ช่วยเหลือ - ค้นหา - สมาชิก - ปฏิทิน
เวอร์ชั่นเต็ม: เรื่องระบบธาตุ
นครไทยเกมส์เน็ตเวร์ค > เกมส์โยวกัง > รวมเรื่องเทคนิค
หน้า: 1, 2, 3, 4
kong1324
ว่างๆผมจะมาเเก้ไขตัว ? นี้ให้นะครับ ขออภัยหากอ่านไม่ค่อยรู้เรื่องด้วยนะครับระบบนี้จะทำให้จอมยุทธ์ทุกท??
?านสามารถใช้หินธาตุในการเสร??
?มความเเข็งเเกร่งให้กับอาวุ
ธุทธภัณฑ์ได้ หินธาตุสามารถซื้อได้จาก NPC เเม่นางจิน ณ พรรคฮอลบัล*-*

หินคุณสมบัติ(หินธาตุ
ราคา3000000 สลึง
สำหรับวิธีการเสริมธาตุให้ไ??
?ที่ผู้ดูเเลโรงเตี้ยม -เเม่นางจิน-เเละเลือกปุ่ม--สภาพที่มอบให้--จะมีหน้าต่างธาตุขึ้นมาพร้อ??
?เปิดหน้าต่างสิ่งของให้โดยอ??
?ตโนมัติ ผู้เล่นสามารถใช้ยันโชคราภเ??
?ื่อเพื่มโอกาศการเสริมธาตุส??
?เร็จ เมื่อเสริมธาตุสำเร็จไอเทมจ??
?ไปอยู่ในช่องเก็บของๆ ตัวละครผู้เล่นสามารถเสริมธ??
?ตุได้ 10 ครั้ง(เฉพราะธาตุเดียวกัน) ไม่จำกัดระดับของการหลอม
****หากมีการเสริมธาตุล้มเหลว ธาตุที่เสริมไปก่อนหน้านี้จ??
?กชุดหรืออาวุธ จะหายไปทันที

ประเภทของหินธาตุทั้ง 6 ชนิด
ได้เเก่ ไฟ. น้ำ .ลม .ภายใน. ภายนอก .เเละพิษ

สภาวะผิตปกติ
เมื่อใช้อาวุธยุทธภัณฑ์ ธาตุ ผู้เล่นสามารถ ทำให้ศัตรูติดสภาวะผิตปกติไ??
?้

บาดเจ็บภายใน ผลที่เกิดขึ้น ช่วงระยะเวลาหนึ้ง พลังโจมตีด้วยวิชาจะลดลง เเละพลังชีวิตจะลดลงเมื่อใช??
?วิชา
บาดเจ็บภายนอก ผลที่เกิดขึ้น ช่วงระยะเวลาหนึ่ง ค่าพลังชีวิตสูงสุดจะลดลง
ติดพิษ ผลที่เกิดขึ้น ช่วงระยะเวลาหนึ่ง การฟึ้นฟูพลังจะลดลง

การถอด หินธาตุ ออกจากชุดหรืออาวุธ
หินคลายคุณสมบัติราคา 1000000 สลึง ขายที่ NPC เเม่นางจิน ณ พรรคฮอลบัล
**ไม่มีล้มเหลว

-ธาตุ-- -------- -ผลของธาตุ--------------------------------------------------
ไฟ อาวุธ โจมตีทะลุพลังป้องกันของศัต??
?ูเพื่มขึ้น 1 เปอร์เซน
เสื้อ ป้องกันพลังโจมตีศัตรูเพื่ม??
?ึ้น 1 เปอร์เซน
น้ำ อาวุธ มีโอกาศ 0.5 ที่จะทำให้ค่าความโกรธศัตรู??
?ลายเป็น0
เสื้อ ได้รับค่าความโกรธเพื่มขึ้น 2เปอร์เซนจากเดิมเมื่อถูกโจม?
??ี
ลม อาวุธ ความเเม่นยำเพื่มขึ้น 1 เปอร์เซน เมื่อทำการโจมตี
เสื้อ ค่าหลบหลีกเพื่มขึ้น 1 เปอร์เซน
ภายใน อาวุธ เพื่มโจมตีด้วยวิชา 0.5 เมื่อโจมตีด้วยวิชามีโอกาศต??
?ดสภาวะบาดเจ็บ
เสื้อ เพื่มป้องกันวิชา 8 หน่วย
ถายนอก อาวุธ รุนเเรงในการโจมตีเพื่มขึ้น 3 หน่วย
เสื้อ พลังป้องกันเพื่มขึ้น3หน่วย
พิษ อาวุธ พลังโจมตีเพื่มขึ้น 3 หน่วย*เมื่อโจมตีธรรมดามีโอก?
??ศติดพิษ
เสื้อ เมื่อถูกศัตรูโจมตี ศัตรูมีโอกาศที่จะติดสภาวะต??
?ดพิษ
---------------------------------------------------------------------------------

