ช่วยเหลือ - ค้นหา - สมาชิก - ปฏิทิน
เวอร์ชั่นเต็ม: การเลือกอัพปราณสายดาบ
นครไทยเกมส์เน็ตเวร์ค > เกมส์โยวกัง > สายอาชีพนักดาบ
หน้า: 1, 2, 3, 4, 5
lovery2525
งง คราบพี่ ต้องเพิ่มอันนั้น
boyzanarak
อืมคิดเถิงจ๊ะอิอิ

สุดๆเลย
anggomo2002
รักนะเด็กโง
RESCUE28
ขอบตุงมากมาย
Solal2
ขอบคุงคับ
Th3_TunG
มันแล้วแต่คนจะชอนะงับ

แต่ถ้าอัพมั่วก็กากเลยงับ

^^
Hihi
เหอๆ

บอทๆๆๆ
Chin_NeeN
ขอบคุนมากคัฟทุกคน
IRiderS
ปราณทลายเกราะ มันช่วยยังไงมั้งอ่ะคับ

ในบอทเขียนว่า ใช้ได้กับสกิลหมู่ หรือว่าต้องใช้สกิลหมุ่เท่า??
?ั้นถึงจะลดค่าป้องกันของสัต??
?ู

คุงคับ
thecoco
คุงนะ ๆ ๆ ๆ
mOnKeYz
ความรู้ ๆๆ

อิอิ
MAO
เหอๆว่าจะเล่นปั้นดาบนี้แหล??
?

สมัครไอดี ใหม่ก็มีปัญหาซะงั้น

ดาบเอ้ย รอก่อนนา
Gunners
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(A GOD @ 24/07/2008, 10:52) *
เราว่าเอามาอัพอะไรก็ดีทั้ง??
?ั้นเราคลั่ง 20 ใส่คลุมคลั่ง*8 กะใส่เวล2 ในดาบสัก 1 ก็รวมเป็นคลั่ง 30 แร้วอ่ะ
เสื้อออพน้ำ*8 โกรธ โคตรไวอ่ะ
ก่อนเข้า PVP ก็ให้โกรธสัก 95% เจอใครก็เสร็จโจร อิอิ สายบ้าพลังอ่ะนะ

หรือถ้ามีหินโยสี่สลึง จาออพสี่สลึงซะ 20 คลุมสี่สลึง*8 กะใส่เวล2 ในดาบสัก 1 ก็รวมเป็นสี่สลึง 30
ชุดออพเลือด 50 ล้วนๆ กันไม่แรงแต่อึดตายยากใครใส??
?มาเราสะท้อนกลับหมด
วัดความอึดกันเรย อิอิ

มันดีจริงๆ ครับ

จะลองนำไปใช้ดูง่า

*-*
anggomo2002
โจมตีวิณญาณ ผมว่าไม่ค่อยน่าอัพซักเท่าไ??
?ร่น่ะ mellow.gif mellow.gif
conantobz
แหล่มครับความรู้ใหม่เยอะเล??
?อะคับ อิอิ ไม่ได้เล่นดาบน้า ใจรักหมอ
ponz4400
อ่า ในบอทใช้สกิลเวล 55 มันจะหมู่ให้อ๊ะป่าว พอดียังไม่ถึง50เลยคับ
Godsend
ได้แนวทางและ
•Z○š€!•
- -* ...........
........................................
nottan
อืม
bassbass
*0* ขอบคุงงับ
๐์ToP๐์BiGBanG๐์
ขอบคุณงับๆๆๆๆ
o0ToeY0o
ผมว่าแล้วแต่จะชอบเล่นสายไห??
?น่ะ biggrin.gif
potasr123
ขอคุณมากครับที่บอกชอบมาครั??
?
annnarakrak2
สายไหนก้อพอๆก่านแระ เรื่อนี้มันอยูที่ของ dry.gif dry.gif
aofzaza
dry.gif อับไงดีมั่วหมดละ rolleyes.gif
ศักรินทร์ แสงเพชร
ผมว่า นะ สายใหนก้เก่งงะครับ แล้วแต่คนเลบ่นด้วย นะ

ว่าสายใหนดี ผมเล่น สาย โจมตีวิญาณ กับ ร่ารำ laugh.gif laugh.gif laugh.gif
เกมส์
ขอบคุนจร้า ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ laugh.gif laugh.gif laugh.gif
sHanaOu
blink.gif Thk Guru
cNoTeo
. . .

