ช่วยเหลือ - ค้นหา - สมาชิก - ปฏิทิน
เวอร์ชั่นเต็ม: ถามนอกเรื่องหน่อยครับ เี่กี่ยวกับเกมส์ PC
นครไทยเกมส์เน็ตเวร์ค > เรื่องทั่วไป/อื่น ๆ > คุยเฟื่องเรื่องทั่วไป
nuttys
แบบทำไมผมเล่นเกมส์ พวก DMC, TomRider, RE6 แล้วมันชอบเด้งหลุด
ไม่ก็จอค้าง จนต้อง รีเซ็ทเครื่อง อ่ะครับ สเปคคอม ผมมันเล่นไม่ได้ หรือเปล่า
เห็นมีคนว่า AMD ชอบเป็นแบนี้ ต้องตั้งค่าไรนี่ เกี่ยวกันมั้ย
หรือต้องไป แก้ไข เพิ่มเติม อะไรตรงไหนก่อนหรือเปล่า รบกวนใครรู้ช่วยบอกทีครับ

ขนาดคอมผม ไม่รู้ต้องดูตรงไหนกันบ้าง เลยเซฟมาหมดเลย
คลิกเพื่อดู ไฟล์แนบคลิกเพื่อดู ไฟล์แนบ
คลิกเพื่อดู ไฟล์แนบคลิกเพื่อดู ไฟล์แนบ
check2374
สเปคก็โอเคนี่หว่า หรือเป็นที่ตัววินโดวส์ 8 ?
หรืออาจจะไม่ใช่ - - เพราะเกมมันก็น่าจะรองรับได้อยู่แล้ว
ลองปรับ compatibility ให้รันแบบ windows 7 ดูครับ

ผมเองก็ใช้การ์ดจอ 550ti เหมือนกันครับ laugh.gif
nuttys
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(check2374 @ 05/05/2013, 02:01) *
สเปคก็โอเคนี่หว่า หรือเป็นที่ตัววินโดวส์ 8 ?
หรืออาจจะไม่ใช่ - - เพราะเกมมันก็น่าจะรองรับได้อยู่แล้ว
ลองปรับ compatibility ให้รันแบบ windows 7 ดูครับ

ผมเองก็ใช้การ์ดจอ 550ti เหมือนกันครับ laugh.gif

ผมก็รัน เป็น วิน 7 แล้วอ่ะครับ เล่นได้บางทีก็นานเลย
หลักๆ ลองสังเกตุดู ตอนที่มันเด้งออกจากเกมส์มา
เหมือน CPU มันร้อนมากเลยอ่ะครับ ตอนรันเกมส์
ขึ้นตั้ง 70 - 80ฺํ ํC เลยอ่ะ ทำงานแค่ 30-40%
ไม่น่าจะร้อนขนาดนี้เลยน่ะนี่ เกี่ยวกันมั้ยน้อ
check2374
เล่นเกมมันก็ต้องร้อนอยู่แล้วครับ ผมไม่เคยใช้ AMD นะใช้แต่ Intel
ส่วนการ์ดจอตัวนี้ เข้าเกมพวกนี้เข้าไป ร้อนสูงเลย 5555
ลองติดตั้งโปรแกรมปรับรอบพัดลมการ์ดจอเพื่อเร่งระบายความร้อนดูครับ อาจช่วยได้
nuttys
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(check2374 @ 05/05/2013, 11:22) *
เล่นเกมมันก็ต้องร้อนอยู่แล้วครับ ผมไม่เคยใช้ AMD นะใช้แต่ Intel
ส่วนการ์ดจอตัวนี้ เข้าเกมพวกนี้เข้าไป ร้อนสูงเลย 5555
ลองติดตั้งโปรแกรมปรับรอบพัดลมการ์ดจอเพื่อเร่งระบายความร้อนดูครับ อาจช่วยได้

โปรแกรมอะไร หรือครับ ขอชื่อหน่อย เดี๋ยวจะ ลองเสริท หาโหลดดูอ่ะ ขอบคุณครับ
nuttys
ดันๆๆ มาช่วยหน่อยน่ะคับ
check2374
ต้องเสิชจากชื่อเมนบอร์ดมั้งครับ ถึงจะเจอ
ASUS GPU Tweak
nuttys
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(check2374 @ 05/05/2013, 21:29) *
ต้องเสิชจากชื่อเมนบอร์ดมั้งครับ ถึงจะเจอ
ASUS GPU Tweak

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองหาดูครับ
punlumkiller
ใช้วินโดรุ่น32บิทหรือ64บิทครับ
nuttys
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(punlumkiller @ 06/05/2013, 18:48) *
ใช้วินโดรุ่น32บิทหรือ64บิทครับ

วิน 8 โปร 64 บิท ครับ
punlumkiller
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(nuttys @ 06/05/2013, 23:34) *
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(punlumkiller @ 06/05/2013, 18:48) *

วิน 8 โปร 64 บิท ครับ

แนะนำให้กลับไปใช้วิน7Utimate64บิทดีกว่าครับ ตอนนี้วิน8บัคมันเยอะ
นี่คือ lo-fi version ของเนื้อหาทั้งหมด เพื่อดูเวอร์ชั่นเต็มที่มีข้อมูลครบทุกอย่าง การจัดรูปแบบและภาพ โปรดคลิกที่นี่.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.