ช่วยเหลือ - ค้นหา - สมาชิก - ปฏิทิน
เวอร์ชั่นเต็ม: ดาบคราส 3 .....พิชิตจ้า
นครไทยเกมส์เน็ตเวร์ค > เกมส์โยวกัง > สายอาชีพนักดาบ
หน้า: 1, 2
Chertpong987
หวะดีคับผม เล่นดาบคราส 3 เซิฟพิชิตนะคับ
ตัวชื่อ ๏BlueZone๏ อิอิ+

สงสัยอาไรเกี่ยวกับดาบก็ถามผมได้น้าคับ

เมลผมนะ Lord_oishii@windowslive.com

บางคนคงรู้จักผมนะ 555+
teerazak001
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(Chertpong987 @ 09/03/2010, 13:34) *
หวะดีคับผม เล่นดาบคราส 3 เซิฟพิชิตนะคับ

สงสัยอาไรเกี่ยวกับดาบก็ถามผมได้น้าคับ

เมลผมนะ Lord_oishii@windowslive.com

สงสัยว่า นายเอาชื่อตัวล่ะครมาโพสในทู้ YGL ไม่กลัวได้ตั๋วไปเที่ยวเกาหลีฟรีหรือไงน้อออ ...
กำ ลืม ว่ะ

แต่มะเปนไร ผมไม่ได้บอทนี่นา *-*
bas007
เดวถามดีมั้ยน้า ((ล้อเล่ง))
mikeza
จำได้ๆ
ถือแผ่+9
งุงิ
ง่า นายใครอ่ะ ตัวชื่อไรเหรออ อ
mikeza
กินแมวงิ
GodLik€
ถามหน่อยครับ
บอทดาบใช้สกิลหมู่ยังไง -0-
ก็เลือกสกิลโจมตีที่จะใช้ เปนสกิลหมู่ไงคับ แต่จะใช้สกิลหมู่ได้มอนต้องมาตีเราก่อนนะ แล้วจะให้ดีนายต้องเลือกที่ที่มีมอนเยอะ ๆ อ่ะ และนายต้องถึกด้วย บอทแหล่ม *-*
mas
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(mikeza @ 10/03/2010, 12:59) *
กินแมวงิ

*0*
jozaav67
ดี ยีน พี่โจ้เอง
802442878
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(Chertpong987 @ 09/03/2010, 13:34) *

ไงวะไอ้ยีน

กุกอล์ฟเอง

555+
GodLik€
อยากถามว่าดาบทอป3ราคาเท่าไรคับ*0*
ดีคับ พี่โจ้ ไอ้สัสกอล์ฟ 5555
เงียบเหงา
bigmaei99
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE

ว่างๆๆจะลองไปแจม สงครามc3ด้วย อิอิอิ
bigmaei99
ผมถามไรอย่างนะ ถ้าคุณตอบได้คุณคือเซียนดาบตัวจริงผมจะนับถือเลย

ผมสมุมตินะ ผมมีสังหาร วิ120+6 ไฟ7 ผมควรใส่ไรดีถึงจะแรง

1.อาวุธทะเล+โจมตี ป้องกัน 40 +หญ้าเงิน

2.หยกแดง+หญ้าเงิน

3.กดรุ้ง+หญ้าเงิน

ตอบมาเลยครับ ถูกผิดค่อยว่ากัน

ส่วนคำถามนี่ นักดาบหลายคนยังเกี่ยงกันไม่เลิก ตอบได้ช่วยตอบ ผมเองก็ไม่เข้าใจ

เล่นจนดาบC5ละ 5555+

ทำไมสกิลวิชากระบวนท่าดาบ 91-94 ความแรงถึงไม่แตกต่างกัน

บ่างที่94 = 2850
บ่างที่91 = 3100

ตอบหน่อย แต่ผมมีคำตอบในใจผมอยู่แล้วแค่รอความคิดเห็นของคุณ

^^ ขอบคุณ งับ
ลูกหิน
ดาบคลาส3นี่ก็เก่งใช้ได้เนอะ
วันสุกร์เข้าสงครามมาตายไป3รอบเอง
เก็บได้49ศพ
เลเวล70นะ ถ้าเลเวล80จะเก็บได้เยอะกว่านี้ไหมนิ
เจ้าของกระทู้เวลไรหรอ
แล้วสงครามครั้งนึงนายเก็บได้เท่าไหร่ กดยาไรมั่ง
ตอบทีนะ
ผมเวล 79 คับ กดยาครบ สูตร (พันปี + ทิพย์ + หยกแดง)