หินคุณสมบัติ(หินธาตุ) เเละตีเสริมธาตุได้ที่ไหน?
สำหรับหินคุณสมบัติหรือหินธ??
?ตุ สามารถหาซื้อได้จาก NPC เเม่นางจิน ณ ฮอลบัล ในราคาชิ้นละ3000000 สลึง เมื่อซื้อมาเเล้วคุณสมบัติต??
?างๆ จะถูกสุ่มให้หลังจากซื้อกับ NPC ทันที ฉะนั้นในการซื้อหินธาตุจะเเ??
?กต่างกันออกไปทั้งหมด 6 ชนิด ตามที่ได้กล่าวข้างต้น

ธาตุไฟ
ใส่กับอาวุธ การโจมตีโดยไม่สนค่าป้องกัน??
?ัตรู 1เปอร์เซน ตามระดับธาตุ
ใส่กับชุด ป้องกันการโจมตี 1 เปอร์เซน ตามระดับธาตุ

ธาตุลม
ใส่กับอาวุธ เพื่มความเเม่นยำ 1เปอร์เซน ตามระดับธาตุ
ใส่กับชุด เพื่มค่าหลบหลีก 1เปอร์เซน ตามระดับธาตุ

ธาตุน้ำ
ใส่กับอาวุธ
เมื่อโดนมอนเตอร์ตีจะได้รับ??
?เต้มความโกรธจากการรับการโจ??
?ตีเพื่มขึ้น
หินธาตุน้ำ หลอมกับ ชุด เพิ่มความโกรธ 2 % ต่อ 1 ครั้ง ครับ

ธาตุพิษ
อาวุธ ดำมโจมตีขึ้นอีก3 ตามระดับธาตุ

ธาตุภายนอก
ใส่กับอาวุธ เพื่มความรุนเเรง 3 ต่อระดับธาตุ
ใส่กับชุด เพื่มความป้องกัน 3 ต่อระดับธาตุ

ธาตุภายใน
ใส่กับอาวุธ พลังโจมตีด้วยวิชาเพื่มขึ้น 0.5 ตามระดับธาตุ
ใส่กับชุด มีโอกาศศัตรูติดสถานะบาดเจ็??
?
--------------------------------------------------

เครดิตคุณpananana(สูตรการออฟธาตุ)

ถ้ามีคลุมหลอม+คลุมสำนักหลอม=
8%
สูตร+ธาตุไฟ,ธาตุใน,ธาตุนอก
+1=สด
+2=สด
+3=สด
+4=สด
+5=สด
+6=ใช้ยัน5%
+7=ใช้ยัน10%
+8=ใช้ยัน10%
+9=ใช้ยัน15%
+10=ธาตุนอก,ใน ใช้ยัน15% ธาตุไฟ ใช้ยัน20%+ดวง ด้วยนะจ๊ะ
เท่านี้แหละติดชัวๆ:Emo005:

ถ้ามีคลุมหลอม+คลุมสำนักหลอม=
8%
สูตร+ธาตุลม,ธาตุน้ำ,
+1=สด
+2=สด
+3=สด
+4=สด
+5=สด
+6=สด
+7=สด
+8=ใช้ยัน5%
+9=ใช้ยัน5-10%
+10=ใช้ยัน10%+ดวง ด้วยนะจ๊ะ

