ช่วยเหลือ - ค้นหา - สมาชิก - ปฏิทิน
เวอร์ชั่นเต็ม: ++วิธีอัพปราณ ฉบับ สายบอท(เทพ)++
นครไทยเกมส์เน็ตเวร์ค > เกมส์โยวกัง > สายอาชีพนินจา
หน้า: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
leemzaz00
ก้อดีเหมือนกาน แต่ไคร เล่น ถึง มั้ง เนี่ย บอท ก้อ ต้อง ไช้ ยาเยอะๆ หรือ ไม่ก้อ ออฟ ของ เทพ ถึงจะขึ้นเร็ว
leemzaz00
ผมก้อเล่น นินจา ครับ ผม เวล 48 ละครับ ขึ้น ยาก ครับ อัดเสือ ชิน มู หยุ่
Frankly
สุดยอครับ rolleyes.gif
M3Mol2Y__*
เยี่ยมๆ biggrin.gif
[F]e)2r4r[!]Enz[O]
แต่ผมก็อัพจิตรวม ร่ายรำ ก่อนมันก็เหมือนๆกันแหละเวลแรกๆหนะ
Murcielago
ขอบคุงมากคับ
Archilez
มีประโยชน์มากๆครับ

สำหรับ คนหัดเล่น นินจา

ขอบคุณครับ

32544330
ใจคร้าบ wink.gif
The_Card2
ขอบพระคุณมากคับ wink.gif
obamagood
ขอบคุณมากเลย กำลังเล่นพอดี cool.gif
428136
ข้าน้อยขอชูฮก-
cupidzzz
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำงับกำลังหัดเล่นนินจาพอดี laugh.gif
428136
ดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Shockker
สุดยอดเลยอ่ะ ยังงี้ต้องเอาไปใช้มั้งซะแล้ว ขอบมากครับกับข้อที่ดีๆ
bingokiz
Thank You มากค๊าบบ
DoRaEMon_Man
พึ่งสร้างตัวนีง

เด่วเอาไปใช้

คุคุ
linkone
ขอบคุณมากมายครับ......
อดีตะเทวะ
ขอบคุณครับสำหรับทิปส์ดี ๆ บอกตรง ๆ ผมอัพหลบ แล้วร่ายรำก่อนเลย เซ็ง ไม่เป็นไร แก้ได้ทัน

----------------------------------------------------------------------

ด้วยรักและศรัทธา YGLIGHT

รวมสคิปตามแผนที่เลยครับ

คลิก ----- ]> ชินมู
คลิก ----- ]> ปีศาจโลหิต
คลิก ----- ]> สามมาร
คลิก ----- ]> ฮอนบัล
คลิก ----- ]> ทะเลเหนือ
คลิก ----- ]> ต้นหลิว
คลิก ----- ]> หุบเขาจันทรา
คลิก ----- ]> อสรพิษ

เครดิตคุณ L_Lawliet ครับ
----------------------------------------------------------------------
prirunya19
เด๋วรอบอทใช้งานได้ จาเล่งนินอะค่า อิอิ คุงมากมายจร้า
HiSo No money
ขอบคุณครับ กำลังหัดเล่นนินจา
momojaa
ขอบคุณมากมายเลยสงสัยต้องอ่านทุกกระทู้ซะมั้งจะได้ความรู้เพิ่ม(จากที่ไม่ค่อยรู้ไรเลย)
I_iMmATeRial
ขอบคุณครับผม
Solal2
Thx
ท่านปอเต๊ก
thank you กำลังลองเล่นนินดู
samransuk
ขอบคุณมากคับ

สุดยอดจิงๆ
๛ทำยังไงอ่ะ๛
ขอบคุณครับ ความรู้ เรื่ืองนินจา สุดยอดไปเลย 55+
aoey
เก่งอ่ะ
RESCUE28
เทพไปเลยย
RESCUE28
ของเค้าเทพจิง

