ช่วยเหลือ - ค้นหา - สมาชิก - ปฏิทิน
เวอร์ชั่นเต็ม: การเซตให้เวลพุ่งสำหรับเวล 60+ คับ
นครไทยเกมส์เน็ตเวร์ค > เกมส์โยวกัง > สายอาชีพนินจา
หน้า: 1, 2, 3, 4
Tokuro
การเซตอันนี้ ไว้สำปรับเวล 60 นะครับ จะไวมาก

เมื่อเวล 60 แล้ว เปลี่ยนเป็น คลาส3 แล้ว ให้เข้าเกมส์ไปเปิดสกิล บัพ "พลังคลื่นบุปผา"

ปล. สกิล "พลังคลื่นบุปผา" เป็นสกิลบัพ แต่ถ้าใส่ ในช่อง Buff จะใช้งานไม่ได้ จึงต้องนำไปใส่ที่ช่อง Attack แทนครับ

จากนั้นให้ออกเกมส์แล้วเข้าด้วยบอท เซตค่าตามนี้ ครับ ( ใช้วิชาโจมตี 2 ให้ใส่ 90 หรือ 95 ก็ได้ครับ ที่เหลือ ตามรูปเลย)

ปล. สกิลโจมตีที่ 2 ไม่ต้องใส่ ตามผมก็ได้นะครับ ให้ใส่สกิล เวล 45 / 64 / 74 / 84 / 94 / 104 ก็ได้ครับ ตามสกิลที่ท่านมี

คำอธิบาย :: การเซตค่าบอทนินจา แบบ นี้ คือ การเซตให้บอทใช้ ท่า "พลังคลื่นบุปผา" กับมอนเตอร์ เพื่อที่จะได้มี ลูกแก้ว ไว้ใช้ สำหรับสกิล เวล 45 / 64 / 74 / 84 / 94 / 104 โดยไม่ต้องกลัวว่าลูกแก้วจะหมด จะทำให้มอเตอร์ตายไว้ พลังป้องกันลดตลอดเวลา

ถ้าไปซ้ำกับของใคร ที่เคยตั่งกระทู้แบบนี้ แล้ว ผมก็ ขออภัยด้วยครับ

แก้ไขใหม่ 7/04/52 เวลา 17.43 น. ดี 100% มอนตายทันที ที่ลอดแสดงเลือดเป็น 0%

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

มาเพิ่ม วิธีเซต แบบใหม่ เพิ่มอีกครับ วิธีก็คล้ายๆ กัน จะดีแค่ว่า ไม่ต้องใช้สกิล "พลังคลื่นบุปผา" กับมอนทุกตัวคับ

(อันนี้ สำหรับ สาบหลบ "ใส่ชุดหลบ ไม่ใช่ ชุดป้องกัน")

ขั้นตอนที่1 ตามรูปเลยคับ

มันก็คงไม่เปลือง ยาซักเท่าไร นะครับ

ขั้นตอนที่2 ตามรูปเลยคับ

ปล. การเซตแบบนี้ จะเป็นการใช้ สกิล "พลังคลื่นบุปผา" ตอนที่เราโดน โจมตี แล้วเลือดลด คับ

เพิ่มข้อมูล วันที่ 24 มิถุนายน 2552 เวลา 03.22 น.
deramouz
อ่อขอบคุณมากคับ..
sunzaa
ขอบคุณจร้า
OnLyLove2
ขอบคุณคร้าบบบ

แต่นิน

ผมปั้นใหม่ๆๆ

เพิ่ง 21เอง

อิอิ
andrew55
ดีๆๆ
armkpband
เวลยาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
momonumz
ใจจ้าเป็นประโยชน์มาก
RECCA
สุ สุ สุ สุ ...... สุโค่ย

Sukoi
parkindo
สุดยอด
RESCUE28
ใจจ้า
iNTelliGeNT
เยี่ยมคับ ปักหมุดด้วย อิอิ^^
BooSNo
ขอบคุณครับที่ นำมาบอก งิ

จัยจ้า
varietino
อืมๆ จะได้นำไปใช้
zamosnas002
ขอบคูนมากจ้า
Boat Kung
ขอบคุงคับ นินผมเวล 38 เองง่า
XXXxxXXX
ใจครับๆๆ
wacharachai
thxคับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ??
?

ดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
saengauthai
........
ROLLA
คุง คับ ^ ^
ManMath
ถามหน่อยครับ ว่าทำไมต้องกำหนดสกิลเป็น สกิลของเลเวล 45 / 64 / 74 / 84 / 94 / 104 หละครับ

พวกสกิลเลเวลอื่นจะเอามาใช้??
?ด้รึเปล่าเอ่ย
kong1324
ขอบคุณครับ
นักรบขย่มเต้า
ขอบคุณงับ
P_C_P
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(ManMath @ 08/04/2009, 01:29) *
ถามหน่อยครับ ว่าทำไมต้องกำหนดสกิลเป็น สกิลของเลเวล 45 / 64 / 74 / 84 / 94 / 104 หละครับ

เพราะว่าสกิลเวลนี้เวลาใช้แ??
?้วมอนจะติดสถานะครับ

พลังป้องกันลด เลือดไหล ติดพิษ ไรประมาณนี้อ่ะครับ

แล้วมอนจะตายไวกว่าเดิมเยอะ??
?ลยครับ
Tokuro
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(ManMath @ 08/04/2009, 01:29) *

ใช้ได้ทุกสกิลครับ ว่าคุณต้องการใช้สกิลอะไร แต่ที่แนะนำให้ใช้สกิล 45 / 64 / 74 / 84 / 94 / 104 คือ ผลของสกิล

สกิลเวล 45 = ลดพลังป้องกันเป้าหมาย 7%, เลือดไหลระดับ 2 โอกาสสร้างความเสียหาย 7%ของดาเมจ
สกิลเวล 64= ลดพลังป้องกันเป้าหมาย 10%, เลือดไหลระดับ 2 โอกาสสร้างความเสียหาย 9%
สกิลเวล 74 = ลดพลังป้องกันเป้าหมาย 15%, เลือดไหลระดับ 4 โอกาสสร้างความเสียหาย 11%
สกิลเวล 84 = ลดพลังป้องกันเป้าหมาย 20%, เลือดไหลระดับ 5 โอกาสสร้างความเสียหาย 13%
สกิลเวล 94 = ลดพลังป้องกันเป้าหมาย 25%, เลือดไหลระดับ 6 โอกาสสร้างความเสียหาย 15%
สกิลเวล 104 = ลดพลังป้องกันเป้าหมาย 30%, เลือดไหลระดับ 7 โอกาสสร้างความเสียหาย 20%

จะลดพลังป้องกันของมอนเตอร์??
?รับ เลยทำให้ การโจมตี ธรรมดา จะแรงขึ้นนะครับ
ManMath
อ๋อออ เข้าใจและครับ ขอบคุณมากๆ อิอิ

ลืมเรื่องนี้ไปสนิทเลย นึกว่าเอาตีแรงอย่างเดียว laugh.gif
Yulgang Exchange
แจ๋วมากท่าน

เอาไป 5 กระโหลก laugh.gif laugh.gif laugh.gif
nos
ดีมากเลยครับ ขอบคุณมากครับ
FreZ'zeR |ll|
^_____________________^!!
MiNiz
ขอบคุณนะค๊า บ บบ บ บบบบ บ บ บ บ wink.gif
paradorn
ค่าพิชิตไม่พอ ใครมีขอมั่งจิ
openox
นินผม 100 ละใช้เวลาบอท 45 วัน

สำหรับผมนะ กว่าจะใช้ท่าลดป้องกันก็ปาไ??
?เวล 74 เพราะก่อนหน้านี้ไม่ต้องใช้

เพราะว่าตีธรรมดาเรวกว่ามาร??
?ใช้ท่า ดูจาก exp/ชม.

รอ 74 ใช้ทีเดียว และก็ไม่ต้องใช้คลื่นบุปผาด??
?วย เพราะระหว่างตีก็ได้ลูกนึงแ??
?้ว

ซึ่งเซ็ตตาม จขกท. จะทำให้เวลช้าลงและได้ exp ช้าลงอีก 20%

ทดสอบหมดแล้วคับ

45 วัน เวล 100 อยากรุ้เทคนิคแอดมาสอบถามได??
?ไม่งกความรู้

supermassive_black_hole@windowslive.com
bas007
สำหรับสายวิชาใช่ม่ะ
KIDKUNG
แจ่มมากครับ อย่างงี้ติดสถานะ ชัวร์
MaxZa3344
เวล 60 70 80 90 เก็บไหนที่ไม่โดนเบน
samartda
ขอบคุณครับ
Antoni
ขอบคุงครับ rolleyes.gif rolleyes.gif
satit
ขอบคุงงับ
yamahamiozr
แจ่มไปเลยครับ
•๏PuPuKunG๏•
ขอบคุนอีกครั้งก๊าบ ^^"

(แนะนำแนวทางการเล่นนินจา ที่ควรรู้) ^^"

Class 1-3

ปราณ = ร่ายรำ 20 / คชสาร 20 / วายุท่องนภา 20 / จิตรวมสมาธิ 20 / จิตวายุพิโรธ 20 / พิษผงกระจาย 20

อาวุธ = ออฟโจมตี 15*4+ อะรัยก้ได้ (นินจามีปราน จิตรวมสมาธิ ถ้าออฟมีดโจมตี จะแรงกว่ามีดออฟรุนแรง และจะช่วยเพิ่มความแรงในการ??
?ิดสถานะเลือดไหล)

ธาตุ = พิษ (พิษ จะช่วยเพิ่มความแรงในการติด??
?ถานะ)

