่อน??
?่า คนที่เค้าบอกกล่าว ต่อว่าคุณนั้น เป็นอย่างที่เค้าพูดไว้ไหม แล้วหลายครั้งที่ผมเห็นไปโพ??
?เรื่องปรับปรุงบอท ผมคงไม่ต้องขอให้คุณมาตัดสิ??
?ว่าจะสมบูรณ์กี่เปอร์เซ็นต์??
?ละต้องทำอะไรอีก สิ่งที่คุณขอไว้โตป่านนี้ก็??
?่าจะรู้ว่าอะไรทำได้อะไรทำไ??
?่ได้ แม้ตัวเกมส์เองตั้งแต่เปิดต??
?วจนถึงปัจจุบันมีการพัฒนาเพ??
?่มโน้นเพิ่มนี่ คุณคิดว่ามัน 100% งั้นหรือ ? แล้วบอทละ ? ผมจะบอกให้ว่า % ความสมบูรณ์ไม่ว่าเกมส์หรือ??
?อท มันขึ้นกับความพอใจของแต่ละ??
?นครับ คนที่รู้จักพอเพียง พอใจแล้วเค้าก็บอกว่ามันสมบ??
?รณ์แล้วใช้ได้แล้ว คนที่ไม่รู้จักพอมันก็จะไม่??
?ีอะไรเสร็จสมบูรณ์ไปตลอด ด้วยสุภาษิตที่ว่า ได้คืบเอาศอก....

ในเรื่องซื้อขายเงินเอ็ม ผมไม่ได้ดูถูกคนค้าขาย ถ้าคิดว่าคุณทำได้ด้วยความส??
?จริตโปร่งใสก็ทำไป แต่ไปประกาศไปขายที่อื่น ผมทำเว็บบอทไม่ใช่เว็บซื้อข??
?ยเอ็ม แล้วผมก็บอกเหตุผลไปหลายต่อ??
?ลายครั้งในเรื่องการตั้งกระ??
?ู้หรือประกาศซื้อขายเงินเอ็
ม ว่าอย่าตั้งอย่าโพส เพราะการหลอกลวงนั้นมีมาก ตั้งแต่ระบบเกมส์ออนไลน์เกิ??
?ในประเทศไทย คุณอยากให้ผมเอาใจเขามาใส่ใ??
?่ใจเรา แต่คุณเอาใจผมไปใส่ใจคุณดูบ??
?างสิว่า คุณจะรับประกันได้ไหมว่าสมา??
?ิกทุกคนจะไม่โกง จะไม่หลอกคนอื่น จะซื้อสัตย์กันทุกคน ถ้าไม่แล้วเกิดปัญหาขึ้น คุณคิดว่าจะรับผิดชอบไหวไหม??
?ับสิ่งที่เกิด ทั้ง ๆ ที่คุณไม่ได้ทำ ถ้านึกไม่ออกผมสมมติเรื่องใ??
?้ว่า มีสมาชิกนัดซื้อขายเงินเอ็ม??
?ันสักที่โดยนัดกันผ่านสมาชิ??
?หรือเว็บ พอนัดพบนัดเดลแล้วเกิดการหล??
?กลวงกัน แล้วมาแทงกันตาย คุณรู้จักตำรวจเรื่องแค่นี้??
?่าจะเดาออกว่าจะเกิดอะไรขึ้??
? ถ้ายังนึกไม่ออกนะจะบอกให้ การสืบสวนเค้ามาหาต้นตอการน??
?ดพบ การรู้จัก แล้วก็มาเอาข้อมูลไปพร้อมสั??
?งปิดเว็บ(สมาชิกทุกคนอดใช้บอ?
??) เจ้าของต้องไปให้การและร่วม??
?ับผิดชอบกับคดี นี่เป็นเหตุเบื้องต้น กับสิ่งที่เราไม่ได้ให้บริก??
?รเลย แต่ต้องรับผิดชอบด้วย ถ้าเป็นคุณ คุณรับได้งั้นหรือ ? แต่ผมไม่ครับ ผมยังมีงานอื่นให้รับผิดชอบ??
?ีกเยอะ ตัดไฟตั้งแต่ต้นลมนั้นง่ายก??
?่าใช่ไหม