แต่ตอนนี้ต้องรอบอทมาก่อนคร๊าฟ

55+
fast58
แนวเดียวกันเลยนิ

แหล่ม ๆ

อิอิ

ฟ๊าด คัฟ

ขอบคุงจร้า
nongbomzaza
สวดย้อดเลยเพ้ จัยมากมาย
_SAKON_
ขอบคุณมากครับ rolleyes.gif
larnkung
ขอบคุณครับ
larnkung
blink.gif blink.gif blink.gif blink.gif blink.gif blink.gif blink.gif
namnarak
อืมๆๆ มีประโยด มาก
บันบัน
บันบัน
tongue.gif tongue.gif tongue.gif tongue.gif tongue.gif tongue.gif tongue.gif tongue.gif sad.gif
Oopz
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(iNTelliGeNT @ 16/01/2009, 13:53) *
วิธีอัพปราณ ฉบับ สายบอท (ตามแบบฉบับผมเอง^^)

ผมเห็นมีคนโพสแล้วโพสอีก ว่าอัพปราณนินจาไงให้บอทไวๆ ผมเลยเอามาลงให้ดูกันนะคับ
หวังว่า "คงเป็นประโยชน์สำหรับคนที่ยังไม่รู้นะคับ"

เริ่มแรกให้อัพปราณ พลังคชสาร ให้ครบ 20ก่อน
คลิกเพื่อดู ไฟล์แนบ
>> เนื่องจากนินจาเป็นอาชีพที่มี ค่าโจมตีน้อย ควรอัพเพื่อเพิ่มพลังโจมตี (เพิ่มพลังโจมตีเป็น % นะคับ)

หลังจากอัพปราณ พลังคชสารครบ 20 แล้ว ให้อัพปราณ จิตรวมสมาธิ ให้ครบ20
>> อัพจิตรวมสมาธิให้ครบ 20 เพื่อเน้นความโหด และ ฆ่ามอนได้เร็วขึ้น

หลังจากอัพจิตรวมสมาธิครบแล้วให้ อัพปราณ จิตวายุพิโรธ ให้ครบ20
>> อัพเพื่อเพิ่มความโหดให้กับ จิตรวมสมาธิ เพื่อให้จิตรวมสมาธิรุนแรงขึ้น แล้วจะฆ่ามอนได้ไวขึ้น

หลังจากอัพจิตวายุพิโรธครบแล้วให้ อัพปราณ ร่ายรำต่อเนื่อง ให้ครบ20
>> เนื่องจากนินจาเป็นอาชีพที่ ร่ายรำต่อเนื่อง 5ครั้งได้รุนแรงมากๆ (แล้วสำหรับสมาชิกบอท VIP.1 ขึ้นไป ก้อมีโหมดโจมตีเร็ว เพื่อเพิ่มโอกาส ร่ายรำต่อเนื่องอีกด้วย โหดสุดๆ)

หลังจากอัพร่ายรำต่อเนื่องครบแล้วให้ อัพปราณ วายุท่องนภา ให้ครบ20
>> อัพเพื่อเพิ่มค่าหลบหลีกให้เยอะขึ้น (ประหยัดยาขึ้นด้วย)

Tip : คงอัพมาจนถึงเวล 60 กานแล้ว ก่อนเปลี่ยน คลาส ถ้ามีค่าปราณที่เหลือให้เอาไปอัพ ไม้ตายจู่โจม หรือ จิตเร้นกาย ได้ตามใจชอบ~
- ไม้ตายจู่โจม สำหรับ พวกชอบบอท
- จิตเร้นกาย สำหรับ พวกชอบไป ลานประลอง

หลังจากเปลี่ยนเป็นคลาส 3 แล้วจะมี ปราณใหม่มา คือ "พิษผงกระจาย"