เอาไวดีหว่า เล่นดาบสายไหนดี
เกมส์
แล้วแต่คนชอบด้วยนะครับ

-------------------- laugh.gif laugh.gif laugh.gif
potasr123
ใจครับบ
คุณมากๆๆๆๆ
palmnakub
ดาบผมเวล 30 เพิ่งเล่นอ่ะคับ

อัพ ร่ายรำ 15

คลั่ง 10

ทลาย 4

ใช้ได้ไหมคับ
LovEGM
อ่อมานเปงจังซี้นี่เองเหอะๆ??
?ๆ
jame4143
ใจมากเลย
a12345
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(lovebeerzab5 @ 30/03/2008, 21:48) *
นักดาบ
rolleyes.gif นักดาบนี้ทุกคนคงรู้กันนะคร??
?บว่าเปงสายที่มีพลังชีวิดแล??
?ป้องกันสูงมากครับสำหรับทุก
สายต้องมีปราณ
พลังทลายภูผา ซึ่งจะทำให้พลังการโจมตีเพิ??
?งขึ้นหรือลบจุดด้อยของสายดา??
?นั่นเองครับ
โดยนักดาบจะมีสายปราณย่อย 5 สายดังนี้ครับ
1.สายโจมตีต่อเนื่อง
มีสกิลหลักคือ โจมตีวิณญาณ กับ ร่ายรำต่อเนื่อง
ข้อดีของสายนี้นะครับ
มีความแม่นยำในการโจมตีที่ส??
?งขึ้น
สกิลเสริมครับ
สกิล สี่ตำลึงปาดพันชั่ง จะทำให้สะท้อนความเสียหายจา??
?ศัตรูได้แล้วยังต้องมีสกิล เงามือลอบสังหาร(ได้สกิลเมื่?
??คลาส 4)
จะทำให้เราโจมตีได้สูงขึ้นไ??
?อีกครับ
ดังนั้นสายนี้จะเป็นสายที่โ??
?มตีแบบธรรมดาไม่เน้นสกิลโจม??
?รับถ้าจะเก็บเวลคงจะไม่ค่อย
ดีครับ
[/center]*************************
2.สายร่ายรำจู่โจม
มีสกิลหลักคือ ร่ยรำต่อเนื่อง กับ ไม้ตายจู่โจม
ข้อดีของสายนี้คือ
จะเน้นการโจมตีที่หนักหน่วง??
?รับโจมทีเดียวมอนอาจจะจุกได??
?เลยทีเดียวครับซึ่งจะช่วยเร
ื่องการเก็วเวลได้เช่นกันแต??
?ก็อาจจะพลาดเป้าไปบ้างครับ
สกิลเสริมครับ
สกิลสี่ตำลึงปาดพันชั่ง ปราณทลายเกราะ เงามือลอบสังหาร (ทั้ง3สกิลได้เมื่อคลาส 4)เข้ามาเสริมได้ครับก็แล้วแต
่สมควร
ดังนั้นสายนี้จะเน้นการตีแบ??
?ธรรมดาแต่มีความรุนแรงสูงก็??
?ป็นสายที่พอเก็บเวลได้
3.สายร่ายรำพายุคลั่ง
มีสกิลหลักคือ ร่ายรำต่อเนื่อง กับ พายุคลั่งทลายสิ้น
ข้อดีชองสายนี้คือ
เป็นสายที่เน้นให้ตัวละครเก??
?ดสภาพโกรธทำให้โจมตีกับป้อง??
?ับสูงทำให้จัดการมอนเตอร์ได
้รวดเร็ว
สกิลเสริมของสายนี้คือ
สกิลสี่ตำลึงปาดพันชั่ง ปราณทลายเกราะ เงามือลอบสังหาร เข้ามาเสริมทำให้ศัตรูเจ็บส??
?ดๆๆหรือเรียกอีกอย่างหนึ่งว??
?า ซาดิบ นั่นเอง
ดังนั้นสายนี้จะเน้นการโจมต??
?ที่หนักในช่วงขณะหนึ่งเมื่อ??
?กรธเท่านั้นแต่พอเราไม่โกรธ
หละก็คิดเอาเองนะครับ อิอิ
4.สายวิณญารจู่โจม
มีสกิลหลักคือ โจมตีวิณญาณ กับ ไม้ตายจู่โจม
คำอธิบาย
สายนี้จะเป็นสายที่มีความแต??
?ต่างจากสายร่ายรำจู่โจมคือจ??
?มีความแม่นยำสูงกว่าแต่จะมี
ความเร็วในการจู่โจมช้ากว่า??
?ายนี้จะเน้นการโจมตีคงเส้นค??
?วาครับค่าความเสียหายจไม่แก??
?
่งมากนัก
สกิลเสริมคือ ปราณทลายเกราะ สี่ตำลึงปาดพันชั่ง จะช่วยให้สายนี้โดดเด่นไม้แ??
?้สายอื่นครับ
ดังนั้นสายนี้ๆม้แพ้สายอื่น??
?น่ครับ
5.สายร่ายรำพายุ
มีสกิลหลักคือ โจมตีวิณญาณ กับ พลังคลั่งทลายสิ้น
คำอธิบาย
สายนี้จะแตกต่างจากสายสายร่??
?ยรำพายุคลั่งคือโจมตีช้ากว่??
?แต่จะมีความแม่นยำสูกกว่ามา
แทนที่ครับ
สกิลเสริมที่ควรมีครับ
สกิล ปาณทลายเกราะ กับ ปราณแท้โจมตี จะมีความสำคัญครับอย่ามองข้??
?ม
[center]