สุดท้ายอาจจะไม่ท้ายสุด กระทู้ที่ผมลบไปก่อนนี้ ที่คุณมาโพสะนาซ่ะยาวเรื่อง??
?ับบริจาคเงินเอ็ม ผมรู้ครับว่าขายเองได้มากกว??
?าไม่ต้องมาบอกมาสอนหรือยุยง??
?นอื่น ซึ่งผมก็เขียนไว้ชัดเจนว่า รับบริจาคเอ็ม ไม่ได้ประกาศว่ารับซื้อเงิน??
?อ็ม ผมว่าคุณไม่เข้าใจมากกว่า ผมว่าคุณกลับไปมองตัวเองดูน??
?ครับ ว่าคุณเองที่ไม่เข้าใจ คุณซื้อคุณขายทุกคนไม่รู้หร??
?กว่าไอดีเกมส์คุณอะไร ชื่ออะไร รู้แต่คนที่จะค้าขายกับคุณเ??
?่านั้น (แน่จริงก็ประกาศไว้บนเว็บสิ ตัวที่เก็บเงินเยอะ ๆ นะดูว่าจะเป็นไง) แต่กับผมมาประกาศโครม ๆ กับสมาชิกนับหมื่น+GM ด้วย นั้นก็หมายถึงเค้าก็จะรู้ว่??
?ใช้ไอดีไหน ตัวละครไหน คุณไม่คิดเลยหรือว่า พอผมรับมาเยอะ ๆ แล้วจะถูกตามแบน หรือถูกตามลบเงินในเกมส์ในภ??
?ยหลัง อย่าไปพูดถึงเรื่องซื้อหรือ??
?ลกแต้มเลย แค่บริจาคมันก็ดูไร้ความหมา??
?แล้ว เพราะมันไม่ได้อะไรเลย แถมเสียเวลาไปเดลเงินอีกต่า??
?หาก ผมรับเพราะมีคนขอมาเยอะแล้ว??
?รั้งนี้ให้แต้มด้วย ครั้งก่อน ๆ มีคนให้เอ็มมาผมไม่เคยให้แต??
?มเลย ผมเพิ่มมาให้กับคนที่อยากให??
?จริง ๆ ผมเชื่อว่าคนไทยใจดีเยอะครั??
? แต่ละครั้งที่ผมไปขอยืนรับบ??
?ิจาคในเกมส์ ก็มีคนให้มาเยอะโดยไม่ได้หว??
?งผลตอบแทนใด ๆ เลย

ปล. ถ้ายังอยากอยู่กับเรา ขอความกรุณาให้คำพูดที่ส่อเ??
?ียด ถึงคนอื่นลด ๆ ลงบ้างนะครับ และเชื่อฟังผู้ดูแลบอร์ดไว้??
?้างครับ เตือนไปทีไรด่ากลับมาตลอดผม??
?็ได้รับเรื่องตลอดเหมือนกัน ไม่ว่าจะเด็กหรือผู้ใหญ่ จะเป็นสมาชิกเก่าหรือใหม่แค??
?ไหน การใช้คำพูดควรให้เกียติคนอ??
?่นบ้าง แล้วจะได้รับสิ่งดี ๆ กลับมาอีกมากครับ

เป็นสิ่งที่ดีที่คุณ ATTEN เข้ามาดูแลบ้างครับ เพราะบางสิ่งบางอย่างก็อยู่??
?กินความพอดี

+Quote Post
ALLKILLMAN
โพสต์ 05/11/2008, 08:29
โพสต์ #26

*

สังคม: 14
เข้าเมืองเมื่อ: 07/07/2008
สมาชิกลำดับที่: 52,609

ITEMMONEY เหมือนเป็นคนไม่เข้าใจอะไรเ??
?ยนะนี่ คุณAtten เขาบอกว่าเป็นทางเลือก คุณเข้าใจคำว่า"ทางเลือก" ไหม

จริงๆถ้าจะออกกฎว่ารับบริจา??
?เป็นเงินเอ็มอย่างเดียวก็ได??
? แต่นี่เขาไม่ทำ เพราะเขาบอกว่าเป็นทางเลือก
-บางคนอยากใช้บอทฟรี ก็ไม่ต้องบริจาค
-บางคนอยากใช้บอทหลายตัว ก็บริจาคเป็นเงิน
-บางคนเขาอยากเล่นเกมส์โดยไม??
?ใช้เงินจริงเลยซักแดง(เหมือน?
??ม) ก็บริจาคเป็นเอมแทน

ITEMMONEY นายต้องเข้าใจหน่อยว่าบางคน??
?ขาไม่ได้ขายเงินเอ็มแบบนาย เขาเล่นเพื่อความสนุก ปล่อยบอทเพราะหาของออฟ บางทีปล่อยมากเงินเอ็มเยอะข??
?้น เขาก็บริจาคมาทางวิธีนี้เพร??
?ะไม่อยากเดือดร้อนเงินในกระ??
?ป๋า เพื่อนผมก็มีหลายคนที่มีเงิ??
?เอ็มเยอะแยะแต่ไม่เคยขายเอ็??
?ก็มี

มีวิธีให้เลือกหลายแบบผมว่า??
?ันก็ดีกว่าไม่มีให้เลือกเลย??
?ะ หรือนายอยากให้เขาบังคับนาย??
?บบเดียวโดยนายไม่มีสิทธิเลื??
?ก
เดี๋ยวให้เลือกบริจาคเป็นเง??
?นสดอย่างเดียว ไม่มีให้ใช้ฟรีหรือรับบริจา??
?เป็นเงินเอ็ม เดี๋ยว ITEMMONEYก็บ่นอีกว่า "แม.. ยังไม่ได้ใช้เลยจะเก็บตังกร??
?ก่อนหล่ะ" คนมันจะบ่นไงมันก็หาเรื่องบ??
?นอยู่ดีแหล่ะครับท่าน

แสดงความคิดเห็นมันก็ดีนะ แต่ถ้าแสดงความคิดเห็นแบบปั??
?ญาอ่อนก็ไม่ต้องแสดงความเห็??
?ดีกว่า

ขงเบ้งกล่าวไว้ว่า "ให้งานคนที่ฉลาดแต่ขี้เกีย
จทำ ดีกว่าให้งานคนที่ขยันแต่โง??
?" เพราะ....โง่แล้วเจือกขยัน แมร่งชิหายวอดวายหมก (เข้าใครหว่า.....)

