ช่วยเหลือ - ค้นหา - สมาชิก - ปฏิทิน
เวอร์ชั่นเต็ม: งานที่ทำให้คุณได้แบบนี้หรือเปล่า
นครไทยเกมส์เน็ตเวร์ค > เรื่องทั่วไป/อื่น ๆ > คุยเฟื่องเรื่องทั่วไป
I3-HOTNEWS
สวัสดีครับ สำหรับผู้ที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้
ผมชื่อ เอ นะครับ เป็นนักศึกษาของสถาบันแห่งหนึ่งในกรุงเทพมหานคร
ข้อความต่อไปนี้ไม่ใช่โฆษณาชวนเชื่อนะครับ เพราะเจตนาของผมคือ ต้องการที่จะหยิบยื่นโอกาสให้แก่คนที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ ถ้าใครสนใจที่อยากจะมีรายได้จริงๆก็ลองอ่านกันดูนะครับ ถ้าชอบก็ติดต่อมา ไม่ชอบก็ไม่เป็นไร ลองเปิดใจอ่านกันดูนะครับ
ตอนนี้ผมทำธุรกิจขายตรงอยู่บริษัทแห่งหนึ่ง ชื่อว่าธุรกิจ Aim Star ตอนแรกเลยนะ ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ไม่ชอบธุรกิจขายตรง ไม่ชอบงานขาย ไม่ชอบง้อคนมาซื้อของ คิดว่างานนี้ไม่เหมาะกับเรา แต่พอได้มาลองมาเปิดใจฟังแผนธุรกิจนี้ดู กลับทำให้ผมถึงกลับเปลี่ยนความคิด คือจากเดิมที่คิดว่าเราต้องขายเพื่อทำยอดขายมากๆ กลับกลายเป็นเพียงแค่การเปลี่ยนที่ซื้อสินค้าใช้เองในแต่ละเดือนเพียง900บาท แต่เราสามารถมีรายได้กลับคืนมาหาตัวเรา แล้วหลังจากนั้นพอได้ฟังแผนธุรกิจยิ่งทำให้ผมตื่นเต้นมากยิ่งขึ้นกับแผนธุรกิจการรับรายได้ถึง7ข้อ ซึ่งไม่ใช่การรับรายได้แบบขั้นบรรได แต่จะแบ่งรายได้ให้กับเครือข่ายผู้บริโภคอย่างพวกเราถึง60% ที่สำคัญมีคนทำสำเร็จได้เพียงในเวลา3-6เดือนเท่านั้น รุ่นพี่ที่มหาลัยผมทำเพียง18เดือนได้120,00บาท/เดือน ส่วนเรื่องสินค้านั้น แม่ผมเป็นโรคปวดตามกระดูกข้อเท้า เป็นมามากกว่า5ปีแล้ว เคยผ่าตัดมาแล้ว1ครั้ง แต่อาการก็ไม่ดีขึ้นเลย ท่านไปทำบุญแต่ละครั้งนั่งพับเพียบยังแทบไม่ได้เลย แต่หลังจากที่ผมได้นำน้ำมันรำข้าวยี่ห้อ Vital Star มาลองให้แม่รับประทานดู ผ่านไปประมาณเกือบ2อาทิตย์ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่ออ่ะครับ จากคนที่นั่งพับเพียบแทบไม่ได้กลับมาเป็นนั่งพับเพียบไหว้พระได้สบาย และที่สำคัญในน้ำมันรำข้าวนี้ยังมีสารอยู่1ตัวชื่อว่าสารแกรมม่า ออเรโซนอล ซึ่งมีการวิจัยออกมาว่าเป็นสารที่เป็นพิษต่อเซลล์มะเร็ง ช่วยในระบบการไหลเวียนของเลือด ระบบความดันเลือด โรคเบาหวาน เป็นต้น ถ้าใครสนใจเรื่องแผนธุรกิจหรือสินค้าตัวอื่นก็เชิญติดต่อมาได้เลยนะครับ