ผมไม่เน้นค่าเยอะคับ เพราะผม ตีแต่พวก ออร่า โหด ๆ ตัวกาก ๆ ตีไปก็ตายอยู่ดีอ่ะ ไม่มันส์ ^^
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(bigmaei99 @ 11/04/2010, 07:49) *
ผมถามไรอย่างนะ ถ้าคุณตอบได้คุณคือเซียนดาบตัวจริงผมจะนับถือเลย

ผมสมุมตินะ ผมมีสังหาร วิ120+6 ไฟ7 ผมควรใส่ไรดีถึงจะแรง

1.อาวุธทะเล+โจมตี ป้องกัน 40 +หญ้าเงิน

2.หยกแดง+หญ้าเงิน

3.กดรุ้ง+หญ้าเงิน

ตอบมาเลยครับ ถูกผิดค่อยว่ากัน

ส่วนคำถามนี่ นักดาบหลายคนยังเกี่ยงกันไม่เลิก ตอบได้ช่วยตอบ ผมเองก็ไม่เข้าใจ

เล่นจนดาบC5ละ 5555+

ทำไมสกิลวิชากระบวนท่าดาบ 91-94 ความแรงถึงไม่แตกต่างกัน

บ่างที่94 = 2850
บ่างที่91 = 3100

ตอบหน่อย แต่ผมมีคำตอบในใจผมอยู่แล้วแค่รอความคิดเห็นของคุณ

^^ ขอบคุณ งับ

ที่คุณใช้ สกิล 91 กับ 94 มันแรง ๆ กันนะคับ ก็เพราะ

ดาบคราส 4 มันมี 3 ปราณที่สามารถติดได้ คือ
1.ปราณแท้โจมตี
2.ปราณทลายเกราะ
3.ปราณเงามืดสังหาร
แต่ปราณที่แสดงให้เราเห็นมี 2 ปราณนะคับ คือ
ปราณแท้โจมตี กับ ปราณเงามืดสังหาร

เช่น คุณใช้ สกิล 91 แล้วมันติดปราณแท้โจมตี ได้ 2000+
แล้ว คุณ สกิล 94 แล้วมันติด ปราณแท้โจมตีเหมือนกัน ได้ 2000+
หมายความว่า ตอนคุณใช้ สกิล 91 มานอาจติด 2 ปราณ คือ ปราณแท้โจมตี + ปราณทลายเกราะ
แล้ว ตอนคุณใช้ สกิล94 มานติดปราณเดียวเลย คือ ปราณแท้โจมตี
ซึ่งปลายทลายเกราะ จะไม่แสดงให้เห็นคับ

ส่วนเรื่องกดยา อ่ะเหรอคับ ผมไม่แน่ใจเหมือนกัน
แต่ถ้าผมกดเข้าสงคราม ผมกด พันปี ทิพย์ หยกแดง อาวุธทะเลลึก ข้าวสวย คับ
bigmaei99
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE
ผมเวล 79 คับ กดยาครบ สูตร (พันปี + ทิพย์ + หยกแดง)

ผมไม่เน้นค่าเยอะคับ เพราะผม ตีแต่พวก ออร่า โหด ๆ ตัวกาก ๆ ตีไปก็ตายอยู่ดีอ่ะ ไม่มันส์ ^^

มีสงคราc3 คราสเดียวที่ผมไม่เคยเขาอะ อยากถามว่า ดาบ กะ บี่ ใครโหดกว่ากัน งิ

ขอคำแนะนำด้วยงับ ไม่เคยเข้าจริงๆๆ เข้าแต่ 2 4 5
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(bigmaei99 @ 11/04/2010, 18:12) *

มีสงคราc3 คราสเดียวที่ผมไม่เคยเขาอะ อยากถามว่า ดาบ กะ บี่ ใครโหดกว่ากัน งิ

ขอคำแนะนำด้วยงับ ไม่เคยเข้าจริงๆๆ เข้าแต่ 2 4 5

ในความคิดผมนะคับ จากที่เคยเล่นมา 2 อาชีพ ดาบคราส 3 เจอ บี่คราส 3 เวล 79 เท่ากัน ใส่ของเหมือนกัน

แต่ไม่กดยานะคับ บี่ แพ้ คับ แต่ดาบต้องใจเย็นหน่อย เพาะต้องรอ 2 ปราณ คือ ปราณแท้โจมตี กับ ปราณทลายเกาะ แต่บี่ กว่าจะตายก็ยากเหมือนกัน มีหลบ + ปราณครึ่ง
แต่ถ้าบี่ในสงครามก็เทพดีนะคับ สามารถเก็บได้เยอะกว่าดาบ เพราะกินยาครบ สกิลค่อนข้างแรง สกิลเร็วด้วย

