ช่วยเหลือ - ค้นหา - สมาชิก - ปฏิทิน
เวอร์ชั่นเต็ม: ! ช่วยผมที ใครเก่งคอม !
นครไทยเกมส์เน็ตเวร์ค > เรื่องทั่วไป/อื่น ๆ > คุยเฟื่องเรื่องทั่วไป
UmOoN
dry.gif เซงเป๊ด กะคอมจริง จริ๊ง blink.gif

เป็น อะไรอีกมะยู้อะก่อนหน้านี้ คอมเกิดอาการ เปิดวินโดว์ไม่ได้ คือเปิดเครือ่งได้อะไรได้

พอถึงหน้าจะเข้า เดสท๊อป Dektop ดันหน้าจอค้าง จอกระพิบ

มันโหลดหน้า xp ผ่านพอ ผ่านมาแล้วดันไม่ขึ้น

ผมก็ใช้ โปรแกรม Ghost Blackup ขึ้นมา สรุปเปิด ได้ แต่ไม่รู้เป็นตรงไหน (ก็ไม่เก่งนี่หว่า mellow.gif )

ผมก็เข้ามา ติดโปรแกรม ลงเกมส์แต่ จะมี่ช่วงที่เปิด Mycomputter มันชอบค้างจนต้องกด Alt+Ctrl+Delete

blink.gif มันชักค้างบ่อยขึ้น ก่อนเป็นมันก็ปกติ ทำงานได้ดีเยี่ยมไม่มีกระตุ??
?ค้าง

แต่หลังเป็น มันตุกๆ เล่นเกมส์อืดๆ เข้าอะไรก็ ช้าลง เล่นเกมส์ ตรงไหนไม่ Lag ก็ดัน lag

ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

Windown : Xp 2002 Service pack 2

Computter : Intel®

Pentium® D CPU 3.00 GHz

3.00 GHz. 3.00 GB of Ram

การ์จอ Geforec 7600 GT
krnth
ไวรัส ทำให้คอมพ์ช้า ทางที่ดี ฟอแมตแร้วลงวินโดรว์ใหม่จะด??
?ก่านะ
vita_cso
ตามนันเลยคับ Windown มีปัญหาแล้วคับ

เพราะสเปกเครื่องสูงพอดู อาการแบบนี้ ลง Windown ใหม่เลยท่าน
UmOoN
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(vita_cso @ 19/02/2009, 00:46) *
ตามนันเลยคับ Windown มีปัญหาแล้วคับ

เพราะสเปกเครื่องสูงพอดู อาการแบบนี้ ลง Windown ใหม่เลยท่าน

-*- ผมก็ คิดว่าเป็นที่ windown เหมือนกัน แต่ ไวรัสคงไม่ใช่เพราะเอาตัวแส??
?ล มา 3 ยี่ห้อ มาแสกนหมดแล้ว laugh.gif

ช่วยแนะนำหน่อย ว่าคอมอย่างผม ติดอะไรดี ไม่อาววิสต้า แต่ core I7 น่า สนกะลังหา แผ่นก๊อบอยู่ laugh.gif
4827777
ลงใหม่ ครับ ขอแนะนำ เพราะอาจ จาโดนไว้รัส หรือ โทจันก้อ ได้ครับ

ไม่งั้น วินโดด้ อาจเกิดมีปันหา เลย ทำให้ใช่งานไม่ได้

ลงใหม่เลย ครับ วิธีแก้ง่ายสุด
check2374
วินโด 95 เจ๋งไปเลย

UmOoN
แถม อีก หน่อย ไม ทำ ไม ไม่มี เสียงอะ มีไดร์เวอร์ แต่ไม่มีเสียง
brite2537
รองใช้โปรแกรมนี้ดู

1.
http://www.ziddu.com/download/2503560/Erro..._3.8.3.rar.html

น่าจะได้นะ

เครื่องผม
core 2 2.66

4 gb

32 bit

ตอนลงวินดให้ดครเร็วมาสักพั??
?เริ่มออกลาย

หาโปรแกรมใช้ปุ๊บ เร็วเหมือนเดิม
UmOoN
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(brite2537 @ 21/02/2009, 19:55) *
รองใช้โปรแกรมนี้ดู