-ธุรกิจนี้บอกเลยว่าทำไม่ยากอย่างที่คิด ทำธุรกิจนี้แล้วผมจะได้อะไร?
1.ผมสามารถมีอิสระภาพทางเวลา ไม่จำเป็นต้องตื่นเช้าเพื่อไปทำงานอย่างเช่นงานประจำ มีเวลาให้ครอบครัวมากขึ้น อยากไปเที่ยวที่ไหนเมื่อไรก็ได้
2.ช่วยแบ่งเบาภาระจากพ่อแม่ ซึ่งท่านก็อายุมากแล้วแต่ยังต้องทำงานหนักเพื่อส่งผมไปเรียน
3.ทำให้ผมมีอิสรภาพทางการเเงิน หลังจากสร้างเครือข่ายจากธุรกิจนี้3-5ปี ผมสามารถหยุดทำแล้วมีรายได้ พูดสั้นๆก็คือ (ผมไม่เป็นสาเหตุของรายได้)
4.ไม่ต้องทนทำงานประจำที่ปรับเงินเดือนเพียงเดือนละไม่กี่ร้อยหรือกี่พัน (งานก็เหนื่อย เงินก็น้อย เวลาก็ไม่มีให้ครอบครัว)

สุดท้ายนี้ผมคงเล่ารายละเอียดได้ไม่มากนัก ถ้าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆท่านใดสนใจหรืออาจจะมีตรงไหนสะกิดใจบ้างก็ติดต่อมาทาง E-mail ได้เลยนะครับ
E-mail: a-i-ji@hotmail.com ถ้าต้องการเบอร์ติดต่อก็บอกมาใน E-mail ด้วยนะครับว่าต้องการเบอร์
อย่าลืมนะครับ ลองฟังดูได้ ถ้าชอบก็ทำด้วยกัน ไม่ชอบก็ไม่เป็นไร
jackbarball
ตอนนี้ธุรกิจประเภทนี้รุสึกจะยี่ห้อนี้มาแรงแฮะ เจอบ่อย เอิ๊กๆๆๆ
ใครจะทำอะไรก็วิเคราะห์ดีๆนะครับ ไม่ได้จะแย้งนะครับ แค่บอกว่าวิเคราะห์ดีๆ
อย่าลืมว่าสินค้าที่คุณใช้บางคนไม่ได้ซื้อทุกๆเดือน
ที่สำคัญ ในความเป็นจริงไม่ได้จ่ายแค่เดือนละ 900 บาทครับ
ธุรกิจตัวนี้ก็เหมือนธุรกิจลูกโซ่ที่เราๆท่านๆคุ้นกันนั่นล่ะครับ
ต่อ ขาซ้าย ขาขวา ใครอยู่บนก็ได้เยอะใครอยู่ล่าง ลูกขา(เหมือนไพ่แฮะ 55+)น้อยก็ได้น้อย
แต่อย่าลืมว่าที่รายรับกลับมา เราต้องจ่ายเงินทุกเดือน
ที่ผมอธิบายแบบนี้เพราะเพื่อนผมทำอยู่ครับ ตอนแรกก็อธิบายแบบ จขกท ล่ะครับ
แต่สุดท้ายมันมีอย่างอื่นที่ต้องจ่ายเพิ่มครับ ใครไม่เชื่อก็ลองสมัครดูได้ครับ
แล้วท่านจะรู้ความจริง
romio
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(jackbarball @ 30/07/2010, 15:44) *
ตอนนี้ธุรกิจประเภทนี้รุสึกจะยี่ห้อนี้มาแรงแฮะ เจอบ่อย เอิ๊กๆๆๆ
ใครจะทำอะไรก็วิเคราะห์ดีๆนะครับ ไม่ได้จะแย้งนะครับ แค่บอกว่าวิเคราะห์ดีๆ
อย่าลืมว่าสินค้าที่คุณใช้บางคนไม่ได้ซื้อทุกๆเดือน
ที่สำคัญ ในความเป็นจริงไม่ได้จ่ายแค่เดือนละ 900 บาทครับ
ธุรกิจตัวนี้ก็เหมือนธุรกิจลูกโซ่ที่เราๆท่านๆคุ้นกันนั่นล่ะครับ ข้อแย้งตรงนี้ ว่า คำว่า ลูกโซ่ กับเครือข่าย มันต่างกันนะครับ
ต่อ ขาซ้าย ขาขวา อยู่บนก็ได้เยอะใครอยู่ล่าง ลูกขา(เหมือนไพ่แฮะ 55+)น้อยก็ได้น้อย ( อยู่บน ไม่เกี่ยวเลย ว่า จะได้ เยอะ กว่าคนอยู่ล่าง )
แต่อย่าลืมว่าที่รายรับกลับมา เราต้องจ่ายเงินทุกเดือน ( ก็แค่รักษายอด ทุกเดือน 300 คะแนน หรือ 900 บาทไง )
ที่ผมอธิบายแบบนี้เพราะเพื่อนผมทำอยู่ครับ ตอนแรกก็อธิบายแบบ จขกท ล่ะครับ ( แต่ที่เพื่อนทำอยุ่นะเข้าทำตัวเดียวกันไหม และเข้าใจแบบ ละเอียดไหม )
แต่สุดท้ายมันมีอย่างอื่นที่ต้องจ่ายเพิ่มครับ ใครไม่เชื่อก็ลองสมัครดูได้ครับ ( ที่ต้องจ่ายเพิ่ม เช่น Heba life ที่ต้องจ่ายค่ารายชื่อ ค่า โฆษณา ค่าใบปลิว แต่ Aim Star w,j,u )แล้วท่านจะรู้ความจริง ( รู้ให้ จริงๆ ก่อนครับ มาลองฟังรายละเอียดทั้งหมด ก่อน ใจเย็นๆ อย่าพึ่งสรุป )