เท่านี้แหละติดชัวๆ ฟันธง:Emo008:
+ดวง ด้วยนะจ๊ะ

--------------------------------------------------------------------------------

ถ้าเขียนผิตยังไงก็ขออภัย ณ ที่นี่ด้วยนะครับ*-*
kong1324
+ +
zooandzoo
****หากมีการเสริมธาตุล้มเหลว ธาตุที่เสริมไปก่อนหน้านี้จ??
?กชุดหรืออาวุธ จะหายไปทันที
อันนี้หมายควารมว่า มันจะหายไปเฉพาะธาตุ ใช่มั๊ยครับ
อย่างอื่นยังอยู่ ผมเข้าใจถูกต้องมั๊ยครับ
kong1324
ครับ
Ghostmik
ขอบคุงๆมากๆ
MheeKhaW
เขาใจละ
O123
ไฟดีสุด
kong1324
ขาย หินธาตุไฟ มี11 ก้อน มายา ก้อนละ 20เอม เอาpm มานะคับ ขายไม่ออก
pinyoko
แล้วทาดที่ ออฟได้ 10+9 ทามได้ยางงายหรอ
Blossum
thkkub
jomanugoon
laugh.gif เปนยังเงี้ยนี้เอง รู้แล้วจะได้ไม่เสียเวลาตี
ขอบคุนครับประหยัดเงินได้เย??
?ะเลย
ParkMp
อ่าขอบคุงมากครับ
kong1324
อันนี้ผมก็ไม่รู้นะคับ
fast58
แล้วทาดที่ ออฟได้ 10+9 ทามได้ยางงายหรอ ----------------------------------

แปลด้วยนิตอบมิถูกเหอๆ ออฟได้10+9 ไช้ที่อาวุดมัน+9แล้วมันจาเพิ
่มที่ทาดไห้+9มั้งคัฟ

อิอิ

ลองดูตามร้านพวกเทพอ่ะน่ะเจ??
?แน่นอนงงิอิอิ

ฟ๊าด คัฟ
park
^^
Hokage
คุงๆ
Srawut
คุงขอรับ
nfnonsell
*-*
jija001
ขอบขุงสำหรับความรุ
kong1324
10+9 กอคือสมมุติว่า ออฟพิษติด19ครั้งอะครับ เเต่ผมว่ามันเป็นไปไม่ได้หร??
?ก
bank98789
thk !!
shanajung
หินธาตุน้ำ หลอมกับ ชุด เพิ่มความโกรธ 2 % ต่อ 1 ครั้ง ครับ
เด็กเรียน
สงสัยมานานมากเลย

ขอบคุณครับ
shanajung
ธาตุและความสามารถที่ได้รับ

ไฟ
อาวุธ ********โจมตีทะลุพลังป้องกันของเ
ป้าหมายเพิ่มขึ้น 1%
เครื่องป้องกัน***ป้องกันการโ??
?มตีของเป้าหมายเพิ่มขึ้น 1 %

น้ำ
อาวุธ ********โอกาส 0.5% ทำให้ความโกรธเป้าหมายเหลือ 0
เครื่องป้องกัน***ได้รับความโ??
?รธเพิ่มขั้น 2% เมื่อถูกโจมตี

ลม
อาวุธ ********ความแม่นยำเพิ่มขึ้น 1%
เครื่องป้องกัน***การหลบหลีกเ??
?ิ่มขึ้น 1%

พิษ
อาวุธ ********พลังโจมตีเพิมขึ้น 3 หน่วย (มีโอกาสเป้าหมายติดพิษ)
เครื่องป้องกัน***เมื่อเป้าหม??
?ยโจมตีผู้เล่น มีโอกาสที่เป้าหมายติดพิษ

ภายใน
อาวุธ ********เพิ่มพลังโจมตีวิชา 0.5% (มีโอกาสที่เป้าหมายจะติดสถา?
??ะบาดเจ็บภายใน)
เครื่องป้องกัน***เพิ่มป้องกั??
?วิชา 8 หน่วย

ภายนอก
อาวุธ ******** ความรุนแรงในการโจมตีเพิ่มข??
?้น 3 หน่วย (มีโอกาสที่เป้าหมายจะติดสถา?
??ะบาดเจ็บภายนอก)
เครื่องป้องกัน***เพิ่มป้องกั??
? 3 หน่วย

สถานะ-------------------------------------รายละเอียด

บาดเจ็บภายใน-------------------พลังโจมตีด้วยวิชาและพลังชี??
?ิตจะลดลงในช่วงระยะเวลาหนึ่??
?