ให้อัพ พิษผงกระจาย ให้ครบ 20 ครับ
>> สำหรับนินจา ก้อดีตรงที่ การติดสถานะนี่หล่ะ เพื่อเพิ่มระยะเวลาให้การติดสถานะ (มอนตายไวขึ้นด้วย)

Tip : คงอัพมาจนถึงเวล 80 กานแล้ว ก่อนเปลี่ยน คลาส ถ้ามีค่าปราณที่เหลือให้เอาไปอัพ ไม้ตายจู่โจม หรือ จิตเร้นกาย ได้ตามใจชอบ~
- ไม้ตายจู่โจม สำหรับ พวกชอบบอท
- จิตเร้นกาย สำหรับ พวกชอบไป ลานประลอง

หลังจากเปลี่ยนเป็นคลาส 4 แล้วจะมี ปราณใหม่มา คือ "บทเพลงเงาอสูร"

ให้อัพ บทเพลงเงาอสูร ให้ครบ20
>> เนื่องจากนินจาเป็นอาชีพที่มี ค่าหลบหลีกที่สูง มีโอกาสหลบหลีกบ่อยครั้ง จะดีสำหรับปราณนี้เมื่อหลบหลีกสำเร็จ ก้อจะสร้างความเสียหายเพิ่มขึ้น (คิดเป็น % ของพลังโจมตีของเรา)

ส่วนอีก 2 ปราณผมยังไม่มี -.-"
- โจมตีไร้ต้าน : เพิ่มระยะเวลาแสดงผลของเคล็ดวิชาจ้าววายุ
- คลื่นคลั่งโจมตี : เมื่อโจมตีปกติจะสร้างความเสียหาย คิดเป็น % ของพลังโจมตีของผู้ใช้

อัพปราณเท่านี้ ก้อ(บอท)เทพแล้วคับ ไปลองอัพกานดูนะคับ ^^

แถมคับ : เรื่องอาวุธที่บอท ได้โหดๆ

สำหรับคลาส 1-3 : ให้ใช้มีดท๊อปคลาส โจมตี 15*4 +4ขึ้นไป พิษ5ขึ้นไป

สำหรับคลาส 4 ขึ้นไป : ให้ใช้มีดท๊อปคลาส (ล้ำค่ายิ่งดี) โจมตี 20*4 +5ขึ้นไป (+6ได้ยิ่งดี) พิษ7ขึ้นไป (ถ้าให้ดีก้อ ไฟ8ขึ้นไป)

เรื่องการเปิดวิชาสำหรับบอท ควรเปิดท่าตามนี้ ท่าเวล 45 / 64 / 74 / 84 หรือท่าที่2

แล้วตั้งบอทตามนี้~
v
v

เลือกที่ Attack>ใช้วิชาโจมตี2> เลือกท่าที่2 เช่น ท่าเวล84 (ขุนเขาไร้ปราณี)>เลือกที่เป้าหมายHP 99%

Tip : ท่าเวล 45 / 64 / 74 / 84 หรือท่าที่2 จะติด2สถานะคือ
- ลดพลังป้องกัน
- สถานะเลือดไหล (ลดเลือดมอนเตอร์ทุกๆ วินาที)
เช่น คลิกเพื่อดู ไฟล์แนบ
ซึ่งทำให้มอนตายไว แล้วถ้า อัพปราณ "พิษผงกระจาย" จะเพิ่มเวลาการติดสถานะมากขึ้นอีกคับ

กว่าจะพิมเสร็จ เล่นเอาผมเหนื่อยเลย หวังว่าคงมีประโยชน์กับทุกๆคนนะคับ [ขอบคุนคับ] laugh.gif

ขอบคุณครับเป็นประโยชน์มากเลยครับ
นี่คือ lo-fi version ของเนื้อหาทั้งหมด เพื่อดูเวอร์ชั่นเต็มที่มีข้อมูลครบทุกอย่าง การจัดรูปแบบและภาพ โปรดคลิกที่นี่.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.