เมื่อมียอด ทีมอ่อน ถึง 5 หมื่น จะต้อง รักษายอดเพิ่มเป็น 500 คะแนน หรือ 1500 บาทครับ

แต่ ยอดทีมอ่อน ถึง 5 หมื่น นี้ คูณ 20 เปอร์เข้าไป 10000 บาท เลยนะครับ

ผมก็ทำอยู่ ได้ 1 เดือน คนแนะนำ ผม ทำได้ 2 เดือน คน ที่ แนะนำ สปอนเซอร์ ผมอีก ที ทำได้ 4 เดือน

ผมได้ เดือนล่าสุด แค่ 2500 ( เงินจากเครือข่าย ไม่ใช่ กำไร ขายปลีก )

สปอนเซอร์ผม 10410 บาท

คนที่แนะนำไ สปอนเซอร์ 30000 กว่าบาท

ถ้ารู้จริง ทุกอย่าง จะแยกออก ครับ ว่ามันต่างกันยังไง

เพราะ งานเครือข่าย มันมีทั้งแอบแฝง และ มั่วๆ

แอมเวย์ คือ เครือจข่าย ขายตรง ที่ ตรงไปตรงมา

และ Aim Star ตรงแบบตรงไปตรงมา

มีศูนย์ จำหน่ายสินค้า กระจ่าย หลายทีในกรุงเทพ ไม่ใช่ตึกแถว หรือมี แค่ทีเดียวแบบ พวก แอบแฝง

ที่ AImStar ดีกว่าแอมเวย์ คือ ให้ผลตอบแทนเยอะกว่า

และ มันกำลัง มาแรงกว่า

ข้อดี ของเครือข่ายที่แท้จริง ย้ำ ที่แท้จริง

ลงทุนน้อย ไม่กักตุนสินค้า เป็นมรดกให้ลูกหลาน และ ให้ความมั่นคงในชีวิต เมื่อทำสำเร็จ

งานเครือข่าย เหนือยกว่างานทั่วไปมากมายครับ ในตอนเริ่ม

แต่งานเครือข่าย ต่างกับงานทั่วไปที่ มันสามารถหยุดได้ แต่ก็ยังมีเงินเข้ากระเป๋า

ศึกษาให้ครบ แล้วจะเห็นว่า ข้อดีมันมี

ขนาดแค่ ค่าสมัคร ยังเป็นประกันชีวิต 1 แสน ( 300 บาทเท่านั้น )

และ ก็ ไม่ได้ บอกให้ ซื้อของอะไร เพื่อตำแหน่ง หรือ บังคับ ให้ จ่ายเงิน

เพราะ ถ้ายังไม่มั่นใจในสินค้า และ ยังมองไม่ออกว่างจะ มียังไง

ก็มาเรียนรู้ Together System ก่อนได้

ไม่ใช่ได้พวก แอลแฝง ที่ต้อง ลงทุนซือ้ตำแหน่ง หรือ ต้อง เอาของไปกักตุนแล้วให้เราไปหาขายเอาเอง

เดือนนี้ ผม ก็ ไม่ได้ ซื้อ แค่ 900 บาท เพื่อรักษายอด

เพราะ มันมี คนติดใจ อยาก กิน น้ำมันรำข้าวต่อเกิน 6 คน

ผมก็ ซื้อไปเลย แบบ แพ็ค 8 ชวด ลงทุน 4400 แต่ขายได้ ขวด ละ 750 - 900 ( ราคาข้างขวด 900 บาท )