บี่ = แรงเสมอต้นเสมอปลาย เช่น 1500 - 1600
ดาบ = เบาสุด และ แรงสุดในเวลาเดียวกัน เช่น 1200 - 1900
bigmaei99
ในความคิดผมนะคับ จากที่เคยเล่นมา 2 อาชีพ ดาบคราส 3 เจอ บี่คราส 3 เวล 79 เท่ากัน ใส่ของเหมือนกัน

แต่ไม่กดยานะคับ บี่ แพ้ คับ แต่ดาบต้องใจเย็นหน่อย เพาะต้องรอ 2 ปราณ คือ ปราณแท้โจมตี กับ ปราณทลายเกาะ แต่บี่ กว่าจะตายก็ยากเหมือนกัน มีหลบ + ปราณครึ่ง
แต่ถ้าบี่ในสงครามก็เทพดีนะคับ สามารถเก็บได้เยอะกว่าดาบ เพราะกินยาครบ สกิลค่อนข้างแรง สกิลเร็วด้วย

บี่ = แรงเสมอต้นเสมอปลาย เช่น 1500 - 1600
ดาบ = เบาสุด และ แรงสุดในเวลาเดียวกัน เช่น 1200 - 1900
ถูกแล้วครับท่าน คนเล่นอาชีพนี่ต้องใจเย็นๆๆจริงๆๆ
สงสัย หรือ อยากถามอะไร ถามได้เลยนะคับ ยินดีให้คับปรึกษาคับ
assss
แนะนำที่เวลเร็วๆหน่อยครับ เวล 35-60 นี่เก็บที่ไหนหรอที่เร็วที่สุดและได้ของดีด้วย
สำหรับผมนะคับ
เวล 35 - 45 โจรไฟคับ

เวล 45 - 60 เสือชินมูอ่ะคับ

เวล 60 - 70 ถ้ำชั้น 1

เวล 70 - 80 ถ้ำชั้น 2 อ่ะคับ

ส่วนของที่ใช้

เซทเวล 30 8*4+5 ใช้ตั้งแต่ 30 ถึง 60

เซทเวล 60 8*4+5 ใช้ตั้งแต่ 60 ถึง 70

เซทเวล 70 8*4+5 ใช้ตั้งแต่ 70 ถึง 80

ส่วนวุดที่ใช้นะคับ

ดาบจันขาว 15*4+7 พิษ 8

ดาบแผ่ไพศาล 15*4+6 พิษ 10 คับ

ของเวลกาก ๆ งิ *-*
thelikit008
ผมเล่นพิชิต ครับ ใครขายเอ็ม มั้งอ่ะครับ แอดที thelikit2499@hotmail.com
kagurazaka
เวล40 อธรรม บอทตรงไหนดี
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(kagurazaka @ 17/04/2010, 10:22) *
เวล40 อธรรม บอทตรงไหนดี

แมวหน้าเมืองอ่าคับ

55 ล้อเล่นคับ

เวล 40 ก็ลุยดันชั้น 1 พอคับ หอไร้ฟ้าอ่ะ
428136
อืม อ่านะ
boyzanarak

บางคนคงรู้จักผมนะ 555+ tongue.gif tongue.gif
kos
หากดาบปล่อยบอกใช้โจรวิชากับตีธรรมาอันไหนดีกว่ากันครับ
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(kos @ 18/04/2010, 23:14) *
หากดาบปล่อยบอกใช้โจรวิชากับตีธรรมาอันไหนดีกว่ากันครับ

ถ้าเป็นเวลต่ำ ๆ เวล 10 - 60 แนะนำเป็นโจมตีด้วยวิชานะคับ (ถึงแม้จะมีท่าอาจารย์ก็เหอะ)

เวล 60 - 80 น่าจะบอทวิชานะคับ เพราะสกิลของอาจารย์ ของคราส 3 แรงพอสมควรคับ
andromida
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(boyzanarak @ 18/04/2010, 13:08) *

บางคนคงรู้จักผมนะ 555+ tongue.gif tongue.gif

นี่ครับ ท่านนี้ คือไอด้อล ของผม

คริ ๆ

อยากจะถามว่า ดาบของคุน ใช้ 31*4 หรือ 25*4 หรอครับ

ปาดแรง จริงๆ

แล้ว จะถามว่า แผ่ 25*4 +8 ไฟ 5+

ประมานเท่าไหร่หรอครับ

ขอบคุนล่วงหน้าครับ

^
^
^
สงครามทุกที ทำมะ แพ้ทุกที แต่ สังหาร โหดครับ
newnewnew39
ผมตอบแทนเขามี2อันครับ
อันแลกล่ำค่า100+9ไฟ10วิน5
อันที่2 31*4+8(ยังทำมะเสดครับ)
andromida
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(newnewnew39 @ 06/05/2010, 12:32) *
อันที่2 31*4+8(ยังทำมะเสดครับ)