+Quote Post
aoodza
โพสต์ 05/11/2008, 08:53
โพสต์ #27

ygLight Partys Bot

สังคม: 1,815
เข้าเมืองเมื่อ: 23/03/2008
สมาชิกลำดับที่: 241

ผมเชื่อว่าทุกอย่างในบอร์ด พี่เทนและเจ็พีต้องแก้ไขได้??
?รับ

อยู่ร่วมกันอยากให้สมาชิกทุ??
?ท่าน ต้องรู้จักให้เกียรติซึ่งกั??
?และกันครับ

ไม่อยากพูดมากครับ

+Quote Post
โพสต์ 05/11/2008, 09:53
โพสต์ #28

ตำแหน่ง:

ชื่อบัตรให้ได้ไหมค่ะ

+Quote Post
BOT_Expert
โพสต์ 05/11/2008, 10:57
โพสต์ #29

ตำแหน่ง: สมาชิก VIP.3
สังคม: 108
สมาชิกลำดับที่: 5,138

คุณ ITEM MONEY ชื่อนี้เหมือนเคยเห็น ที่อื่นมาก่อน แต่สำหรับที่นี่ เหมือนจะเคยเห็นว่าชอบทำตัว??
?ป็นบุคคลสำคัญ ประจำสถานที่นั้นๆ ซะเรื่อย

มากคนมากความ นานาจิตตัง เราทุกคน ต้องพยายามใจเย็น ๆกันสักหน่อย และช่วยกัน ชี้แนวทาง ไปสู่สันติวิธี อย่ามุ่งเอาแต่ได้ เพื่อประโยชน์สุข และความพอใจของตัวเองเพียงฝ??
?ายเดียว

เรื่องเงินมันไม่เข้าใครออก??
?คร ลักษณะสังคมไทย กับการใช้เงิน ของเด็กๆ เรา ๆ ท่าน ๆ ก็คงจะพอเข้าใจเหมือน ๆ กัน ว่าถ้ามีธุรกกรรม อะไร ที่เกี่ยวข้องกับเงินจริง มันเป็นอันต้องมีปัญหาเกิดข??
?้นเสมอแหละ

ถ้ามองในแง่ดี ผมมั่นใจว่า ทุกๆ ท่าน ได้มากกว่าเสียนะครับ หรือถ้าท่านคิดว่า ท่านจะเสียมากกว่าได้ ถอนตัวไปตอนนี้ก็ไม่มีใครห้??
?มท่านได้ นะครับ
ผมเองก็ยังรัก YG-L และไม่เคยไปยุ่ง อย่างอื่นเลย YGL นี้ ผมบังเอิญ มารู้จัก เป็นตัวแรก ตัวเดียว แล้วไม่เคยนอกใจเลย
เข้ามาคุยอะไร มากมาย ในเว็บบอร์ด ก่อนที่จะเริ่มหัด รู้จักว่า บอท คืออะไร จนเดี่ยวนี้ งานการมั่นคง ไม่ว่างเล่นเกมจริง ถึงบอทในเวลาทำงาน ซะส่วนใหญ่ วันหยุด ถึงหาเวลาว่างเข้าเกมจริง แต่ยอมรับสารภาพว่า ที่ยังไม่สนับสนุน เป็น VIP ขั้นสูงสุด เพราะ ทีแรก ผมยังไม่มั่นใจ ในตัวเกม ว่าจะ อยู่ไปได้นานแค่ไหน แต่สำหรับตอนนี้ ถึงจะไม่ VIP4 ผมก็ยังรู้สึกเป็นที่พอใจ ว่า "พอก่อน" แต่ถ้ามีโอกาส ก็จะ เล็กๆ น้อย ๆ ตามความสามารถให้อยู่แล้ว ไม่คิดมาก

*0* รักโยกัง จริงจริ๊งง YG-L สู้ ๆ จ้า

+Quote Post
Culife
โพสต์ 05/11/2008, 12:36
โพสต์ #30

สังคม: 182
สมาชิกลำดับที่: 862

อืม ผมก้อรู้สึกไม่ดีกับนาย ITEMMONEY มานานละ
คงไม่ต้องบอกว่าเพราะไร หลายๆคนคงรู้สึกแบบผม

ถ้าไม่บอก ผมนึกว่า เขาเป็นเจ้าของเวบนะเนี้ย dry.gif

+Quote Post

3 หน้า V   1 2 3 >
Closed TopicStart new topic
มี 2 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (ผู้มาเยือน 2 คน และ 0 อุ๊บอิ๊บ)
สมาชิก 0 คน คือ

แบบไม่ใช้การฟฟิค เวลาขณะนี้: 28/03/2024 - 18:23

Copyright ©2008 NakhonThai Games Network All rights reserved.