ช่วยเหลือ - ค้นหา - สมาชิก - ปฏิทิน
เวอร์ชั่นเต็ม: สอนทำ trainer Game online offline
นครไทยเกมส์เน็ตเวร์ค > เรื่องทั่วไป/อื่น ๆ > คุยเฟื่องเรื่องทั่วไป
เซมากุยิง
ก่อนอื่นเลยนะครับเตรียมโปรแกรมก่อนเลย

game trainer studio 1.6.4 (( สำหรับจะทำ trainer ))

TSearch (( เฟ็กค่าและหาแอดเดทในเกมส์ ))

1. เปิดเกมส์ขึ้นมาก่อน จากนั้นก็เปิดโปรแกรม TSearch แล้วคลิกปุ่ม Open Process เพื่อเลือกชื่อเกมส์ที่ต้องการโกงค่าตัวเลขในเกมส์

2. ให้ท่านเข้าเกมที่ท่านต้องการจะโกง แล้วให้ท่านดู ค่าตัวเลขในเกม ที่ท่านจะโกงเช่น เล่นโยวกัง ในตัวมีตังอยู่ 1.2 เอ็ม
แล้วย้ายไปที่หน้าจอโปรแกรม TSearch คลิกปุ่มค้นหา (รูปแว่นขยาย) พิมพ์ตัวเลข 1200000 ลงไป แล้วคลิกปุ่ม OK โปรแกรมจะทำการค้นหาค่าที่มีตัวเลข 1200000 อยู่ด้วย เวลาการค้นหาจะช้าหรือเร็วขึ้นอยู่กับขนาดของเกมส์ที่อยู่ในหน่วยความจำ เครื่องนะครับ

3. เมื่อค้นหาค่าเริ่มต้นเสร็จแล้วในขั้นตอนที่ 2 ก็กลับมาในตัวเกมส์อีกครั้ง คราวนี้เข้าไปเปลี่ยนแปลงค่า ตามตัวอย่างนี้คือ การ เอาตังไปฝากคลังซัก2แสน ก็จะเหลืออยู่ 1 เอ็มพอดี เพื่อให้ตัวเลขมันเปลี่ยน จากนั้นก็กลับไปหาค่าเพิ่มเติมที่หน้าต่างโปรแกรม TSearch อีกครั้ง คราวนี้คลิกปุ่ม แว่นขยายอันที่สองที่อยู่ด้านขวาของอันแรก(อย่าไปเผลอคลิกอันแรกนะครับ) พิมพ์ค่าตัวเลขที่เปลี่ยนแปลงในเกมส์ลงไป ในตัวอย่างนี้คือ 1000000 แล้วคลิกปุ่ม OK

การค้นหารอบนี้จะเร็วกว่ารอบแรก แต่ค่าที่ได้อาจจะยังเยอะอยู่ ให้คุณกลับเข้าเปลี่ยนแปลงค่าในเกมส์อีกครั้ง เช่น ยิงจรวดออกไปอีก ให้จำนวนตัวเลขมันเปลี่ยนไป และกลับมาคลิกแว่นขยายอันที่สองซ้ำอีกครั้ง เพื่อหาค่าที่เปลี่ยนแปลง ทำซ้ำอย่างนี้ไปเรื่อยๆ จนได้ค่าตัวเลขในตารางไม่มากเกินไป

4. ดับเบิลคลิกที่ค่าตัวเลขในตารางด้านซ้าย มันจะย้ายเข้ามาอยู่ในหน้าต่างเฟรมขวา

5. ดับเบิลคลิกค่าตัวเลขที่อยู่ในช่อง Value แล้วลองพิมพ์ตัวเลขอื่นๆ ไป เช่น พิมพ์ 1000000000 พิมพ์เสร็จก็กลับเข้าไปดูในเกมส์นะครับ ดูว่าตัวเลขที่เราพิมพ์ลงไปมีผลหรือยัง ซึ่งบางเกมส์นั้นอาจจะยังไม่เห็นผลทันที คุณต้องยิงหรือลองทำอะไรก็ได้ในเกมส์ให้มีผลเปลี่ยนแปลงค่าตัวเลขเสียก่อน ถึงจะเห็นผลตัวเลขที่เราพิมพ์ลงไป

6. อีกวิธีหนึ่งในการโกงเกมส์ ก็คลิกคือเช็คบ็อกซ์ด้านหน้าแถว เพื่อตรึงค่าเอาไว้ ผลก็คือ ค่าตัวเลขจะอยู่อย่างนั้นตลอด จำนวนก็จะถูกล็อคเอาไว้ไม่เปลี่ยนแปลง

สำหรับท่านที่ลองหัดทำในครั้งแรกๆ ควรจะหาเกมส์ที่โหลดเร็วๆ มาทดลองทำดูนะครับ

สำหรับ ทำ trainer ด้วย game trainer studio 1.6.4 ผมจะมาสอนตอนว่างๆนะ

อันนี้ไม่ได้ก๊อบใครมานะ เขียนเอง ทำเอง ลองเอง จะเอาไปแจกก็ได้นะ ไม่ต้องให้เคดิตก็ได้ คือเป็นการแบ่งบันความรู้กัน

ใช้ได้ทั้ง ออนไลน์และอ๊อฟไลน์ ถ้าออนไลน์มันจะเป็น ค่า เฟ็ค ซึ่งไม่สามารถนำไปใช้ได้จริง สำหรับออนไลน์จะสามารถเอาไปใช้จริงได้เป็นบางเกม ที่เหลือจะเป็นค่าเฟ็ค

แต่ถ้าใครใจดีช่วย อัพผมเป็น VIP ด้วย ก็ ดีไม่น้อยนะ อิอิ

แถมอีกนิดนะ สามารถไปโกงค่าอื่นได้นะ ลองศึกษาดูครับ ประโยชน์มันเยอะ

สำหรับตัวโปรแกรม หาโหลดจาก google เอานะครับ
เซมากุยิง
game trainer studio 1.6.4 สามารถดูได้จาก ลิงค์ข้างล่างนี้
เพราะผมขี้เกลียดลงรูป แต่ว่า วิธีทำของแต่ล่ะเกมก็เหมือนๆกัน สามารถ นำไปประยุก ใช้ได้กับทุกเกม

http://www.gnv3.net/bbs/thread-110624-1-1.html

อ่านแล้วไม่เม้นไม่ว่านะครับ แต่ว่า อ่านแล้วมาหาว่าดักพาสบ้าง อย่างโน้นอย่างนี้บ้างผมลบออกนะ
นี่คือ lo-fi version ของเนื้อหาทั้งหมด เพื่อดูเวอร์ชั่นเต็มที่มีข้อมูลครบทุกอย่าง การจัดรูปแบบและภาพ โปรดคลิกที่นี่.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.