แล้ว เค้าใช้แบบไหนอะ

พอรุ้ ราคา แผ่ 100+8 มะครับ
PM123
-*-
mikeza
ใครเล่นดาบต้องหาแว่นสายตาให้มันใส่ครับ
อิอิ
ดาบโคตรตาถั่ว
ตีนินจาที กว่าจะตีโดน เกือบ 10 ครั้ง
555+ดาบตาถั่วจริงๆ
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(mikeza @ 06/05/2010, 14:25) *
ใครเล่นดาบต้องหาแว่นสายตาให้มันใส่ครับ
อิอิ
ดาบโคตรตาถั่ว
ตีนินจาที กว่าจะตีโดน เกือบ 10 ครั้ง
555+ดาบตาถั่วจริงๆ

ไงอ้า ไงพักพวก ไม่เจอนานเลยว่ะ

เหอะ ๆ มาว่าดาบตาถั่ว โดนปราณมาครบ + คลั่ง แล้วจะร้องมะออก

555+
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(andromida @ 06/05/2010, 12:38) *
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(newnewnew39 @ 06/05/2010, 12:32) *

แล้ว เค้าใช้แบบไหนอะ

พอรุ้ ราคา แผ่ 100+8 มะครับ

แผ่ 100+8 ก็ 1500-1600 อ่ะคับ ไม่เกินนี้

อ๊าก ไอ้นิว เงียบ ๆ ดิ วะ T^T
ปิด ฉากสุดซึ้ง ผมคงไปลานไม่ได้อีกแล้วคับ มีเรื่องใหญ่ *0*

โอเค ผมยอมรับ ผมผิดคับ ผมไปตีเค้าก่อน ขอโทดจิง ๆ คับ

แต่สำหรับผม ไม่ได้เสียใจหรอกที่ไม่ได้ไปลานอ่ะ แต่เสียใจมาก ๆ ก็ไอ้ตรงที่

ผมเจองี้ คนในกิลผมบางคน BaByB๏๏m อ่ะ คงกลัวเสียชื่อกิลล่ะมั้ง เตะผมทันที

เค้าก็ทำถูกอ่ะนะ รักษาชื่อกิล T^T และ ผมก็รู้จักคนเยอะแยะนะคับ เพื่อนเยอะอ้ะ ประมาณนั้น แต่พอเจองี้ แต่ละทำเหมือนไม่รู้จักผม ยืนดูเฉย ๆ -*- นิ่งกันไปหมด ตอนนั้นผมรู้สึก อ้างว้าง เคว้งคว้ง มาก ๆ ไม่รู้จะทำไง ซึ้งใจสุด ๆ

แล้วบางคนนะ ผมก็ไม่รู้จักหรอก ไม่ได้ไปยุ่งไม่เคยไปทำอาไรเลยด้วย พอผมเจองี้ โอ้ !! ด่าผมซะงั้น ซ้ำเติม กระหน่ำกันเต็มที่ *0*

ตอนนี้ผมรู้ละ ทุก ๆ คนคิดไงกับผม

ไร้มิตรยามยาก
MAO
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(Chertpong987 @ 10/05/2010, 13:34) *
ปิด ฉากสุดซึ้ง ผมคงไปลานไม่ได้อีกแล้วคับ มีเรื่องใหญ่ *0*

โอเค ผมยอมรับ ผมผิดคับ ผมไปตีเค้าก่อน ขอโทดจิง ๆ คับ

แต่สำหรับผม ไม่ได้เสียใจหรอกที่ไม่ได้ไปลานอ่ะ แต่เสียใจมาก ๆ ก็ไอ้ตรงที่

ผมเจองี้ คนในกิลผมบางคน BaByB๏๏m อ่ะ คงกลัวเสียชื่อกิลล่ะมั้ง เตะผมทันที

เค้าก็ทำถูกอ่ะนะ รักษาชื่อกิล T^T และ ผมก็รู้จักคนเยอะแยะนะคับ เพื่อนเยอะอ้ะ ประมาณนั้น แต่พอเจองี้ แต่ละทำเหมือนไม่รู้จักผม ยืนดูเฉย ๆ -*- นิ่งกันไปหมด ตอนนั้นผมรู้สึก อ้างว้าง เคว้งคว้ง มาก ๆ ไม่รู้จะทำไง ซึ้งใจสุด ๆ

