ช่วยเหลือ - ค้นหา - สมาชิก - ปฏิทิน
เวอร์ชั่นเต็ม: ไก่ กับ ไข่ อะไรเกิดก่อน
นครไทยเกมส์เน็ตเวร์ค > เรื่องทั่วไป/อื่น ๆ > คุยเฟื่องเรื่องทั่วไป
communicat
ไก่ กับ ไข่ อะไรเกิดก่อน หนุกๆครับ อิอิ ผมเองตอบว่า ไก่
parkin
ค้างคาวเกิดก่อนคับ เพราะค้างคาวแม่ไก่
jackbarball
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(parkin @ 01/07/2010, 13:53) *
ค้างคาวเกิดก่อนคับ เพราะค้างคาวแม่ไก่

ตามนี้ครับ 55++
อาเฮียหลี
งั้น"ดาว" คงเกิดหลังอ่ะ เพราะเป็น "ดาวลูกไก่" อิอิ
Nearly_Noo3
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(อาเฮียหลี @ 01/07/2010, 15:00) *
งั้น"ดาว" คงเกิดหลังอ่ะ เพราะเป็น "ดาวลูกไก่" อิอิ

ตามนี้ครับ ^^
pikkoro2
ผมว่าแบนเกิดหลังสุด เพราะหลังจากที่ตั้งกระทู้ปัญหาโลกแตก ไม่มีแก่นสาร -..-
thekaoos
ตามหลักวิทยาศาสตร์แล้ว ไข่เกิดก่อนไก่ เพราะไข่เกิดจากหินธรรมดาที่ผ่านกระบวนการธรรมชาติ(อ่าานเจออะไรก็ไม่รู้ยาวโคตร)แล้วจึงเป็นสิ่งมีชีวิต
takz
ผมเอา ไก่ เพราะ ก มาก่อน ข ^^
communicat
ขอบคุณสำหรับคำตอบสุดยอดจริงๆ 55555+++++
pikkoro2
หรืออาจจะเกิดพร้อมกัน เพราะคนชื่อไก่คลอดออกมาพร้อมกับไข่ กร้ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
juffa22
5555555
นี่คือ lo-fi version ของเนื้อหาทั้งหมด เพื่อดูเวอร์ชั่นเต็มที่มีข้อมูลครบทุกอย่าง การจัดรูปแบบและภาพ โปรดคลิกที่นี่.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.