ซื้อมา เฉลีย ขวดละ 550 ได้กำไร แน่ๆ 1200 เท่ากับอีก 2 ขวด ผม ได้ ฟรี กินเองได้สบาย

คะแนนก็ได้ ไปเป็นคะแนน จ่ายคือ 20เปอร์เซ็นตอน สิ้นเดือนอีก

1 พันคะแนน ได้ 200

มัน ลูกโซ่ยังไง และมันมีรายจ่ายเพิ่มตรงไหน

ไอ้พวก งานแอบแฝง มันทำให้ ธุรกิจ ตรงไปตรงมา เสียหาย

แอมเวย์ก็เหมือนเรา แต่ เราทำได้ ง่ายกว่าแอมเวย์ เท่านั้นเอง
jackbarball
ครับผม ก็แล้วแต่คนตัดสินใจครับ ไม่ได้บอกว่ามันเป็นธุรกิจหลอกลวงนะครับ
แต่แนวทาง และโครงสร้าง ของธุรกิจแบบนี้ ต้องคนที่เข้าใจจริงๆ อย่างที่ท่านๆบอกมา
ถึงจะทำได้ ไม่งั้นเมื่อคุณสมัครไปโดยไม่เข้าใจจริงๆว่าเป็นยังไง จะมีความรู้สึกเหมือนโดนหลอก
ให้ซื้อสินค้า เหมือนการบังคับซื้อนั่นล่ะครับ เพราะท่านต้องรักษายอดทุกเดือน
แค่เตือนคนที่คิดว่าธุรกิจนี้มันจะได้เงินมาง่ายๆ คุณคิดผิดแน่นอนครับ
แล้วส่วนที่ว่าธุรกิจลูกโซ่นั้น จริงๆธุรกิจประเภทนี้ส่วนที่ถูกกฎหมายและไม่หลอกลวง
โดยตัวโครงสร้างของธุรกิจก็ถูกดัดแปลงมาจากธุรกิจลูกโซ่นั่นล่ะครับ ต่างกันบ้างเล็กๆน้อยๆ
แต่โดยรวมก็เหมือนๆกันครับ ลองศึกษาธุรกิจเครือข่าย และธุรกิจลูกโซ่ที่ว่ามาให้ละเอียดดูนะครับ
แล้วท่านจะรู้ว่าเหมือนกัน แต่ไม่ใช่ทั้งหมด
ถ้าใครสนใจก็บอกผมได้นะครับ เพื่อนผมก็ทำอยู่เหมือนกัน เดี๋ยวติดต่อให้ เอิ๊กๆๆๆๆ
kong1324
ธุรกิจ Aimstar เป็นธุรกิจเครือข่ายที่จดทะเบียนถูกต้องกับ สคบ เเต่ มันมีทั้งเว็บจริงเเล้วก็ลอกเลียนเเบบ ดูดีๆละกันนะครับ
romio
Am Way ก็ ลูกโซ่ สิงั้น

งาน เครือข่าย กับ ลูกโซ่ ต่างกันมากมาย

แต่ไอ้พวก แชร์ลูกโซ้ หรือ ธุรกิจ ระดม เงิน นะ

มันเอาแนว คิดของ เครือข่าย ไป ทำ ไม่ใช่ งานขายตรงเอา แนวคิดลูกโซ่ไปทำ
jackbarball
ผมก็ไม่ได้ว่าเหมือนกันนะครับ บอกว่ามีเหมือนกัน แต่ไม่ทั้งหมด
ลองอ่านและศึกษาธุรกิจเครือข่ายดูครับ ว่าจริงๆแล้วแนวคิดเป็นยังไง
มีความเหมือน และแตกต่างกัน ไม่งั้นคนเราจะสับสนระหว่าง
ธุรกิจเครือข่ายกับลูกโซ่เหรอครับ
นั่นเพราะว่ามันมีความเหมือนกันมาก

เช่น ในกรณีของ ธุรกิจเครือข่ายหรือธุรกิจขายตรงแบบหลายชั้น
สินค้าต้องขายได้จริง หรือมีการใช้สินค้า
โดยตัวคุณหรือในทีมงาน จนถึงเป้าที่กำหนดจึงจะได้รับส่วนแบ่ง นั่นก็คือ
สิ่งที่คุณกล่าวมาข้างต้น

