ช่วยเหลือ - ค้นหา - สมาชิก - ปฏิทิน
เวอร์ชั่นเต็ม: ทำไมไม่มีใครพูดถึงมีดออฟวิ
นครไทยเกมส์เน็ตเวร์ค > เกมส์โยวกัง > สายอาชีพนินจา
linkone
***** นินคลาส 3 *****

มีดสั้นปฐพีทลายฟ้า ออฟวิ 100 +4 +5 +6 จะใช้ได้มั้ย

ทำไม นิน คลาส 3 เค้าไม่นิยม มีดวิ100 กันครั้บ เพราะอะไร หรือ นิน ใช้วิชา ตีเบากว่าโจม

ผมเอานินเวล 65 ไปตี้ ที่วังเย็น เค้าบอก ตีเบามาก ต่ำสุด 67-80 เอง ไม่นับหมุน หรือตอนตีแรงนะ

แต่มีคนบอกตีเบามาก ถ้าเราออฟมีด วิ 100 ใช้วิชา จะตีแรงขึ้นป่าว ครับ ..... ผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ
{♥_♥}๛Ÿ๏♪♪
นินจาส่วนมาก ใช้เก็บเวลจะตีทำมะดา ส่วนมากคาส2-4 จะใช้มีดโจม คาส5 ใช้มีดโจม กับ เวล8 (คาส5 เวล8 ดีก่านิสนุง)
ส่วนมีดวิ ท่าจะให้แรงต้องเก็บลูกแก้ว5ลูกตลอด ซึ่งกว่าจะเก็บได้ นานอยู่ ส่วนมากนิยมเอามีดวิชาใช้ที่ลาน หรือสงคราม
Nearly_Noo3
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(~ @ 01/07/2010, 10:45) *
นินจาส่วนมาก ใช้เก็บเวลจะตีทำมะดา ส่วนมากคาส2-4 จะใช้มีดโจม คาส5 ใช้มีดโจม กับ เวล8 (คาส5 เวล8 ดีก่านิสนุง)
ส่วนมีดวิ ท่าจะให้แรงต้องเก็บลูกแก้ว5ลูกตลอด ซึ่งกว่าจะเก็บได้ นานอยู่ ส่วนมากนิยมเอามีดวิชาใช้ที่ลาน หรือสงคราม

ก็คงตามนี้ อิอิ
torres18
ออฟวิแต่ต้องมีอาจารย์ครับ ใช้ท่า97 จะแรงกว่าท่า77
แต่ถ้าจะให้ดีๆนะครับ ออฟวิ30หรือ31ต่ำ ตี+ให้เยอะๆ ธาตุไฟ วิญ5 เพลิงวิญ+2 ตีแรงมากครับ
ผมเล่นคลาส4กับ5 มีดวิใช้ตอน5ลูก จะแรงเห็นผลกว่าคลาส3ครับ
ปล มีดวิสำหรับวอร์จะดีครับ เก็บเลเวลใช้โจม เล่นเองเปิดกล่อง ช่วงนั้นอาศัยตี้ไปก่อนครับ 70+เราจะฟันมอนคลาส4 เข้าเบามาก
รอคลาส4 ไปกล่องที่หุบเขาเดี่ยวๆได้เลยครับ เพราะจะตีมอนเข้าแรงกว่าคลาส3มาก
cpfire
ผมว่าออฟวิไปเวล ไม่ไหวอะครับ กว่าจะได้ลูกแก้วห้าลูก(ยกเว้นมีโปรเก็บลูกแก้ว)
ตีธรรมดาเวลง่ายกว่า มีบัฟสนับสนุนตีไวได้ด้วย
อันนี้คงเป็นเหตุผลที่เค้าไม่ใช้มีดออฟวิกันมั้งครับ(ตามที่ผมคิดนะ)
tongue.gif tongue.gif tongue.gif
1234kyoshiro
อาจจะมีเหตผลมากมายที่ไม่ไช้มีดวิกัน ผมเสริมอีกเหตผลละกัน มันไช้ไม่มัน ตีกันไม่สนุก ที่เดวตาย จะสนุกไร.....
tuanonline
อีกเหตุผล

ส่วนใหญ่เวลาลงลานหรือสงคราม มักใช้กันวิ นินจาจึงใช้แค่วิชาลดเลือดลดเกราะ แล้วฟันธรรมะดา

หากมีดออฟโหดๆ ไม่ต้องใช้วิเลย และหากชุดออฟกันวิไม่ได้บวกเยอะให้ค่าป้องกันสูง

ส่วนใหญ่จะหลับคามีดครับ^^
pppppppp
ใช้มีดออฟแรงดีป่าวคับ ผมรองเอาไปตีมอนดู ออฟโจม15+3 กะ ออฟแรง20+3 ตีธรรมดา มอนตายไวกว่าคับ
แต่เห็นมีคนบอกว่า ออฟโจมมันจะติดปราน อานะ ใคร มีอย่างอืนบอกด้วย คับ
Nearly_Noo3
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(pppppppp @ 06/07/2010, 21:39) *
ใช้มีดออฟแรงดีป่าวคับ ผมรองเอาไปตีมอนดู ออฟโจม15+3 กะ ออฟแรง20+3 ตีธรรมดา มอนตายไวกว่าคับ
แต่เห็นมีคนบอกว่า ออฟโจมมันจะติดปราน อานะ ใคร มีอย่างอืนบอกด้วย คับ

ออฟ โจม 15 มันหลุมแรงโคตๆครับ
bamkung
ออฟโจม ตอนติด จิตรวมสมาธิ กับถ้ามีเกกของหมอในปาร์ตี้แรงดีกว่าออฟรุนแรง
แต่ออหรุนแรง ตีธรรมดา+ร่ายร่ำก็แรงกว่า ออฟโจมตี เลือกเอาตามสบาย
เราชอบรุนแรง ตีเดี่ยว มานถูกดี ละจ้า
krongkan
คราส 3 แนะนำ มีดโจม+8 ขึ้นไปนะ

เพราะ จะโดนเตะเอาง่ายๆไปตี 100-200 เงี่ย คนอื่น ตี 500+

-*- คราส 3 ต้องลงทุนนห่ยอนะครับ พ้น จาก 3 ไปก็สบายๆ ใช้ เวล 2 ตีก็ไหว ไม่ต้อง โจม ก็ได้

ลองแล้วๆ
january29
ก้อ อย่างที่ข้างบนบอกอ่ะ นินใช้โจมธรรมดาเหมาะกว่า ถ้าจะใช้วิชาต้องคอยเกบลูกแก้ว
และที่คนในตี้นายบอกว่านายตีเบาอ่ะ บางทีอาจเปนเพราะว่า ปกติแร้วถ้าสังเกตุ นินจะตีสองที
ถ้าตีครั้งนึง80 2ทีก้อจะเปน 160
pattawat
ติดคริ แรกน่ะ 500-600 คาส3น่ะ
nutazuza

C4 VS C5 อัดยาตบกาน เมฆาวายุกิกิ C4 เปนคนตีนะคราบ
C4 เวล 100 C5 เวล 110
Top secret
dry.gif dry.gif dry.gif dry.gif
นี่คือ lo-fi version ของเนื้อหาทั้งหมด เพื่อดูเวอร์ชั่นเต็มที่มีข้อมูลครบทุกอย่าง การจัดรูปแบบและภาพ โปรดคลิกที่นี่.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.