1.
http://www.ziddu.com/download/2503560/Erro..._3.8.3.rar.html

น่าจะได้นะ

เครื่องผม
core 2 2.66

4 gb

32 bit

ตอนลงวินดให้ดครเร็วมาสักพั??
?เริ่มออกลาย

หาโปรแกรมใช้ปุ๊บ เร็วเหมือนเดิม

ใจ จ้า ผม

Ghost ไป และ รำคาร อืมๆ แต่ก็ เก็บไว้ เพื่อเปนอีก happy.gif
brite2537
นายใช้ได้ยังท้ามีปัญหาก็มา??
?พสในนี้นะอิอิ
UmOoN
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(brite2537 @ 22/02/2009, 10:37) *
นายใช้ได้ยังท้ามีปัญหาก็มา??
?พสในนี้นะอิอิ

blink.gif พูดเป็น ลางว่าคอมผม จะ เจ๊งอีก laugh.gif
brite2537
555+เอาน่า
UmOoN
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(brite2537 @ 22/02/2009, 20:19) *
555+เอาน่า

blink.gif โอ ตอนแรก น้อง ผมมันก็ทัก ว่าเล่นมากเดวค อม พัง ท่าน มาทัก อีก เดวก็ได้เป็น อีก T_T
brite2537
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(UmOoN @ 22/02/2009, 20:42) *
blink.gif โอ ตอนแรก น้อง ผมมันก็ทัก ว่าเล่นมากเดวค อม พัง ท่าน มาทัก อีก เดวก็ได้เป็น อีก T_T

55+

ไม่พังง่ายๆๆหลอก
UmOoN
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(brite2537 @ 23/02/2009, 07:07) *
55+

ไม่พังง่ายๆๆหลอก

laugh.gif 55+

ผมซื้อ คอมมา 6 เดือน การ์ดจอ+เมนบอร์ด พัง 55+ ไม่พัง ง่ายๆ หรอก blink.gif
brite2537
ผมว่านะคุยหัน2คนอะนาย555+
MeLceDez
ซื้อคอมใหม่ครับ.. 555 อ่านะ

เป็นเพราะไวรัสครับ แต่จำไม่ได้ว่าชื่ออะไร ที่ร้านผมเจอบ่อยเหมือนกันค??
?ับ

ทางที่ดีที่สุดคือลงวินโดว์??
?หม่ครับ.. แล้วให้ลงเปลี่ยนฐานข้อมูลด??
?วยหล่ะครับ

คือ.. ถ้าตอนนี้เป็น NTFS ก็ให้ลงใหม่เป็น FAT ครับ

มันจะทำการเปลี่ยนฐานข้อมูล ทำให้ไวรัสอยู่ไม่ได้ครับ ^^

อ้อ.. ก่อนลงวินโดว์อย่างลืมเก็บข??
?อมูลที่สำคัญไว้ด้วยหล่ะครั??
? เด๋วจะเป็นเหมือนผม 555+
yutnaruk
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(MeLceDez @ 23/02/2009, 23:00) *
ซื้อคอมใหม่ครับ.. 555 อ่านะ

เป็นเพราะไวรัสครับ แต่จำไม่ได้ว่าชื่ออะไร ที่ร้านผมเจอบ่อยเหมือนกันค??
?ับ

ทางที่ดีที่สุดคือลงวินโดว์??
?หม่ครับ.. แล้วให้ลงเปลี่ยนฐานข้อมูลด??
?วยหล่ะครับ

คือ.. ถ้าตอนนี้เป็น NTFS ก็ให้ลงใหม่เป็น FAT ครับ

มันจะทำการเปลี่ยนฐานข้อมูล ทำให้ไวรัสอยู่ไม่ได้ครับ ^^

อ้อ.. ก่อนลงวินโดว์อย่างลืมเก็บข??
?อมูลที่สำคัญไว้ด้วยหล่ะครั??
? เด๋วจะเป็นเหมือนผม 555+

เสริม rolleyes.gif การเก็บข้อมูลควรเก็บไว้ในไ??
?ร์ที่เราไม่ได้ลงวินโดว์
เช่นถ้าลงวินโดว์ในไดร์ C:/ เราก็ควรเก็บข้อมูลในไดร์ D:/ คับ
KissMyAUM
แนะนำ หาแผ่นลง วินโด้ใหม่อะครับ
แนะนำให้ใช้ 2003 วินโด้นี้ดีละครับท่าเราไม่??
?ันยาโปรแกรมบ้าๆ บอๆมาใส่เครื่องอะนะ
แต่2003 มันดีจริงๆครับผมรับประกัน
UmOoN
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(KissMyAUM @ 01/03/2009, 13:04) *
แนะนำ หาแผ่นลง วินโด้ใหม่อะครับ
แนะนำให้ใช้ 2003 วินโด้นี้ดีละครับท่าเราไม่??
?ันยาโปรแกรมบ้าๆ บอๆมาใส่เครื่องอะนะ
แต่2003 มันดีจริงๆครับผมรับประกัน

2002 อะครับ ที่บ้านก็ไม่มีปัญหา เล่น CycSis โหมด ทุกอย่าง ระดังสูงยังไม่กระตุก ohmy.gif
นี่คือ lo-fi version ของเนื้อหาทั้งหมด เพื่อดูเวอร์ชั่นเต็มที่มีข้อมูลครบทุกอย่าง การจัดรูปแบบและภาพ โปรดคลิกที่นี่.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.