ส่วน ลูกโซ่ การจะได้รับผลตอบแทนจะได้จากการแนะนำให้มีผู้สมัคร
และได้รับส่วนแบ่งจากค่าสมัครของสมาชิกคนต่อๆไป

เพราะฉะนั้น ลองนึกภาพว่า มีคนมาแนะนำให้เข้าร่วมธุรกิจเครือข่าย(ซึ่งในความเป็นจริงคือลูกโซ่)
เค้าไม่บอกคุณหรอกครับว่าเค้าเป็นลูกโซ่ เพราะการอธิบายรายละเอียดจะเหมือนการสมัครธุรกิจเครือข่าย
และบอกต่อไปว่าให้แนะนำคนเพิ่มเรื่อยๆจะได้รับส่วนแบ่งเพิ่มขึ้นเอง โดยอ้างสินค้าบางตัวขึ้นมา
โดยที่จริงๆแล้วรายได้ไม่ได้มาจากการขายสินค้า แต่มาจากค่าสมัครสมาชิก

คุณลองเขียนโครงสร้างเครือข่าย กับลูกโซ่ออกมา และลองเปรียบเทียบกันดูครับ
แล้วจะรู้ว่ามันเหมือนกันยังไง

นี่คือกรณีที่ว่า เครือข่าย กับ ลูกโซ่ มีความเหมือน และต่างกันอย่างไร
คนที่ไม่ได้ศึกษาดีๆแยกไม่ออกหรอกครับว่าตัวไหนเครือข่าย ตัวไหนลูกโซ่
จะรู้ก็แค่แบรนด์ดังๆเช่น แอมเวย์ อะไรพวกนี้

และในกรณีของค่าตอบแทนที่จะได้รับนั้น หลายคนบอกว่าเราซื้อใช้เองบ้าง
ขายบ้าง อย่าลืมว่าสินค้าบางตัวคุณไม่ได้ซื้อทุกเดือนหรอกครับ
หรือไม่มีความจำเป็นต้องใช้นั่นเอง และในบางครั้งสินค้าขายไม่ได้ ก็ไม่มีรายได้ ถูกมั๊ยครับ

แต่บางคนสมัครเพราะคิดว่า จะได้รับค่าตอบแทนกลับมาแบบง่ายๆ
ในความเป็นจริงคุณไม่ได้ขายสินค้าประเภทนี้ได้ง่ายๆหรอกครับ
นอกจากจะซื้อใช้เอง หรือขายให้คนรู้จัก ซึ่งบางครั้งเค้าก็ไม่ซื้อหรอกครับ

เพราะผู้ใช้บางคนติดแบรนด์ ถามว่าแบรนด์คุณ ติดตลาดรึยัง ตอบให้เลยครับว่า ยัง
เพราะสิ่งที่เค้าให้พวกคุณๆทำกันอยู่ตอนนี้คือการตลาดของบริษัท ทำให้สินค้าเคลื่อนทีผ่านไปยังลูกค้า
โดนผ่านระบบเครือข่าย ซึ่งเป็นการทำให้ผู้ใช้รู้จักสินค้าไปในตัว โดยที่ไม่ต้องผ่านสื่อใดๆ
เพียงแค่ผ่านการบอกปากต่อปาก ซึ่งนี่คือกลยุทธ์หนึ่งของการทำการตลาดนั่นล่ะครับ

เพราะฉะนั้นผมจึงออกมาเตือนว่าใครจะสมัครคิดไตร่ตรองให้ดีครับ ไม่ได้แย้ง
แต่ศึกษาให้ดีๆ เพราะหลายคนตัดสินใจพลาดก็เลยตามเลยโดยที่ไม่ได้มีการทำยอดให้ได้
ผลตอบแทนกลับมามากเท่าที่ต้องการ สุดท้ายกลายเป็นว่า ก็แค่ซื้อสินค้าแบรนด์นี้ใช้ก็เท่านั้นเอง
ไม่ได้กำไรกลับมาเหมือนที่หวังไว้ เพราะไม่สามารถทำยอดได้เยอะๆนั่นเอง
สุดท้ายก็จะมีเสียงสะท้อนออกมาประมาณว่า "ไม่เห็นได้กำไรอย่างที่พูดไว้เลย เหมือนโดนหลอกให้ใช้สินค้าเลย"
เหมือนตอนที่แอมเวย์บุมเมื่อก่อนนั่นไงครับ ซึ่งนี่เกิดจากความไม่เข้าใจตอนแรกเริ่มนั่นเองครับ