ขอบคุมมากๆๆ
anggomo2002
สำหรับผม
ผมว่านะคับ
อัพอันไหน
หรืออันไหน
แล้วแต่เราจาเล่นอ่ะคับ
ว่าจาเล่นสายไหนคับ
วันนี้ผมคงไปแระคับ
เจอกันใหม่โอกาสหน้าคับทุกค??
? tongue.gif tongue.gif
kwangmin
เราอัพ ทลายภูผา 20
คลั่ง 20
ทลายเกราะ20
ที่เหลือใส่ 4 ตำลึงอ่า

ไม่รู้จาได้เป่า
kiejung7
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(TheAKunG @ 08/05/2008, 05:33) *
ผมอัพ 1 ให้เต้ม 20

3 ให้เต้ม20

7 ให้เต้ม20

แล้วกลับมาอัก 5 ให้เต้ม20

อัพ 6 อีก 4

แล้วก้ไปลง ที่ 8 กับ 9 ให้เต้ม 20 ตามลำดับอะคับ

สายนี้เปนไงคับ

ใช้ได้ป่าว

ถ้าไม่ดี ผมจะได้คิดใหม่

แหะๆ
sky333333
พอได้
BOSSZaa
QUOTE,/'bbcode_wrap_code' => CODE(boy12 @ 31/03/2008, 12:02) *
อาชีพ ดาบ แนะนำอย่าง อับ ร่ายรำเยอะ เอาแค่ 2-4 ก็พอ (ปกติมันก็ติดร่ายรำดีอยู่แล?
??ว )
แนะนำ
เวล 1- 35 (คลาส 1) อับ พลังทลายภูผาให้เต็ม ที่เหลือ ก็เอา คลั่ง
เวล 36-60 (คลาส 2 ) อับคลั่งให้เต็ม จากนั้นอับปรานทะลายเกาะให้??
?ต็บ แต้มที่เหลือ อับ ร่ายรำเอาสัก 2-4 ที่เหลือ เอา 4 ตำลึง
เวล 60+ (คลาส 3 ) อันนี้สมควรอับเลย ปรานแท้โจมตีเอาให้เต็ม จากนั้น อับไรก็ได้ 4 ตำลึงก็ดี ร่ายรำก็ไม่เลว หรือจะเอาโจมตีวิณญาณ เพิ่มความแม่นยำ แต่อย่าอับ ไม้ตาย
เวล 80+ ( คลาส 4 ) อันนี้ผมยังไม่ถึง (ตอนนี้ 60อยู่ ) ให้อับปรานที่ได้มาใหม่ให้เ??
?็มเลย ปรานที่ยิงท่ารวมแล้วมีโอกา??
?ค่าความเสียหายเพิ่มขึ้น 20% ขอบอกเลยว่าพอคลาส 4 แล้ว ดาบเราเก่งที่สุด อาชีพไหนก็เอาเราไม่ลง (ยกเว้นโดนรุม หรือแล็ค กดยาไม่ทัน)
