ช่วยเหลือ - ค้นหา - สมาชิก - ปฏิทิน
เวอร์ชั่นเต็ม: รู้กไหมว่ามอนไม่มาลุมดาบ
นครไทยเกมส์เน็ตเวร์ค > เกมส์โยวกัง > สายอาชีพนักดาบ
UOOU
พักนี้ มอนออโต้ ตามที่ต่างๆ ไม่ยอมมาลุมดาบเป็นกันบ้างไหมครับ
ทั้งๆที่มอนเกิดแทบจะซ้อนตัวเราเลย พอเกิดมาคล้ายๆว่าจะมองไม่เห็นเรา
จะเดินไปเดินมา กลับไปตีอาชีพอื่นซะงั้น ทั้งๆที่ยืนอยู่ห่างตัวเยอะเลย
คล้ายๆว่าจะแก้มาให้มาตีเราทีระ3ตัวประมานนี้ หรือให้เราลากเองโดนการใช้ถ้าตีเดี่ยว
เคลียดมาก เลย จุดเด่นอาชีพดาบก็มีอยู่แค่นี้ หมู่ไม่ได้(หรือได้ทีละ3-4 ขาดทุนย่อยยับ)จะให้ทำมาหากินไงครับเนี้ย
เสียความรู้สึก จะให้ตีที่ละตัวดาเมจก็น้อยเหลือเกินยิงใช้กล่อง แม่เจ้าใช้ท่าหมู่แต่มีมอนตัวเดียวให้วิ่งไปลาก
วิ่งแล้ววิ่งอีกก็ไม่ยอมมาจากเดิมบอทกล่องได่อย่างน้อยๆค่าพิชิต50.000ตอนนี้เต็มที25.000/3ชม.
เป็นกันบ้างไหมครับหรือว่าผมคิดไปเอง.....ใครหมู่ที่ไหนบ้าง แล้วมอนมาลุมเหมือนเดิมไหมครับ
หรือทางเอเชียซอฟคิดว่า อาชีพดาบไม่ค่อยใช้บริการของในช็อบเลย
อย่างตีมอนก็ชื้อยาน้อยตีมอนได้นาน ไม่เสียตังชื้อของช็อป อาชีพดาบจะขึ้นลานก็มีน้อยตัว
เพราะตีใครไม่ตายอยากให้เปลี่ยนอาชีพเล่น ไปเล่นบี่หรือไง ไปลานถึงจะใช้บริการของช็อป
ตั้งแต่เล่นมา โดนแบบนี้เสียความรูสึกยิ่งกว่าโดนแบนอีกครับ

เซง+เคลียด+น้อยใจ+งุดงิด+เสียความรู้สึก
tharawut
สงสัยไม่ซื้อของในช๊อบแน่เลย
pikkoro
ของในชอปไม่เกี่ยวมั้ง ปกติมัน5ตัวแต่บางทีเราก็โดนรุม3ตัว บางทีก็6ตัว7ตัวสงสัยมันบัคอ่ะ ถ้าโดนรุมน้อยเราวิ่งให้มอนเลิกวิ่งตามแล้วไปลากใหม่มันก็จะเป็น5ตัว
thekaoos
ไม่เกี่ยว เป็นเหมือนกันมันจะไม่ตีเราเหมือนกับว่ามันไม่เห็นเรา แล้วไปตีคนอื่นแทน เป็นเหมือนกัน
popoxs
สงสัยมอนมันจะกลัวในความถึกครับ จึงไม่อยากมารุม
aat
สงสัยมอนสมัยนี้จะกลัวตายครับ
mas
ประมานนั้นล่ะครับ
ลากได้แค่3-4ตัว
ต้องเล่นเองถึงได้เยอะๆ
แต่ใครจะเล่นไหวล่ะ
เวลขึ้นง่ายเหลือเกิน
Top secret
laugh.gif laugh.gif laugh.gif อิอิ
mikeza
ก็ลอง วิ่งไปคนเดียว
สิครับ
รับรองมันกระโจรใส่อย่างไว
ขนาดบินหนี มันยังตบทันอ่ะ
Darkmiracle
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(mikeza @ 09/06/2010, 10:33) *
ก็ลอง วิ่งไปคนเดียว
สิครับ
รับรองมันกระโจรใส่อย่างไว
ขนาดบินหนี มันยังตบทันอ่ะ

ตาม นี้ ครับ

ถ้ายุว ใน ตี้ มัน จะ รุม คนใดคนนึง หรือ 2คน

สังเกตุ ดีๆ น้ะ

ถ้ามันลุมแล้ว ขนาดออกตี้ ไป ยืนดู มอนยังออกมาตีเรา เลย คับ

อย่า ไป ซี เรียส ครับ

ดาบเราเทพ เรา ไม่กลัว 555
Top secret
rolleyes.gif rolleyes.gif rolleyes.gif rolleyes.gif
docc
ถ้าอยากให้ลุมเวลาตี้ ดาบต้องเข้าไปตีมอนก่อน