โอ้ว เอาซะยาวเลยพอๆครับ จริงๆมีหลายเรื่องจะอธิบายเยอะกว่านี้ แต่พอละครับ แค่นี้จะอ่านกันรึป่าว 555+

สรุปว่า ไอ้รายได้เดือนละ หลายๆหมื่น หลายๆแสนนั้น ต้องคนที่จริงจังและทุ่มเทจริงๆเท่านั้นครับจึงจะได้
แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะได้ทุกคน ถูกมั๊ยครับ
ตกลงว่ามีใครจะสมัครมั๊ยครับ บอกมาเดี๋ยวผมให้สมัครกะเพื่อนผมก็ได้ครับ 55++
romio
งั้น จะตอบ ให้กระจ้างนะครับ ว่า อะไร คือ เครือข่าย อะไร คือลูกโซ่

ที่คุณพูดมานะถูก

ไอ้ลูกโซ่นะ จะ ได้เงินจากการ แนะนำ คน ซึ้ง เงิน นั้น มาจากค่าสมัคร

ไม่จำเป็นต้องมี สินค้า

หรือ ถ้ามีสินค้า ก็ ต้อง ใช้เงิน ในปริมาณ มากๆ ในการ ซื้อ เพื่อตำแหน่ง

ตรงนี้ ผม จะเรียก ว่า มัน ให้เราซื้อตำแหน่ง เพื่อให้เรามีรายได้

แต่ ธุรกิจ ที่ทำการตลาด แบบเครือข่าย

เราจะไมได่้ เงิน จากการแนะนำคน

และ เราจะไม่ ให้เค้า ต้องเสียเงินในการ ซือ้สินค้าเพื่อตำแหน่ง

ธุรกิจ เครือข่าย คือ การสร้าง เครือข่ายผู้ใช้ ซึ้งคุณอธิบายถูกแล้วว่า

ส่วนใหญ่เราจะใช้เอง ไม่ก็คนรอบๆ ตัว

เพราะฉะนั้น คนที่เข้ามาทำ ไม่มี ใคร คิดว่า จะไม่ต้องทำอะไรเลย แล้วได้เงิน

เพราะ มันไม่ใช่ลูกโซ่ครับ

ข้อคิดง่ายๆ เอาไประวัง ธุรกิจ ลูกโซ่ กับเครือข่ายคือ

มัน ให้ เรา เสียเงินค่า สมัครเท่าไร แล้ว บอกว่า หาคนมาสมัครสิ แล้วเราจะได้เงิน ด้วย เช่น WS.

ที่ นิยม ทำการในเนต

สมัคร 350 เราแนะนำ 1 คน เราได้ 35 บาท สินค้าอะไร ไม่จำเป็น นี้ แหละ ลูกโซ่

หรือ Herbalife สมัคร เป็นซุป ลงทุนเป็นหมื่น คนแนะนำเรา ได้เงินกลับไปเป็นหมื่น

แต่ ตัวเราเอาของมานอนกอด เป็นลังๆ ขายไม่ออก ก็ เป็นหนี้ ไป

นี้ก็ ธุรกิจ แอบแฝงลูกโซ่

เราอยากขายหมด ไวๆ

หาคน มาเป็นซุป ต่อ แล้วเอาของจากบ้านเราไปให้มัน

แต่ๆ Aim Star ค่า สมัคร 300 คนแนะนำ ไม่ได้อะไร เลย

แต่คนสมัคร ได้ประกันชีวิต 1 แสน คุ้มครอง 1 ปี

จะทำ หรือไม่ทำ ก็คุ้มครอง 1 ปี ( ปีต่อไป ต่อ 150 บาท )

รายได้ ก็ จะได้ จาก เมือ่ เกิด การสั่งซื้อ ใน เครือข่ายของคุณ

ไม่มีการสั่งซือ้ หรือ ไม่มี เครือข่าย ( คือ ไม่ทำอะไรเลย )

ก็ ไม่มีทางได้เงิน

กำไร ขาย ปลีก ได้แน่ๆ 20 เปอร์เซ็น

ซื้อมากินเอง หรือขายไปของทุกชิ้น มีคะแนน

คะแนน ถึง 1000 ก็ กลายเป็น ซุป ( 3 บาท ต่อ 1 คะแนน )

เพระาฉะนั้น ถ้ายังทำการตลาด หา ผู้บริโภค ไมได่้ ก็ ยังไม่เสียเงินเลย สักบาท นอกจากค่าสมัคร

