ช่วยเหลือ - ค้นหา - สมาชิก - ปฏิทิน
เวอร์ชั่นเต็ม: ในบอร์ดมีคนรักเพลงเพื่อชีวิตบ้างไหมครับ
นครไทยเกมส์เน็ตเวร์ค > เรื่องทั่วไป/อื่น ๆ > คุยเฟื่องเรื่องทั่วไป
เซมากุยิง
หากคุณเป็นคนรักเพลงแนวเพื่อชีวิต ชอบดูคอนเสิร์ตเพลงเพื่อชีวิต เก่าๆ เชิญเลยนะครับ http://tumdoekonthai.fws.cc/

^^

ฝากด้วยเน้อออ

กำลังหัดทำบอร์ดอยู่ใครที่เข้าไปแล้วบอร์ดผมขาดอะไรไปบ้างก็ช่วยกันแนะนำหน่อยนะครับ
DAtaPeeT
ผมว่ามีนะ ^^ ผมว่าเพลงเพื่อชีวิต ฟังแล้วก็เพาะดีนะครับ

แต่ถ้าถามว่าชอบที่สุด คงไม่ใช่ ^^ (สำหรับผมนะ)
เซมากุยิง
ขอบคุณนะครับที่แวะเข้ามากระทู้นี้

ถ้ายังไงก็เข้าไปดูบอร์ดผมได้นะครับ แล้วถ้ามีข้อเสนอแนะอะไรก็ช่วยแนะนำมาหน่อยนะครับ
คิดว่าหลายหัวย่อมดีกว่าหัวเดียว ใช่ไหมคนไทย
^^
tapvayu
ช่วยดันนะคับ คอเดียวกัน

ชอบมาก ถึง มากที่สุดละ สายคอทองแดง ไม่ฟังนี่กินเหล้าไม่ลง

เพลงในฮาดดิส เน่าพอดี เปิดในนี้ฟังเอาก็ได้

ขอบคุนมากมาย
เซมากุยิง
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(tapvayu @ 23/04/2010, 23:36) *
ช่วยดันนะคับ คอเดียวกัน

ชอบมาก ถึง มากที่สุดละ สายคอทองแดง ไม่ฟังนี่กินเหล้าไม่ลง

เพลงในฮาดดิส เน่าพอดี เปิดในนี้ฟังเอาก็ได้

ขอบคุนมากมาย

จริงดิ คอเดียวกันเลยป่ะครับเนี้ยสหาย
แล้วผมจะหาเพลงกับคอนเสริตเก่าๆมาลงเพิ่มนะครับ พอดีพึ่งเปิดวันแรก
อาเฮียหลี
ชอบ เพลง คนกับควาย ครับฟังแล้วขึ้นดี
tapvayu
เอา พี่ปู คำภีร์ ด้วยเน้อ
อยู่ตรงนี้ กะมือปืน
เซมากุยิง
ขอบคุณ สหายทุกท่านนะครับที่เข้ามาโพสและแนะนำเพลงเข้ามา เพลงที่แนะนำผมได้หามาลงเรียบร้อยแล้วนะครับ
ขอบคุณจากใจเลย ที่ยังมีคนสนใจเพลง ไทยๆ

แนะนำเข้ามาอีกได้นะครับ ผมจะหามาลงให้ทุกเพลงเลยนะครับ
จะแนะนำในกระทู้นี้ก็ได้นะครับ หรือแนะนำทางอร์ดของผมก็ได้นะครับ

อยากรู้จัง ATTEN ฟังเพลง แนวนี้ด้วยหรือป่าว
เอิ๊กๆ
babyonn
คอเดียวกัน ขอมาลีฮวนน่าเยอะ ๆ นะคะ คาราวาน คาราบาว น้าหมู ฯลฯ ชอบ ๆๆๆ

ขอบคุณที่ทำเว็บนี้..
tapvayu
ช่วยกันดันไว้ครับ อย่าให้ตกไป เสียดาย
ขอบคุณที่หาเพลง MV มาแบ่งกัน เด๋วนี้ค่อนค้างหายากละ
เซมากุยิง
ขอบคุณทุกท่านมากนะครับที่มาช่วยดันนะครับ

มาลีฮวนน่า กับพี่ ปู ผมจัดให้ตามคำขอแล้วเน้อ
แล้วจะหาเพลงเพราะๆมาลงให้ฟังกันอีกนะครับ

อยากได้เพลงไรก็แนะนำเข้ามาได้นะครับ ส่วนใครมีเพลงเพื่อชีวิต เพราะๆ ก็นำมาแบ่งบันก็ฟังแบ่งบันกันโหลดได้นะครับ
tapvayu
เอา วงรุ่นใหม่ มั่งก็แหวกแนวดีนะคับ
วง กางเกง ฟังแล้วก็ได้อารมณ์ เกือบทุกเพลง ฟังได้
ดันคับ ดัน ดัน
ขอบคุณที่จัดตามคำขอ
เซมากุยิง
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(tapvayu @ 05/05/2010, 12:34) *
เอา วงรุ่นใหม่ มั่งก็แหวกแนวดีนะคับ
วง กางเกง ฟังแล้วก็ได้อารมณ์ เกือบทุกเพลง ฟังได้
ดันคับ ดัน ดัน
ขอบคุณที่จัดตามคำขอ

ขอโทษที่อัพเพลงให้ช้าไปหน่อยนะครับ เนื่องจากงานยุ่งนิดหน่อย

แต่จะพยายามหาเพลงเพราะๆมาให้ฟังกันอีกนะครับ
ส่วนวงรุ่นใหม่ๆนี่ผมไม่ได้ฟังเลยอ่ะครับ ไงก็ช่วยแนะนำมานะครับ
kong1324
ผมฟัง เเล้วรักชาติเลย คับ laugh.gif
เซมากุยิง
ฟังแล้วรักชาตินี่ยังไงอยู่นะ
รักชาติอ่ะมันไม่จำเป็นต้องฟังเพลงก็ได้มันอยู่ในจิตใต้สำนึกของคนไทยครับ

ฮ่าๆๆๆ
communicat
ผมครับ คนใต้ คอเพื่อชีวิตอย่างแรง
เซมากุยิง
หึหึ กลับมาแล้ว ตอนนี้บอร์ดมีไรใหม่ๆเพี๊ยบ ฝากเพื่อนสมาชิกหลายๆท่านไปดูได้นะคับ

:]
naprachon
ชอบมากเลย ครับ พงษ์สิทธิ กับ คาราบาว

เพลง มันให้ข้อคิด กับ สะท้อนสังคมดีครับ
-ToonLoveModjung-
ohmy.gif ohmy.gif ohmy.gif
นี่คือ lo-fi version ของเนื้อหาทั้งหมด เพื่อดูเวอร์ชั่นเต็มที่มีข้อมูลครบทุกอย่าง การจัดรูปแบบและภาพ โปรดคลิกที่นี่.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.