ให้มันลุมทั้ง2ตัว แล้วค่อยให้ตี้เข้าไปตี
Mao-Kung
smile.gif smile.gif wink.gif wink.gif wink.gif
TleKoH
ผมว่าส่วนมามันตีธนูนะ
g6pDevil
เอ่อ ถ้าม่อนรุมแบบนั้นแนะนำให้ใช้สกิลไม่ใช่สกิลหมู่น่าจะเวิกกว่านะครับ
ถ้าสกิลหมู่3ตัวขึ้นนะคุ้ม แต่ถ้าสกิลเดี่ยว อัดเต็มๆ ปราณแท้+เงามืด+คลั่งรับรองม่อนหงายนเร็วกว่าแน่
anggomo2002
สงสัยมอนมันจะกลัวในความถึกครับ จึงไม่อยากมารุม tongue.gif tongue.gif tongue.gif tongue.gif tongue.gif
คาคาชิ
มอน จะตี ตัวที่ มี พลังโจมตี/ดาเมจ สูง กว่าน ะงับ happy.gif

สังเกตุ : เวลา ปาตี้ที่ป่าแดนใต้ ดาบ110ผม +6ไฟ8 อีก คน(เป็นคนชน) บี่เทพฟ้า +9ไฟ10วิญ 5 ได้

ผมมะกด ยา เลย

อีกตี้ : ดาบ 3 ตัว ผมอีกตัวนึง ดาบ พวกนั่นใช้ ดาบ 100+6+7 +4 ผม ใช้ 110+6ไฟ8 โดน กัดตลอด -*-
Miror
ม่อนมันฉลาด มันอยากให้เราลำบาก ถ้าจะสบายๆดาบสดคนเดียวน่าจะดีกว่าถ้าใช้สกิลหมู่
แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆก็ไปตี้แต่ใช้ท่าสกิลเดียวละกัน สำหรับการกล่องนะ

ส่วนคนที่นั่งเฝ้าจอคลิกเม้าเองได้บ่อยๆก็ตามสะดวก

หงุดหงิดกับม่อนสมัยนี้จิงๆ ^^
tightza
เล่นนินจา มอนแมร่งมาลุมแต่นินจาทั้งๆที่คนอื่นตีมอนอยู่ 5555
Kurozhi
มันน่าจะเห็นใจคนเล่นดาบมั่งนะ เวลาลงดันมันไม่ชอบตีดาบเลย ว่าจะใช้ท่าหมูจัดสักหน่อย หลังอัพแพทวันที่ 14 ตุลาคม มอนไม่ตีดาบเท่าไรเลย ส่วนมากที่โดนจะเป็นบี่ แต่ก่อนหน้านั้น มอนรุมดาบอย่างเดียว สะใจจริงใช้ท่าหมู่คลั่งด้วยดับหมด ติดปราณพร้อมกันก็3200+
กระบี่ไตรภพ
ที่สังเกตดู หากเป็นตี้ลงดันหรือเวลที่ใหนก็ตาม ม่อนจะวิ่งไปตีหมอ รองลงมาก็ธนู ส่วนพวกที่ป้องกันเยอะมันจะไม่ค่อยตีนะ
ดาบถ้าลงดันก็ไปยืนกลางๆ ทางขึ้นสิครับ ตรงเลข 1 กับ 7 ตกอะ มันรุมมองไม่เห็นตัวดาบแน่ๆ ขึ้นไปเลขอื่นก็ยืนกลางๆ มัน
รุมแน่ และให้หมอกับธนูออกมาให้ไกลหน่อย คอยแจมตอนมันรุมดาบ เท่านี้ก็เรียบร้อย

แต่ถ้าไปเวล ผมเห็นส่วนใหญ่ดาบจะเวลคนเดียวนะ ถ้าเป็นตี้ก็จะใช้ท่าตีเดี่ยว ไม่ใช้หมู่ เพราะไงมันก็ไม่รุมดาบอยู่แล้ว
winnie
รู้สึกว่ามอนมันจะตีตัวที่ทำดาเมจแรง ๆ คับทั่น
ถึงแม้ตอนแรกมันจะตีเราอยู่แต่ถ้ามีคนทำดาเมจแรงกว่าเรา
มันก็จาไปตีคนนั้นอ่ะคับ
accece77
ลองเข้าดัน1000ชั้นดิ คำว่าไม่รุม คงไม่มี
some
หลังจากคลาดเซียนมา

ตีมอนได้ตัง7 ตังคับผมนับดู

แถมยังไม่เกียวกับมอนโจมตีก่อนหรือเปล่า

สามารถใช้สกิลหมู่ได้เลย และการโจมตีก้โจมตีทุกตัวในรัศมีสกิลหมู่ มอนโจมก่อนหรือไม่ ไม่สนอะ

หลังจากนั้น1 อาทิตย์ปิดปรับปรุง

เปิดมาเป้นเหมือนเดิมอีกละ และดูเหมือนมอนไม่ค่อยจะรุ่มเช่นกันคับ

ปล.ดาบผม81 แล้วชุดก็ออฟดี ใครพอมีพิกัด ร้อยยุทธ หรือ หุบเขาจันทรา ที่มอนรุมดีๆบ้างคับ

ผมเล่นสวรรค์ ถ้าเกิดไม่รบกวนเกินไป บอกผมทีคับ
นี่คือ lo-fi version ของเนื้อหาทั้งหมด เพื่อดูเวอร์ชั่นเต็มที่มีข้อมูลครบทุกอย่าง การจัดรูปแบบและภาพ โปรดคลิกที่นี่.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.