ยุทธภัณฑ์ = ออฟหลบ 10*4+ อะรัยก้ได้ (นินจาสายหลบไม่เน้นไปทางถึก แต่ถ้าถึกหน่อยก้ดีจะได้โดน??
?บาขึ้น)

ปล. ควรแบ่งเวลาเรียน และการเล่นเกมส์ไห้เหมาะสม ^^"

bluestee
ใจมากจ๊ะ
kambang
แจ่มจิงงง
andrew55
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(Tokuro @ 07/04/2009, 03:58) *
การเซตอันนี้ ไว้สำปรับเวล 60 นะครับ จะไวมาก

เมื่อเวล 60 แล้ว เปลี่ยนเป็น คลาส3 แล้ว ให้เข้าเกมส์ไปเปิดสกิล บัพ "พลังคลื่นบุปผา"

ปล. สกิล "พลังคลื่นบุปผา" เป็นสกิลบัพ แต่ถ้าใส่ ในช่อง Buff จะใช้งานไม่ได้ จึงต้องนำไปใส่ที่ช่อง Attack แทนครับ

จากนั้นให้ออกเกมส์แล้วเข้า??
?้วยบอท เซตค่าตามนี้ ครับ ( ใช้วิชาโจมตี 2 ให้ใส่ 90 หรือ 95 ก็ได้ครับ ที่เหลือ ตามรูปเลย)

ปล. สกิลโจมตีที่ 2 ไม่ต้องใส่ ตามผมก็ได้นะครับ ให้ใส่สกิล เวล 45 / 64 / 74 / 84 / 94 / 104 ก็ได้ครับ ตามสกิลที่ท่านมี

คำอธิบาย :: การเซตค่าบอทนินจา แบบ นี้ คือ การเซตให้บอทใช้ ท่า "พลังคลื่นบุปผา" กับมอนเตอร์ เพื่อที่จะได้มี ลูกแก้ว ไว้ใช้ สำหรับสกิล เวล 45 / 64 / 74 / 84 / 94 / 104 โดยไม่ต้องกลัวว่าลูกแก้วจะ??
?มด จะทำให้มอเตอร์ตายไว้ พลังป้องกันลดตลอดเวลา

ถ้าไปซ้ำกับของใคร ที่เคยตั่งกระทู้แบบนี้ แล้ว ผมก็ ขออภัยด้วยครับ

แก้ไขใหม่ 7/04/52 เวลา 17.43 น. ดี 100% มอนตายทันที ที่ลอดแสดงเลือดเป็น 0%
sainee
ไอ้นายเซียนยาดองนี่จะอะไรน??
?กหนา เหนก้อปทุกกระทู้
เปนใรมากป่าวนาย
mobster07
ขอบคุณครับ เดี๋ยวไปลองดู
photoscalendar
ขอบคุณครับ
yamahamiozr
ขอบคุนมากๆๆตรับ
จoมโจsKiD
ไวมากมายครับฟันธง พิษผงเตมนี่ไวมากอยู่นาน สุดยอดเจงๆ นินินินินินิ
jukrich
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(Tokuro @ 07/04/2009, 03:58) *

จากนั้นให้ออกเกมส์แล้วเข้า??
?้วยบอท เซตค่าตามนี้ ครับ ( ใช้วิชาโจมตี 2 ให้ใส่ 90 หรือ 95 ก็ได้ครับ ที่เหลือ ตามรูปเลย)

คำอธิบาย :: การเซตค่าบอทนินจา แบบ นี้ คือ การเซตให้บอทใช้ ท่า "พลังคลื่นบุปผา" กับมอนเตอร์ เพื่อที่จะได้มี ลูกแก้ว ไว้ใช้ สำหรับสกิล เวล 45 / 64 / 74 / 84 / 94 / 104 โดยไม่ต้องกลัวว่าลูกแก้วจะ??
?มด จะทำให้มอเตอร์ตายไว้ พลังป้องกันลดตลอดเวลา

ผมก็ตั้งแบบนี้แต่ว่าผมยังไ??
?่ถึงเวล60

ผมจะใช้ท่าเปิดแบบคุณแหละท่??
?45 ถ้ายังไม่ถึงเวล45 ใส่ท่าไรก็ได้
และผมจะต้องมีท่าปิด โดยใส่ค่าไวไท่ช่องโจมตี3 ใส่5ครับ เพราะผมจะเจอแบบตีพลังหมดแต??
?ไม่ตาย เลยตั้งใส่ท่านะครับ ทำให้ไวขึ้นกว่าเดิม
ลองกันดูครับ
Acc
โอ้ว

Thx.
might000
laugh.gifขอบคุณครับ มีประโยชน์อย่างมากเลย laugh.gif laugh.gif laugh.gif
นี่คือ lo-fi version ของเนื้อหาทั้งหมด เพื่อดูเวอร์ชั่นเต็มที่มีข้อมูลครบทุกอย่าง การจัดรูปแบบและภาพ โปรดคลิกที่นี่.
Invision Power Board © 2001-2020 Invision Power Services, Inc.