กระดูกหัก(บายเจ็บภายนอก)------ความแม่นยำและพลังโจมตีลดลง??
?นช่วงระยะเวลาหนึ่ง

เลือดไหล(บาดเจ็บภายนอก)------ค่าพลังชีวิตสูงสุดจะถูกลดล??
?ในช่วงระยะเวลาหนึ่ง

ติดพิษ--------------------------การฟื้นฟูพลังจะลดลงในระยะเ??
?ลาหนึ่ง

อ้างอิงจากหนังสือ คู่มือเล่นเกมโยวกัง(คอมเกมเ?
??อร์) ฉบับ May 2007 เก่าละ ถ้ามีอะไรเปลี่ยนแปลงก้ขออภ??
?ยอย่างสูงครับ
807933209
ใจมากครับพี่
foatZolam
ขอบคุนมากกจ้า^^กำละงจะหาธาตุ
ไฟอยู่พอดีเลย
yutnaruk
kruad
อืม มานเป็นแบบนี้นี่เอง rolleyes.gif [size="3"][/size]
kong1324
ถ้าข้อมูลไหนไม่ถูกต้องก็บอ??
?มาได้นะครับ
xsee9999
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(fast58 @ 01/01/2009, 08:38) *
แล้วทาดที่ ออฟได้ 10+9 ทามได้ยางงายหรอ ----------------------------------

แปลด้วยนิตอบมิถูกเหอๆ ออฟได้10+9 ไช้ที่อาวุดมัน+9แล้วมันจาเพิ
่มที่ทาดไห้+9มั้งคัฟ

อิอิ

ลองดูตามร้านพวกเทพอ่ะน่ะเจ??
?แน่นอนงงิอิอิ

ฟ๊าด คัฟ

ก็ใส่ธาตุ10ก้อน แล้วบวก 14 เพราะตั้งแต่บวก6ขึ้นไป จะบวกธาตุให้1ด้วย
แต่ว่าการบวก 14 นั้นทำไม่ได้ ต้องใช้สร้อยกับหญ้านะ
MoriCrokoro17
555
nnnnnn2000
รับทาบบบบบบบบบบบบบบบบ
eot
ขอบคุนที่บอกนะ
BooSNo
ขอบคุงนะครับบ
125457212
กำลังหาเลยเพราะว่ามีติดพิษ เลือดไหลไรนี้อ่ะ
จะดูว่ามันมีดีอะไร
921927
อ่าคับ
marchmaple
ขอบคุณมาก
นัททท
แหล่มเลย
NuuNueng
ใจจ้า
nax
..................... laugh.gif ดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
bit_J
ขยันพิม
ขอบคุนครับ เข้าใจขึ้นเยอะ
แต่ ไม่มีปัญญาทำอะ จน
animerag
ขอบคุณครับ rolleyes.gif
007jaa
""___Ia ว+Ia ว * 2 = ก ู [ -[ o €ๅ ก โ ด ด o €ๅ ก I ต ้u o €ๅ ก ด ิ้u o €ๅ ก II xก ป ๅ ก ]- ]

ฉั u Iค€ ถๅ ม ตั ว IoJ

ว่า IwSๅะ oะ ไs

Isๅ ถึJ ไ ด้ มๅ IจO กัu

II aะ คำ ต o U นั้u ก็ คืo

“โ ช ค ชะ ตๅ”

...ฉัu Iชื่o Iช่u นั้u...

..........

[[[~ Metal คืo จิตใจ IwaJไท€ คืo ชีวิต ~ ]]]

-----[[ดารา จJเจริญ]]-----
pupukung
[>ผมรักคำกลอน<] laugh.gif
raweesak
ง่าๆๆๆ....งงงไปหมด......
MoooD
ผมมีคำถามครับ +เท่าไหร่ ถึงจะมีแสงออกมาจาอาวุธ แล้วถ้าตีแตกออฟอื่นที่ไม่ใ??
?่ธาตุจะหายไหมครับ ตอบผมด้วยนะครับ จะรอ
Dark_Lord
เหอะๆเหอะๆเหอะๆเหอะๆ
Zengthai
มันบวกแค่1เปอเซ็นเองไม่ใช่ห?
??อคับ
bright345
ไม่ได้เล่นตั้งนานมีธาตุด้ว??
?หลอเนี่ย
teeja
+.+
นี่คือ lo-fi version ของเนื้อหาทั้งหมด เพื่อดูเวอร์ชั่นเต็มที่มีข้อมูลครบทุกอย่าง การจัดรูปแบบและภาพ โปรดคลิกที่นี่.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.