แล้วบางคนนะ ผมก็ไม่รู้จักหรอก ไม่ได้ไปยุ่งไม่เคยไปทำอาไรเลยด้วย พอผมเจองี้ โอ้ !! ด่าผมซะงั้น ซ้ำเติม กระหน่ำกันเต็มที่ *0*

ตอนนี้ผมรู้ละ ทุก ๆ คนคิดไงกับผม

เมื่อรู่ว่ายอมรับและแก้ไขความผิดนั้น ก็ถือว่าดีแล้วล่ะครับ

ว่าแต่อยู่ เซิฟไรน่ะครับ พิชิตเปล่า ทำมะดาได้ไปเวลไหมอ่ะครับ ไม่ค่อยเห็น

ผม 92 ประจำที่แมงม่วงนะครับ ไม่ได้ไปลานก็ไปเวลดีกว่างับ ป่ะๆ ไปม่วงกัน
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(MAO @ 10/05/2010, 13:53) *
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(Chertpong987 @ 10/05/2010, 13:34) *

เมื่อรู่ว่ายอมรับและแก้ไขความผิดนั้น ก็ถือว่าดีแล้วล่ะครับ

ว่าแต่อยู่ เซิฟไรน่ะครับ พิชิตเปล่า ทำมะดาได้ไปเวลไหมอ่ะครับ ไม่ค่อยเห็น

ผม 92 ประจำที่แมงม่วงนะครับ ไม่ได้ไปลานก็ไปเวลดีกว่างับ ป่ะๆ ไปม่วงกัน

ตัวนายชื่อไรอ่ะคับ *-*
beer235
ขอบคุณครับความารู้เยอะเลย555+
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(beer235 @ 11/05/2010, 16:49) *
ขอบคุณครับความารู้เยอะเลย555+

คับ เข้ามาดูมาอ่านกันเยอะ ๆ นะคับ

ยินดีช่วยเหลือ และให้คำปรึกษาคับ *-*
NooKaPing
ดีครับป๋ม พอดีเลยกำลังหาคนปรึกษาอยู่พอดีเลยครับ
ชื่อปิงนะครับ
ยินดีที่ได้รู้จักครับ

เด่วมาปัญหา ไว้จะมาถามนะครับ (แบบว่าเพิ่งเล่นอ่ะครับ)
chonlada
ไม่อยากจะซ้ำเติมหรอกนะคับ บูลโซน เเต่ผมเอาตัวเวล คลาส 2 3 ไปโดนนายตีทุกที

ผมก็ไม่เข้าใจว่าผมไปทามไรกะนายไว้ ไอ้จะบอกว่าเกรียนก้ะคงไม่ได้ เพราะที่ผมเอาเข้าไปมานคือตัวเก็บของ+ตัวหาของ

ไม่ได้ไปนสักเท่าไร เเละตัวหาของเนี่ยเวล 76 เสื้อ เวล30ออฟ 7 4 5 5+4 ที่เหลือ 50 8*4+4 จะไปทามไรคัยเขาคงไม่ได้

ไม่รู้ว่าไปทามไรนายไว้ไปทีไรโดนทุกที เเต่ช่างเถอะผมก้ะไม่ได้เล่นนานเเละ ยังไงก้ะขอให้เรื่องจบเร็วๆล่ะกานนะ
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(chonlada @ 18/05/2010, 14:20) *
ไม่อยากจะซ้ำเติมหรอกนะคับ บูลโซน เเต่ผมเอาตัวเวล คลาส 2 3 ไปโดนนายตีทุกที

ผมก็ไม่เข้าใจว่าผมไปทามไรกะนายไว้ ไอ้จะบอกว่าเกรียนก้ะคงไม่ได้ เพราะที่ผมเอาเข้าไปมานคือตัวเก็บของ+ตัวหาของ

ไม่ได้ไปนสักเท่าไร เเละตัวหาของเนี่ยเวล 76 เสื้อ เวล30ออฟ 7 4 5 5+4 ที่เหลือ 50 8*4+4 จะไปทามไรคัยเขาคงไม่ได้

ไม่รู้ว่าไปทามไรนายไว้ไปทีไรโดนทุกที เเต่ช่างเถอะผมก้ะไม่ได้เล่นนานเเละ ยังไงก้ะขอให้เรื่องจบเร็วๆล่ะกานนะ

ผมขอโทดละกันนะคับ
เงียบเหงา .....
นี่คือ lo-fi version ของเนื้อหาทั้งหมด เพื่อดูเวอร์ชั่นเต็มที่มีข้อมูลครบทุกอย่าง การจัดรูปแบบและภาพ โปรดคลิกที่นี่.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.