คนแนะนำ มา ได้อะไร

ก็ยังไมได่้อะไร เลย ถ้าคนนั้น ไม่ทำ

แต่ ธุรกิจ เครือข่ายของแท้ เค้าจะ ไม่บังคับให้ทำอะไร เพราะ

เรายืนสิ่งดีๆ ให้ จะทำหรือไม่ทำ ก็ อยู่ที่ตัวคนสมัคร

อย่างน้อยๆ คนนสมัคร ตายไป ครอบครัว ก็ ได้เงิน

1 แสน บาท จากประกันชีวิต

Aim Star ไม่ใช่ ลูกโซ่ AmWay ก็ไม่ใช่ ลูกโซ่

มันต่างกัน ตั้งแต่แรก แล้ว ว่า อันไหน คือ เครือข่าย อันไหน คือลูกโซ่

เครือข่าย คุณต้องทำ ต้องหา คุณถึงได้

ลูกโซ่ หาคนมาสมัครต่อ ก็ได้ เงิน

ตอนเริ่มต่างกัน เห็นๆ

คนเข้าใจผิดนะ ยอมรับ แต่ ถ้าเค้า เข้าใจว่า สิ่งที่อยู่ตรงหน้า นั้น เป็นอะไร เค้าจะทำ

ที่ผม ไม่พอใจคือ Aim Star ไม่ใช่ธุรกิจ ลูกโซ่

แต่ เพราะ นายไม่รู้จัก Aim Star ดีพอ

กลับมาเตือนคนอื่น ให้ระวัง ว่ามันเป้นลูกโซ่

อย่า ทำของดีๆ ให้ กลายเป็นลบสิครับ

ถ้า ให้ระวัง ธุรกิจ อื่นๆ ที่ไม่ดี จะไม่ว่า

แต่ ธุรกิจ ที่ มันตรงไป ตรงมา ก็น่าจะ ยอมรับกันบ้าง
romio
AimStar ไม่ใช่ลูกโซ่ ครับ

