ช่วยเหลือ - ค้นหา - สมาชิก - ปฏิทิน
เวอร์ชั่นเต็ม: ถ้า HDD ไหม้ทำไงดีครับ
นครไทยเกมส์เน็ตเวร์ค > เรื่องทั่วไป/อื่น ๆ > คุยเฟื่องเรื่องทั่วไป
DEK-MUN.COM
พอดีว่าผมซื้อ SSD มาใส่ แล้วถอด ตัวเก่าออกซึ่งมันเป็น SATA สงวินโด้ไรเสร็จสับ
แล้วเปิดเครื่องเรียบร้อยแล้วกำลังต่อไอ้ SATA เข้ากับ USB แต่ก็เริ่มเข้เกียจ
ก็เลยไม่นำสายไฟของมันใส่เจอสายไฟของเครื่องดึงมาใส่ เครื่องก็ดับพึบ -*- เหม็นๆ
ตายแน่ๆ

HDD มันก็มีกล่นไหม้ๆ ไม่มีเสียงแผ่นข้างในหมุน จะทำอย่างไรดีครับ ฮิๆ
SSD ไม่เป็นไรคนะครับ
ลองเอาสายไฟของยูเอสบีเสียบก็ไม่ติด -*-
Spartar2012
ถ้าไม่มีร่องรอยของการไหม้ ก็ส่งเคลมครับ(ถ้าเหลือประกัน) หากมีร่องรอยก็หาร้านแต่งหน้าศพก่อนค่อยเคลม
ถ้าหนักจริงๆ ก็ต้องทำใจ - -
DEK-MUN.COM
หมายถึงว่า จะเอาข้อมูลออกมาได้ไหมครับ -*-
beerzaf6
ถ้าอยู่ในช่วงประกัน
ก็ของเคลมก่อนนะครับ
vanzboy
น่า กลัว *0*
[<{HK}>]
ถ้าพวกซีเนอร์ไหม้เอาหัวแร้งจิ้มออกแล้วลองเสียบใหม่ กับเครื่องอื่น ต้องไม่ใช้ ฮาร์ดดิสตัวที่ไหม้ในการบูต( บ้างรุ่นสามารถเข้าไปเอาข้อมูลออกมาได้ )
ถ้าเสียบแล้วไม่ขึ้นก็หาฮาร์ดดิสที่รุ่นเดียวกัน โมเดลเดียวกันมาเปลี่ยนแผงวงจร ก็สามารถเข้าไปเอาข้อมูลออกมาได้ครับ
sakza01
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE([MyHK.To.You] @ 17/02/2010, 01:30) *
ถ้าพวกซีเนอร์ไหม้เอาหัวแร้งจิ้มออกแล้วลองเสียบใหม่ กับเครื่องอื่น ต้องไม่ใช้ ฮาร์ดดิสตัวที่ไหม้ในการบูต( บ้างรุ่นสามารถเข้าไปเอาข้อมูลออกมาได้ )
ถ้าเสียบแล้วไม่ขึ้นก็หาฮาร์ดดิสที่รุ่นเดียวกัน โมเดลเดียวกันมาเปลี่ยนแผงวงจร ก็สามารถเข้าไปเอาข้อมูลออกมาได้ครับ

แทนเซียนจาก โอเวอร์คล็อกโซน มาบอกเลยนะเนี่ย

- -* ปัญหาอยู่ที่ว่าจะทำได้ไหม เหอๆ ถ้าไม่มีประสบการณ์คงทำเองยาก
UmOoN
^^

555

ไม่รู้ ๆ
nonza135555

ดูแล้วจะรู้เอง
นักรบดำ
ทิ้งน้ำ
duy_2
เอาไป ศูนย์กู้ข้อมูลสิ แพงหน่อยนะ รู้สึก เริ่มที่ 6,500 บ./200G แล้วถ้ามากกว่านั้น จะคิดเพิ่ม
communicat
ถ้าไหม้มองเห็นจุดที่ไหม้น่าจะเครมยาก แนะนำเปลี่ยนบอร์ดที่ติดฮาดดิส หาของเก่าที่เหมือนกันมาเปลี่ยน
นี่คือ lo-fi version ของเนื้อหาทั้งหมด เพื่อดูเวอร์ชั่นเต็มที่มีข้อมูลครบทุกอย่าง การจัดรูปแบบและภาพ โปรดคลิกที่นี่.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.