เวล 100+ (คลาส 5 ) พอมาถึงขั้นนี้แล้วนะครับ ขอบอกว่าดาบอย่างเรามีคู่แข??
?งที่น่ากลัวแล้ว และเขาก็เก่งกว่าเราแล้วด้ว??
? นั้นคือ กระบี่ คลาส 5 นั้นเอง ปรานของดาบ คลาส 5 นั้นไม่สนับสนุนในการเล่น PVP แต่สนับสนุนในการเก็บเวล มากกว่า เพราะปรานที่ได้มาจะเพิ่มพล??
?งโจมตีโดยรอบ 20 % ( หมายความว่าเมื่อใช้สกิลหมู??
? จะเพิ่มพลังโจมตีมอนเตอร์โด??
?รอบอีก 20 % )

ข้อมูลนี้การศึกษาได้มาจากเ??
?บเกมโยวกังโดยตรง ไม่ได้มาจากการเล่นเอง ( เล่นมานานแล้วยังไม่ถึงคลาส 4 เลย มาคลาวนี้ละจะ บอทให้ถึง คลาส 4 ให้ได้ ของที่ใส่อยู่ตอนนี้ป้องกัน??
?่อนข้างดี +13 +14 ) นักดาบคลาส 4 เราเก่งที่สุด ไป PVP ใส่ชุดกันวิ 80*4 ทั้งตัว มีปราน 4 ตำลึงเต็ม รับรองเทพ

ผมว่าอัพตามนี้เจ๋งดีหะ
hovehove
อยากได้เงิน

ซัก200m

มีใครขายบ้างคร้าบ

ประกาศิิต
tonkungtu
ใจจ้า
4wheelred
tongue.gif อ่านดูแล้ว ดีครับ มีให้เลือกอัพ wink.gif
pithaya1150
ไม่เข้าใจงง
phat
ขอบคุณครับ
แล้วจะทำตาม
fameyakuza
เจ๋ง อ่ะครับ

แยกเป็นสาย ๆเลย แบบนี้เข้าใจดีครับ

ผมก็เล่นดาบ นะครับ แต่เล่นสายคลั่ง เวลาคลั่งก็เจ๋งดีแต่พอหายล่ะก็

เหอะ ๆ เรื้อน ครับ 555
jan155002
กำ

ผมอัพมั่วหมดเลยครับ

ผมอัพ
ทลายภูผา 20
ร่ายรำ 20
พายุคลั่ง 20
ตำลึง 12
ทลายเกราะ 10

ทำไงต่อดีครับ
mossseed
thank
SinGPuII
ขอบคุณ
hansa99
ขอบคุณหลายๆ ครับ
นี่คือ lo-fi version ของเนื้อหาทั้งหมด เพื่อดูเวอร์ชั่นเต็มที่มีข้อมูลครบทุกอย่าง การจัดรูปแบบและภาพ โปรดคลิกที่นี่.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.