เพราะ เราไมได่้อะไร จากการหาคนมาสมัคร

ถ้าคนๆ นั้น ไม่ทำอะไรเลย

แต่เราไม่สนใจ ว่าเค้าจะสมัครหรือไม่สมัคร

ถึงสมัคร แล้วจะทำหรือไม่ทำ

เพราะ คนสมัคร นั้น เค้าได้ ประกันชีวิตไปแล้ว

การตลาดแบบเครือข่าย

จะได้ จากการมียอดสั่งซื้อ

แต่ไอ้ ธุรกิจ ลูกโซ่ที่นายพูดนะ

มันได้จากค่าสมัคร ซึ้ง AimStar แค่ตรงนี้ก็ชัดเจนแล้ว ว่าไม่ใช่

ธุรกิจเครือข่าย ไม่ใช่งานที่อยู่เฉยๆ แล้วได้เงิน

แต่เป็นงานที่เมือ่ทำถึงจุดๆ หนึ่ง

แล้วจะหยุด ก็ยังได้เงิน

แต่ คุณต้องทำก่อน

เพราะ ที่ยังได้เงิน คือ คนที่คุณหามาเค้าทำ ต่อ

ยิ่งเค้าทำเยอะ เราก็ได้ มา แต่ไม่เยอะ

เพราะ เราได้แค่ 20เปอร์เซ็นจากเค้า

แปลว่า คนข้างล่างทำ ยอมได้เยอะ กว่าคน ข้างบน ที่ หยุดทำ

งานเครือข่ายดีกว่า งานประจำ

เพราะ รายได้ มันเพิ่มขึ้นได้

แต่งานประจำ ก็ คงเท่าเดิม ในระบะเวลาเท่ากัน

ข้อดี ของมัน มี

อยาก ปลดภาระ ไว ก็ต้องงานขาย

ถ้ามีทุน ก็ไปเปิดธุรกิจตัวเอง

แต่ถ้าไม่มีทุน ก็ต้องทำงาน เครือข่าย

เพราะ งานเครือข่าย ต่อให้คุณหลับ เงิน ก็ยังเข้ามาหาคุณ

แต่ก่อนที่คุณจะได้เงิน

คุณต้องเหนือย และ ลำบาก ในการเริ่ม

งานประจำ ก็แค่รอให้โดน สั่งให้ทำ ก็ทำๆไป สิ้นเดือน รอรับเงิน

ผมไม่เคยลบอกลูกทีมผมเลยว่า งาน เครือข่าย อยู่เฉยๆ แล้วได้เงิน

แต่ เราต้องยอมเหนือย เพื่อ ให้ อนาคตของเราไม่ต้องเหนือย

แยกให้ออก ครับ AimStar ไม่ใช่เครือข่าย

ถ้ว่างๆ ก็ไปสำนักงานใหญ่ แห่งใหม่

ที่ สุขุมวิท 59 นะครับ

คนติดแบรน นะใช่

แต่คน ที่ต้องการ ของจำเป็นต่อสุขภาพ กาย

แล้ว น้ำมันรำข้าวเราดีจริง ไม่งั้น คงไม่ขาย ที่ญ๊่ปุ่นได้

มันช่วยเค้าได้

แล้วมันผิดตรงไหน ที่ ตอนนี้กำลังมาแรงสุดๆ

งานลูกโซ่ มันจมาแรงแล้วเดิน ไปมาได้ขนาดนี้ หรือไง

เพราะ มัน เป็นของจริง คนถึงกินและทำกันต่างหาก

ถ้านายได้ลอง กิน ดูบ้าง หรือ คนที่รัก ไม่สบายอยู่กินดูบ้าง

ก็จะรู้ว่ามัน ดีจริงหรือเปล่า

อย่าเอา ความคิด ว่า งานเครือข่ายกับงานลูกโว่ มาบ่นกันคับ

มันต่างกันแต่ตั้ง ตอนเริ่มคุยแล้ว

งานอะไร ไม่ทำก็ได้เงิน แค่แนะนำ อย่างเดียว นั้นแหละ ลูกโซ่

งานเครือข่ายต้องทำ ต้องสละเวลา แล้วจะได้เงิน
romio
เพราะฉะนั้น ลองนึกภาพว่า มีคนมาแนะนำให้เข้าร่วมธุรกิจเครือข่าย(ซึ่งในความเป็นจริงคือลูกโซ่)
เค้าไม่บอกคุณหรอกครับว่าเค้าเป็นลูกโซ่ เพราะการอธิบายรายละเอียดจะเหมือนการสมัครธุรกิจเครือข่าย
และบอกต่อไปว่าให้แนะนำคนเพิ่มเรื่อยๆจะได้รับส่วนแบ่งเพิ่มขึ้นเอง โดยอ้างสินค้าบางตัวขึ้นมา
โดยที่จริงๆแล้วรายได้ไม่ได้มาจากการขายสินค้า แต่มาจากค่าสมัครสมาชิก

AimStar ไม่ได้อะไร จากการ ให้คนสมัคร

แต่ ธุรกิจลูกโซ่เท่านั้น ที่ได้ รายได้จากการ ให้คนมาสมัคร

Aim Star ไม่บังคับให้เค้าต้องซื้อตำแหน่ง

เพราะ ระบบ ToGether System จะ สอนให้เรา มองหา

ผู้บริโภคของเราก่อน

ถ้าหาได้ ค่อย นำของเราไปให้เค้า

และ เราก็จะมีแคะแนน ผลักดันเราให้ได้ ตำแหน่งเอง

แต่ ลูกโซ่ มี ตัวเลือกแค่ 2

1. สมัครเป็นคนขาย ได้กำไร ขายปลีก ลงทุน หลัก พันบาท

2. สมัครเป็นซุปเปอร์ไวเซอร์ ได้เงินจาก ระบบ ลงทุนหลัก หมื่นบาท

ลูกโซ่จะแนะนำให้คน เสียเงิน โดย ไม่สอนให้ หาวิธี หาเงิน

จะบอกแค่ว่า หาคนมาสมัครต่อ เราจะได้เงินจากเค้าเอง

แต่ AimStar จะ สอนให้ ไปชวนคนที่ต้องการเงินเสริม หรือ หางานทำ

มารวมทำงานด้วย แล้ว เมือ่เค้าทำงาน เกิด การซือ้ขาย

เราจึงจะได้เงิน

ถ้าเค้าไม่ทำ อยู่นิ่งๆ เราจะไมได่ อะไรจากเขา
jackbarball
ครับผม คุณถูกแล้วล่ะครับ
นี่คือ lo-fi version ของเนื้อหาทั้งหมด เพื่อดูเวอร์ชั่นเต็มที่มีข้อมูลครบทุกอย่าง การจัดรูปแบบและภาพ โปรดคลิกที่นี่.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.