ช่วยเหลือ - ค้นหา - สมาชิก - ปฏิทิน
เวอร์ชั่นเต็ม: เรื่องบ้านผี ใครเป็นกูรู ช่วยทีนะ
นครไทยเกมส์เน็ตเวร์ค > เรื่องทั่วไป/อื่น ๆ > คุยเฟื่องเรื่องทั่วไป
TeeraZagato
มีใคร พอจะรู้เรื่อง

บ้านผีตาย โหง ที่หนองจอกบ้างครับ

ที่ผมอยากทราบคือ ว่า บ้านผีตาย โหงเนี่ย มันตั้งอยู่ส่วนไหนของ หนองจอก

ประมาณว่า ซอยอะไร ถนนอะไร ประมาณนี้อะครัฟ

แล้วถ้ามีที่ บ้านผีดุๆ อยู่ใน ย่าน กทม. ที่อื่นนอกจากหนอง จอก ช่วยบอกกันด้วยนะครัฟ
ท่านปอเต๊ก
กรำ จาไปจับผีหรอคร๊าบบบบบ
thekaoos
รอก่อน the shock กำลังอัพเดจบ้านสถานที่น่ากลัว 10 อันดับอยู่ (กำำลังจะอัพเดจ ) ของเก่ามันล่าหลังแล้ว
TeeraZagato
ขอบคุณครับ

ถ้า อัพ เสดแล้ว ช่วยบอกทีนะครัฟ

เพราะว่า ตอนที่ผมไป บ้านผีตายโหงที่ หนองจอกไป ถึง

ซอยอยู่วิทยา แล้ว

ในข้อมูลมีคนบอกว่า ซอย 6

พอไปถึงจิงๆ มันมีซอย 6 จิงแต่มันไม่มีบ้านผีครับ

เลยไปถามพนักงาน เซเว่น เขาบอกว่า เพิ่งเปลี่ยนชื่อซอยไป เมื่อ 2 เดือนกว่าๆ ทีนี้เลยไปเสียเที่ยวเลย *-*
คาคาชิ
ถ้าอยากเจอผี ผมว่าไม่น่าจะอยาก น่ะ ลอง ค่ำๆ ลองท้า ดู จะมีปะ -..- หากล้องถ่าย เป็น ช๊อตๆ ไว้ เผื่อติดอะไรมั่ง -...-
TeeraZagato
ที่ผม ไป ไม่ใช่ว่า ลบหลู่นะครัฟ

ที่จะไปคือ ทีแรกว่าจะไป ดูพวก เด็กแว้น แถวๆสาย 1 พุทมลธน

แต่ว่า ช่วงกระแส ปิดกล่องมันแรง

เลยไปหาที่ บ้านร้างไป เดินดูแบบ พวกพี่ๆ รายการ the shock มั่ง

ดีกว่าไป ให้ตำรวจ มันจับ ^^!!!
RESCUE28
นายจะไปหรอครับ

55+
kong1324
ผมกลัวผี sad.gif
Godmanss
อยากเจอผี ไม่เห็นต้องไปเสาะหาให้เหนื่อยเลย

ไปแถวๆสวนลุมจิ ทั้งผีขนุน ผีมะขาม ผีมะละกอ ฮี่ๆ
EsJoey
ทำไมไม่ไปป่าช้าหละครับ ไปบ้านร้างให้เสียเวลาทำไม ป่าช้าไปเลย ปล.ถึงไปก้ไม่เจออะไรหรอกนอกจากหลุมศพเป็นร้อยๆที่ไม่มีใครสนใจ
-ToonLoveModjung-
ที่อื่นไม่รู้นะ แต่ ถ้า อยาก สัมผัส ละก้อ เจอแน่นอน มา ที่เกาะสมุยได้เลย เมือ 12 ปี ก่อน มีคณะ มโนราห์ จะมาเล่น ที่เกาะ ดัน ตกเขา ยังไม่ได้เล่นแสดงเลย ตายยก ทัวร์ มีคนสัญจรดึกๆ จะรู้ดี บาง ที ออกมารำ ให้เห็น บางที ก็ ขีคอก้อมี คนแถวนี้ รู้ดี ทุกวันนี้ ก้อ มีบ้างอยุ่ แต่ ถ้า มีคัยไป แล้ว ท้าทาย ให้ เวะเวียนอยุ่ แถว นั้น ดึกๆ ไปยกกลุ่มก้อได้ ถ้ากลัว รับรองเจอทั้งกลุ่ม ทุกวันนี้ไม่มีคัยกล้าผ่านถ้าดึกๆ ถ้าหลัง ตี 1 ไปแล้ว ขอให้โชคดี โกยเถอะโยม
นี่คือ lo-fi version ของเนื้อหาทั้งหมด เพื่อดูเวอร์ชั่นเต็มที่มีข้อมูลครบทุกอย่าง การจัดรูปแบบและภาพ โปรดคลิกที่นี่.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.